Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

zonkovn

Member
Ðề: Re: Ðề: Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

Rất tiếc là không được như ý muốn! File DTS vẫn không chịu đọc. Em cũng chả biết nó cập nhật cái gì. Thấy vẫn vậy à! Nhưng cứ nghĩ là nó mới thì phang vào vậy thôi.

Cập nhật không bị mất các kênh đã dò, không bị lộn xộn kênh đâu mà bác lo.

Bác vinh cho em hỏi tí, làm sao cho TV Pana xuất được phụ đề thế, em thấy bác review đc phụ đề (mặc dù lỗi font), em đang test thử con Pana P42UT30V nhưng chưa có ra đc phụ đề, chứ đừng nói là lỗi font. Con P42UT30V này đã phát đc mkv DTS rồi, nhưng phụ đề em ko làm đc.

Em đã thử ghép cứng phụ đề vào phim, trên PC đọc ok (ko cần file srt nữa), nhưng trên TV ko phát phim đc! Tương lai chắc chắn là mua HD Player rồi, nhưng trong quá trình khám phá em nó, nên mong bác giúp em! Cám ơn nhiều!

hanoiforyou

Ðề: Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

thớt ơi mình thấy rõ ràng là hình ảnh bị lùn và biến dạng vì 1024x768 là ratio 4:3 ,trong khi panel em này là 16:9 ,điều mình sợ khi mua mấy em plasma là vì cái độ phân giải 4:3 trên khung 16:9 ,thắc mắc là sao ko luôn 1368x768 nhỉ
Hôm nay ngồi kỳ cạch nối em Pana với 2 cái laptop, tình hình như sau:
- Lần 1: nối Pana với Acer 5573 seri ( đơì cũ), sau khi chỉnh chế độ hiển thị monitor, thì TV xem được nhưng nhiễu dạng nhiễu sóng từ, để độ phân giải cao nhất theo như card hiển thị, thì tối om màn TV.
- Lần 2: nối Pana với ASUS, card NVIDIA 102M, chuẩn HD, thì TV chỉ hiện được đến độ phân giải 1024x768. Và lúc để thể hiện song song 2 display, thì màn hình laptop thu nhỏ về tỷ lệ 4:3, không phải là 16:9 như thường lệ, độ phân giải của màn lap cũng bị tụt xuống
Em nghĩ, con Pana này là giả HD ready thôi, các bác chuyên gia bổ sung kiến thức cho em với.

hanoiforyou

- Lần 1: nối Pana với Acer 5573 seri ( đơì cũ), sau khi chỉnh chế độ hiển thị monitor, thì TV xem được nhưng nhiễu dạng nhiễu sóng từ, để độ phân giải cao nhất theo như card hiển thị, thì tối om màn TV.
- Lần 2: nối Pana với ASUS, card NVIDIA 102M, chuẩn HD, thì TV chỉ hiện được đến độ phân giải 1024x768. Và lúc để thể hiện song song 2 display, thì màn hình laptop thu nhỏ về tỷ lệ 4:3, không phải là 16:9 như thường lệ, độ phân giải của màn lap cũng bị tụt xuống
Em nghĩ, con Pana này là giả HD ready thôi, các bác chuyên gia bổ sung kiến thức cho em với.
Em đã tìm ra nguyên nhân, đó là do em cắm sạc cho cái laptop nên gây nhiễu, chẳng phải do lệch khung hình gì. Nhưng câu hỏi khác nhờ các bác tư vấn là, sạc của em là sạc xịn ASUS, cứ căm vào laptop là bị xung, các bác dùng laptop phát HD có cách khắc phục gì không?

vespa_tre

Active Member

bác kết nối với con laptop thì để chế độ 1 màn hình là tivi thôi nhé bác,thế mới có thể đưa độ phân giải cao nhất được...

bác kết nối với con laptop thì để chế độ 1 màn hình là tivi thôi nhé bác,thế mới có thể đưa độ phân giải cao nhất được...

Mình thấy, như con Toshiba nhà mình, độ phân giải là 1024x768, cắm vs máy tính bằng HDMI, vẫn có thể chỉnh 1920x1080 được, nhưng mình thấy nó ko "thật", k biết diễn tả thế nào, nhưng mình thấy đúng là hình ảnh nó "sắc" hơn khi để độ phân giải cao này, thay vì độ phân giải 1024x768 của cái Toshiba đó, nhưng nó cứ "dư lào" í, hic

Túm lại vẫn là tiền nào của nấy, có điều kiện, mua con Full HD, dù là Plasma hay LCD, cắm vào máy tính, chọn độ phân giải "chuẩn" 1920 x 1080 vẫn sướng hơn nhiều "bọn" 1024x768 made up lên :D

hanoiforyou

Em tìm ra rồi, nhưng đúng là nâng lên cao nữa cũng chẳng ăn thua, vì máy tính em cứ cắm sạc là nó nhiễu, mà xem phim thì phải sạc chứ... đang nghĩ cách đây? Hay à tại cap VGA CỦA Em bị hỏng mấy cục giảm xung nhỉ??

hanoiforyou

Em tìm ra rồi, nhưng đúng là nâng lên cao nữa cũng chẳng ăn thua, vì máy tính em cứ cắm sạc là nó nhiễu, mà xem phim thì phải sạc chứ... đang nghĩ cách đây? Hay à tại cap VGA CỦA Em bị hỏng mấy cục giảm xung nhỉ??

vovantuy

Member

Hôm qua tôi đã mua con TH-P42X30V. Cảm nhận em nó tuyệt vời với MyTV và phim HD. Hình ảnh chân thực. Đọc hết topic này học được nhiều kiến thức. Cảm ơn mọi người. Cho tôi hỏi để xác định thời gian sử dụng của Tivi tôi đã làm như theo bạn chủ topic vinhglory nhưng sao tới đoạn bấm giữ 3-5 giây nút Mute thì không hiện gì cả. Giúp tôi với. Thanks.

