Đạo diễn của "Slumdog Millionaire": tôi ghét phim 3D

symphony

Well-Known Member

Christopher Nolan vừa có thêm đồng minh mới trên mặt trận “miệt thị” công nghệ 3D, đó là Danny Boyle - đạo diễn của Slumdog Millionaire - ông này cũng không tin tưởng vào công nghệ 3D, và thêm vào đó: ông ấy ghét phim 3D.

Mặc dù Hugo của Martin Scorsese hay The Avengers là những minh chứng cho việc 3D vẫn tồn tại và được giới điện ảnh ủng hộ, thế nhưng trong cuộc phỏng vấn mới nhất, Danny Boyle lại suy nghĩ hoàn toàn ngược lại. “Tôi không sử dụng công nghệ 3D. Tôi là một người hợp thời trang, tôi ghét làm phim 3D bởi bạn sẽ phải đeo kính, điều này làm cho bạn cảm thấy hơn cả lố bịch. Bạn biết mọi người sẽ cảm thấy lố bịch như thế nào khi đeo kính 3D chứ? Nó giống như đang cảm thấy lố bịch gấp đôi vậy.”- Danny Boyle cho biết.

“Thời trang” là một vấn đề, nhưng nó vẫn chưa đủ để Boyle ghét 3D. Ngài đạo diễn thừa nhận rằng không gian 3D ảo “tạo ra những điều phi thường”, và Life of Pi của Lý An đúng là “ đáng kinh ngạc”. Nhưng “nó chỉ là một công cụ. Có nhiều cải tiến về mặt âm thanh đang diễn ra, đặc biệt là Dolby Atmos, chúng sẽ tạo ra những thứ giống như 3D. Do đó tôi không biết 3D sẽ tồn tại đến khi nào. Tôi nghĩ nó có thể chỉ là một giai đoạn.”

Danny Boyle dường như đã có bước nhảy vọt (hoặc có vấn đề) về mặt logic. Bởi nếu công nghệ âm thanh tiếp tục đổi mới, không có nghĩa là công nghệ 3D sẽ dậm chân tại chỗ hoặc bị thay thế. Tuy nhiên, bình luận của Danny Boyle khá thú vị khi đưa ra lý do ghét 3D là... thời trang.

Ngài đạo diễn của Slumdog Millionaire đã đúng ở một số khía cạnh: kính 3D khá cồng kềnh khi chúng ta đeo thường xuyên và nó trông không được thời trang. Tuy nhiên, kính 3D cũng giống như việc sử dụng ống hút khi bạn uống nước mía, nó có làm cho bạn trở nên ngớ ngẩn hơn chút nào đâu.

May mắn cho chúng ta là nhiều bộ phim 3D chất lượng đã và đang tiếp tục được sản xuất. Thêm vào đó, rất nhiều nhà làm phim và khán giả vẫn đang ủng hộ mạnh mẽ định dạng này. Đó thực sự mới là chìa khóa của vấn đề.

Theo Guardian

Hai Scm

Active Member
Mấy bác đạo diễn này chắc tính cho mình thăng hạng trên google nên tuyên bố thế này...

Phablet

Active Member
Đã nói về thời trang thì không ai thích mình bị "đụng hàng". Cứ nhìn hình mà xem, ai cũng đeo kiếng đen y chang như robot. Ớn!
Còn nữa, ngậm ống hút khi bạn uống nước mía thì cũng có lúc và kéo dài chỉ vài giây thôi. Thử bạn ngậm ống hút 2-3 tiếng đồng hồ liên tục xem nhìn coi muốn mửa (ngớ ngẩn) hông?
Khán giả vẫn đang ủng hộ mạnh mẽ định dạng này không phải vì nó là cái tốt nhứt mà bị vì họ không có sự lựa chọn nào khác tại thời điểm này. Tin tui đi, 4k sẽ lên ngôi còn 3D sớm chết ỉu.

trannguyenhien

Active Member
lạy ông .cái miếng ăn mà người ta không dành được thì việc đầu tiên là chê nó quá dở là đương nhiên thôi

vuong92

Active Member
Ðề: Đạo diễn của "Slumdog Millionaire": tôi ghét phim 3D

chỉ là vấn đề sở thích thôi mà, đâu có sao. ví dụ như ai cũng thích Slumdog Millionaire còn mình chả thích tí nào
nhưng cái vấn đề đeo kính nghe có vẻ buồn cười, xem phim thì phải chú ý đến phim chứ ai ngắm nhau nữa ;))

hdd-hdp

Dớ dẩn, từ sau phim kia vô tình được giải thì chả thấy phim nào ra hồn nữa nên phát biểu lung tung cho mọi người chú ý đây mà. 4K mà ko kèm theo 3D thì còn gọi gì là "siêu giải trí" nữa nhỉ?! :D
À, mà doanh thu phim 3D chừng nào còn tăng đều thì chừng đó vẫn cứ còn phim 3D nhé! Cứ yên tâm mà hưởng.

