Đập hộp Seagate Expansion Desktop Drive 3.5" 2TB USB 3.0

meomatto

Active Member
Giồ à? Check chiếc cái gì thế? Hàng FPT mà còn bảo là hàng thế nọ thế kia thì đúng là chả biết cái gì cả. Giờ ổ Seagate chỉ có FPT phân phối chính và to nhất thôi nhá!
Mà hàng lắp ruột nọ vỏ kia thì lấy đâu ra mà có Series chuẩn chứ?! hehehehe

salenguyenduong

Giồ à? Check chiếc cái gì thế? Hàng FPT mà còn bảo là hàng thế nọ thế kia thì đúng là chả biết cái gì cả. Giờ ổ Seagate chỉ có FPT phân phối chính và to nhất thôi nhá!
Mà hàng lắp ruột nọ vỏ kia thì lấy đâu ra mà có Series chuẩn chứ?! hehehehe

FPT chứ VPF cũng thế, có thể họ tự nhập 1 lô hàng nào đó, rồi phân phối cho các đại lý thôi.
Hàng này thấy cũng okie mà ta. Nếu check ko ra thì có thể hàng chỉ được phân phối và BH bởi cty FPT thôi.

NAQ

Ðề: Re: Đập hộp Seagate Expansion Desktop Drive 3.5" 2TB USB 3.0

FPT chứ VPF cũng thế, có thể họ tự nhập 1 lô hàng nào đó, rồi phân phối cho các đại lý thôi.
Hàng này thấy cũng okie mà ta. Nếu check ko ra thì có thể hàng chỉ được phân phối và BH bởi cty FPT thôi.
Do mấy pác trên tay thúi check ko ra chứ e check phát là ra thông tin bh đầy đủ trên web lun, chắc mình là chủ nhân đích thực của nó nên chỉ có mình mới check được he he:D

Mà sao trong win 7 nó chỉ nhận dung lượng có 1.8TB là sao nhỉ, bị thiệt mất gần 200MB roài :((

hbinhlove2003

Well-Known Member
Vì 1TB=1024GB , nhưng nhà sx chỉ tính 1000GB thôi bạn, ổ dung lượng càng lớn mất càng nhiều

Newbie-HD

Member
Ðề: Đập hộp Seagate Expansion Desktop Drive 3.5" 2TB USB 3.0

Ơ... theo ý kiến của e thì các loại HDD external này, yếu tố quan trọng là cái chế độ tự tắt khi ko hoạt động và phần tản nhiệt. Đã ko có chế độ tự tắt, mà còn nóng thế thì cũng nguy cơ lắm ợ! :-?

salenguyenduong

Re: Ðề: Re: Đập hộp Seagate Expansion Desktop Drive 3.5" 2TB USB 3.0

Do mấy pác trên tay thúi check ko ra chứ e check phát là ra thông tin bh đầy đủ trên web lun, chắc mình là chủ nhân đích thực của nó nên chỉ có mình mới check được he he:D

Mà sao trong win 7 nó chỉ nhận dung lượng có 1.8TB là sao nhỉ, bị thiệt mất gần 200MB roài :((
Uhm, thấy hình dáng, thiết kế từ cái hộp cho tới cái giấy bọc thì hàng good mà, pác check bình thường thì chứng tỏ hàng good rồi, ko việc gì phải ngợi.
Còn HDD dù win 7 hay xp đi chưng nữa 2T nó cũng nhận 1,81T (cả gắn trong lẫn ngoài pác àh). Tại sao thì pác bên trên đã trả lời rồi.
2T nhận tầm 1T81
1TB nhận tầm 931G
3TB nhận tầm 275G...

raulgonzalez

Mình mua trên Amazon 1 con y chang thế này. Hàng giảm giá rồi mà về VN cũng thành 2.7 tr. Chúc mừng bác mua được em này giá rẻ.
Con này chạy tốt. Ổ gắn ngoài WD trên Amazon bị phàn nàn nhiều vì dây USB 3.0 không chắc và nếu tháo ra cắm vào nhiều thì bị hỏng. Seagate không bị lỗi này. Ổ này của Seagate được đánh giá cao hơn ổ gắn ngoài của WD.

salenguyenduong

Re: Ðề: Đập hộp Seagate Expansion Desktop Drive 3.5" 2TB USB 3.0

Mình mua trên Amazon 1 con y chang thế này. Hàng giảm giá rồi mà về VN cũng thành 2.7 tr. Chúc mừng bác mua được em này giá rẻ.
Con này chạy tốt. Ổ gắn ngoài WD trên Amazon bị phàn nàn nhiều vì dây USB 3.0 không chắc và nếu tháo ra cắm vào nhiều thì bị hỏng. Seagate không bị lỗi này. Ổ này của Seagate được đánh giá cao hơn ổ gắn ngoài của WD.
Mmazamaazon cũng tốt nếu ko cần quan tâm đến vấn đề BH.

Ðề: Re: Đập hộp Seagate Expansion Desktop Drive 3.5" 2TB USB 3.0

khunglongbu Mình hỏi chút: Khi gắn a dùng dây của nó hay xài dây khác. Mình có thắc mắc là với các dòng hỗ trợ USB 3.0 như vậy nhưng dây usb chỉ là 3.0 ra 2.0 vậy lúc này HDD ở chuẩn nào, 2.0 hay 3.0.
Tại mình nghĩ nếu 1 đầu 3.0 đầu kia 2.0 thì cũng là 2.0 chứ đâu phải 3.0 ta.

Em thắc mắc chỗ này bác chủ chả lời hộ em với

salenguyenduong

Re: Ðề: Re: Đập hộp Seagate Expansion Desktop Drive 3.5" 2TB USB 3.0

khunglongbu Mình hỏi chút: Khi gắn a dùng dây của nó hay xài dây khác. Mình có thắc mắc là với các dòng hỗ trợ USB 3.0 như vậy nhưng dây usb chỉ là 3.0 ra 2.0 vậy lúc này HDD ở chuẩn nào, 2.0 hay 3.0.
Tại mình nghĩ nếu 1 đầu 3.0 đầu kia 2.0 thì cũng là 2.0 chứ đâu phải 3.0 ta.

Em thắc mắc chỗ này bác chủ chả lời hộ em với

Thế này, tất cả các dòng HDD EXT 3.0, khi gắn vô laptop, PC có hỗ trợ USB 3.0 thì vẫn có tốc độ của giao tiếp 3.0 bình thường. Dây thì vẫn thiết kế cả giao tiếp 2.0 và 3.0 để tương thích với các máy cũ có usb 2.0 và 1.0.
- Khi gắn với thiết bị có hỗ trợ 3.0 thì đạt tốc độ 3.0
- KHi gắn với thiết bị có hỗ trợ 2.0 thì đạt tốc độ 2.0

vingrau

Member

Bẹn xem lại, ổ này có chế độ tự ngắt khi lâu không dùng đấy.

Bên trên