Hôm qua tôi đã mua con TH-P42X30V. Cảm nhận em nó tuyệt vời với MyTV và phim HD. Hình ảnh chân thực. Đọc hết topic này học được nhiều kiến thức. Cảm ơn mọi người. Cho tôi hỏi để xác định thời gian sử dụng của Tivi tôi đã làm như theo bạn chủ topic vinhglory nhưng sao tới đoạn bấm giữ 3-5 giây nút Mute thì không hiện gì cả. Giúp tôi với. Thanks.

Mời bác gia nhập Fans Plasma Panasonic :D ....

@ vespa_tre <<< Nếu bác mà chuyển từ THC sang Ip-tivi của ( vnpt ; Fpt ; hoặc vịt teo ) thì chả cần lo ngại việc nét hay không nét với tin tức thời sự nữa :D

longtv

Member

Mới mua con này được 1 tuần tại Phan Khang. Hôm nay làm theo phuong pháp này thì thấy thời gian sử dụng là 2048 giờ với 338 lần bật. Vậy là Phan Khang bán đồ đểu rồi.

Đúng là Đệ Nhất Lừa. Bà con cẩn trọng khi mua tai Phan Khang nhé. Kiểm tra cần thận trước khi mua.

anhtrangmn

X30 này giờ còn nhiêu các bác. Topic này cũng lấu lắm rồi - từ hồi mình mua X20 tới giờ vẫn sôi động nhỉ. Pana number one

tvhabc

Member

Các bác cho em hỏi tí.
Tivi nhà em cũng là 42X30, tìm hoài không có tính năng tắt tiếng và hiển thị nền xanh khi kênh THC không có tín hiệu hoặc tín hiệu quá yếu. Điều này thực sự khó chịu khi tín hiệu đột nhiên xấu hoặc bật phải kênh tín hiệu yếu vì tiếng "rột rẹt" rất lớn. Có phải plasma pana không có tính năng này?
Cảm ơn các bác.

Mới mua con này được 1 tuần tại Phan Khang. Hôm nay làm theo phuong pháp này thì thấy thời gian sử dụng là 2048 giờ với 338 lần bật. Vậy là Phan Khang bán đồ đểu rồi.

Đúng là Đệ Nhất Lừa. Bà con cẩn trọng khi mua tai Phan Khang nhé. Kiểm tra cần thận trước khi mua.

Chắc nó bán cho bác hàng trưng bày

X30 này giờ còn nhiêu các bác. Topic này cũng lấu lắm rồi - từ hồi mình mua X20 tới giờ vẫn sôi động nhỉ. Pana number one
Hình như tầm 9,2T j đó

Các bác cho em hỏi tí.
Tivi nhà em cũng là 42X30, tìm hoài không có tính năng tắt tiếng và hiển thị nền xanh khi kênh THC không có tín hiệu hoặc tín hiệu quá yếu. Điều này thực sự khó chịu khi tín hiệu đột nhiên xấu hoặc bật phải kênh tín hiệu yếu vì tiếng "rột rẹt" rất lớn. Có phải plasma pana không có tính năng này?
Cảm ơn các bác.

Trên " rờ-mu " có chữ " Mute = câm "

tvhabc

Member

@trungakira: Ý em là nhiều tivi CRT thường có tính năng tự động tắt tiếng khi kênh THC không có tín hiệu hoặc tín hiệu quá yếu. Số kênh THC nhiều quá không nhớ hết nên thường hay tăng/giảm 1 kênh. Mỗi khi gặp kênh không có tín hiệu thì tiếng "rột rẹt" rất lớn, cực kỳ khó chịu, đâu cần Mute, chỉ cần bấm tiếp qua kênh khác còn nhanh hơn. Nếu có tính năng tự động tắt tiếng là tốt nhất.

grassco

Active Member

Trên " rờ-mu " có chữ " Mute = câm "

Bác trungakira cho em hỏi cái này tí, em đang tìm mua con 50ST30, mà tìm k ra, nếu mua k có thì em dùng 50U30(nếu k có nữa) hoặc 50X30 cũng ok fải k bác, 3D em có em Le830 rồi, nhưng vì muốn trải nghiệm plasma Pana nên tìm 50St30 mà k có, chán, mà con 50U30 hơn con 50X30 nhiều k ạ, em chưa đc trải nghiệm 2 con này nên em k bík, bác giúp dùm em, em hay coi HD là chính, cap thì thỉnh thoảng, nhưng tín hiệu cáp ở chung cư em tốt lắm, 32BX300 coi mà còn rõ đẹp nữa là :D

Bên trên