Hai Scm

Active Member
Đã nói về thời trang thì không ai thích mình bị "đụng hàng". Cứ nhìn hình mà xem, ai cũng đeo kiếng đen y chang như robot. Ớn!
Còn nữa, ngậm ống hút khi bạn uống nước mía thì cũng có lúc và kéo dài chỉ vài giây thôi. Thử bạn ngậm ống hút 2-3 tiếng đồng hồ liên tục xem nhìn coi muốn mửa (ngớ ngẩn) hông?
Khán giả vẫn đang ủng hộ mạnh mẽ định dạng này không phải vì nó là cái tốt nhứt mà bị vì họ không có sự lựa chọn nào khác tại thời điểm này. Tin tui đi, 4k sẽ lên ngôi còn 3D sớm chết ỉu.

Em nghĩ là 3D vẫn huy hoàng trong 5 năm tiếp theo cho tới khi 4k chạm mức giá trung cấp và bình dân.... và thậm chí 4k và 3D lúc đó biết đâu vẫn hót....

crazyboy1304

Moderator

Công nghệ 3D được cải tiến hơn về chất lượng và không cần dùng kính giá rẻ sẽ đẩy mạnh 3D hơn.

Công nghệ 3D được cải tiến hơn về chất lượng và không cần dùng kính giá rẻ sẽ đẩy mạnh 3D hơn.
Bạn nói không sai. 3D chất lượng hiện tại theo tôi coi là tạm ổn, chờ thêm một vài năm sẽ được bổ sung chất lượng của 4k là tuyệt vời luôn. Riêng về cái vụ đeo kiếng thì ai ai cũng muốn không đeo. Nói về bản thân tôi cận phải đeo kiếng hầu như mọi lúc mọi nơi, giờ quất thêm cái kiếng đen chình ình trên mặt vướng víu khó chịu vô cùng. Đó là chưa kề xem khoảng 1/2 tiếng là mắt cứ mờ đi. Hãy nghĩ đến và cảm thông cho những người mắt không được tốt như chúng tôi.

mapcongtu01

với thằng 1 mặt cận 1 mắt loạn như mình thì ghét cay ghét đắng đi xem phim 3D,vẫn cay cú vụ underworld 3d T.T

Connor

Well-Known Member

cái ông đạo diễn này chắc lên giường đi ngủ cũng phải xài hàng hiệu mới dám tắt đèn đi quá :))

Thứ 1: Bạn chỉ là kẻ vô danh tiểu tốt, lời nói của bạn chẳng có trọng lượng nên tôi ko tin bạn.
Thứ 2: Đã vô danh thì tốt nhất nên im lặng để lắng nghe hoặc nếu có nói cũng phải có lập luận sắc bén, chặt chẽ để người khác nể và đồng ý.

Bạn chẳng đạt được tiêu chí nào cả, những lời lẽ trên cũng chẳng khác nào nói:

Phân tui ị ra rất thơm, tin tôi mà lại hửi đi.

-----------------

Không đồng ý là lời lẽ của mình dạng nhảm nhí chỉ đáng vứt xọt rác ư? Thế cho tôi hỏi:

- Tỷ lệ phim 3D chiếm bao nhiêu % trong hệ thống phim của Holy? Những đạo diễn nào đã thành công hay thất bại?
- Chi phí thực hiện, những tiến bộ trong kỹ thuật, máy móc quay phim 3D trong 10 năm tới thế nào? Có bao nhiêu cty phần mềm ăn nên làm ra nhờ 3D?
- Khán giả ủng hộ phim 3D chiếm bao nhiêu % trong tổng lượng khán giả?

Bạn biết ko? Ko biết mà phán thì người ta gọi là ăn tục nói phét đó.

thử tưởng tượng mình bị cận, mà đã đeo kính rồi + thêm cái kính 3D này thì đúng là tai họa, anyway mình vẫn ủng hộ phim 3D ^^

Em nghĩ tương lai sẽ là 4K + 3D = 7KD :p

bản thân mình cũng ko ưa phim 3D :D, bất kỳ phim nào gắn mác 3D cũng làm giảm hứng thú với mình, mình toàn chọn 2D để xem :D

VThanhgtvt

Well-Known Member
Đi đâu, 3D cũng bị tẩy chay cả... Không biết em nó sẽ sống được bao lâu nữa đây?

WindyCity

Active Member
3D công nghệ mới dĩ nhiên sẽ bị chê lúc mới ra nhưng thời gian sẽ chứng minh Đúng hay Sai.

Bên trên