Đập hộp Máy chiếu PANASONIC PT-AE8000U, vài cảm nhận ban đầu.

lebac123

Vừa nhận được hàng này ship từ USA về, phải nói là nóng ruột muốn xem em nó thế nào nên cũng chưa kịp mua màn chiếu. Sau đây là một vài hình ảnh về em nó và thông số.

Model PANASONIC PT-AE8000U.
Điện áp 100V-240V.
Độ phân giải FullHD-1080.
Kích thước 430x345x137mm ( khá hầm hố).
Trọng lượng : 8.7Kg.
Độ phân giải 1920x1080.
Tỷ lệ 16:9
Phân giải, tỷ lệ phóng: F1.9-3.2 f22.4-44.8
Độ sáng : 2400LUX
Kích thước chiếu : 2D: 1.02- 7.62m, 3D 1.02-5.08m khoảng cách chiếu từ 1.2-18.1m.
Cổng kết nối: SVIDEO, 3 cổng HDMI,1 cổng SERIAL, 1 cổng trigger.
Độ ồn -20DB khá nhỏ.
Phụ kiện kèm theo: 2 kính 3D, điều khiển từ xa.

1.Cảm nhận bề ngoài: Máy khá hầm hố, các nút bấm điều chỉnh nhỏ nhắn, cần điều chỉnh vị trí nằm khuất. Thiết kế khá đẹp.
2.Chức năng điều chỉnh FOCUS và Zoom thuận lợi và điều khiển hoàn toàn tự động. Vị trí màn hình thể hiên bằng cách điều chỉnh cần gạt tay dễ dàng.
3.Hình ảnh: Bật máy và kết nối, cho chiếu một đoạn phim và nhận xét ban đầu: Chế độ và chất lượng hình ảnh tuyệt đẹp đăc biệt là thể hiện độ sâu hình và màu đen.

thanhpv

Ðề: Đập hộp Máy chiếu PANASONIC PT-AE8000U, vài cảm nhận ban đầu.

Chúc mừng bác có được máy chiếu khủng. Bác cho em hỏi giá tiền máy chiếu này về đến VN là bao nhiêu ạ? Cảm ơn bác!

shade

search thử trên amazon thì tầm 2200 o.b.a.m.a bác ạ, same same mấy em LED 46 47 " mà Testlab mới off oánh giá =p~

bác chủ thread chụp vài tấm hình cho anh em chiêm ngưỡng với :D

lebac123

search thử trên amazon thì tầm 2200 o.b.a.m.a bác ạ, same same mấy em LED 46 47 " mà Testlab mới off oánh giá =p~

bác chủ thread chụp vài tấm hình cho anh em chiêm ngưỡng với :D

Đang định up hình cho bà con xem nhưng ảnh chụp kích thước to quá thì làm thế nào nhỉ.

Máy chiếu này mình ship tổng chi phí hết 2500K obama.

Haxen

Well-Known Member

Chúc mừng bác chủ,
Bác chơi thêm màn chiếu Fixframe Elite 120" R120WH1 nữa là xem sướng luôn, không biết phòng bác lớn bé ra sao nhỉ?
Bác nhớ cho vài ảnh nhé

ProjectorLamp

Chú thớt chịu chi phết :) Em này đèn đóm cũng rát lắm này...

Nguyen_Huy

Member
Máy chiếu này trước đây mấy anh bên hội HD Vũng Tàu đã test rồi, hình ảnh 3D khá ấn tượng nhưng khả năng chơi 2D của nó thì không được tốt cho lắm.

!! vào hóng cảnh đập hộp mà ko thấy hộp hình gì đâu cả ... đánh dấu bưa sau quay lai :))

lebac123

Vẫn chưa biết cách up ảnh, mệt thật.

Vẫn chưa biết cách up ảnh, mệt thật.

Bác up lên 1 cái host up hình nào đó ví dụ như photobucket.com, imgur.com, hay Hệ thống Upload ảnh miễn phí - DJ247.NET sau đó bác copy link ảnh gốc rồi Click vào cái nút Insert Image ngay trên cái box comment và bác paste cái link hình vào là ok. Mỗi link hình bác đều làm như vậy là được.

lebac123

Có mấy ảnh về nó gửi bà con xem, hình ảnh perfect các bác ạ, em thấy nét hơn cái tivi sony nhà em ,đặc biệt là gam màu đen máy thể hiện khá tốt.

Bên trên