đập hộp tivi led toshiba 40l5450vn giá 8 triệu 2

Hư hỏng

Active Member
Re: Ðề: Re: đập hộp tivi led toshiba 40l5450vn giá 8 triệu 2

Buồn nhỉ,không lẽ con của mình có vấn đề,lúc đầu thì nghĩ dây Hdmi có vấn đề,rồi thì điện lưới ko ổn định,nhưng sau phân tích lại thì thấy ko phải.hôm nay thử reset tv theo dõi xem sao. Còn cái viền tuy ko hài lòng nhưng thôi chấp nhận được

ĐT Nam Phú

Well-Known Member
Ðề: đập hộp tivi led toshiba 40l5450vn giá 8 triệu 2

nói chung là xem hd được nhưng ko nịch mắt bằng lg được hình ảnh của em no ko trong như lg thấy cứ đục đuc, cái giá này em đã hỏi mấy bác thương gia thương cao 600k nha trước em cũng dùng toshiba 24in dùng 3 năm ko sao hết hi vọng em này còn trâu hơn em 24 in mà bán đi rồi em này mình thích nhất cái khoản vga của no net hd thật luôn , nhược ddiem là khởi đông lâu chuyên kênh lâu bao hành co 18 tháng thôi, cái yutube của em no ko thể nào mà xem được em nghĩ em này chỉ để đọc báo thôi hãng ko tich hợp intenet thì hay hơn bu vào đó ti vi to khoang 47in thì hay hơn nhiều va nhiêu nguwoi mua vài điêu chia se dvb mặt đất chỗ minh ko có song nen vô tác đụng

Tivi nó để mặc định Trung bình. Bác nên chỉnh lại xem sẽ đẹp hơn nhiều.

moongket

chào bác bác có biết cách kiểm tra thời gian sử dụng của tivi toshiba40l5450vn ko ạ , em mua ti vi thấy họ co tài khoản trên đấy sẵn rồi em sợ chủ cửa hàng họ dùng qua rồi nếu it thời gian con được nếu thơi gian ma nhiều em ko chịu

bác trieuquang ơi
Toshiba bảo hành bằng phiếu bảo hành
hay là bảo hành điện tử qua seri máy thế nhỉ :D

ndchieu22

Well-Known Member

bác trieuquang ơi
Toshiba bảo hành bằng phiếu bảo hành
hay là bảo hành điện tử qua seri máy thế nhỉ :D

Bác chủ động gọi lên hãng đăng ký bảo hành, bác cung cấp thông tin họ tên số điện thoại, ngày mua tên sản phẩm seri là đăng ký bh ngon lành bác nhé

moongket

Bác chủ động gọi lên hãng đăng ký bảo hành, bác cung cấp thông tin họ tên số điện thoại, ngày mua tên sản phẩm seri là đăng ký bh ngon lành bác nhé

nếu mình ko gọi lên hãng thì nó tự động kích hoạt hả bác
vì em thấy bảo hành 18 tháng nhưng ko quá 24 tháng từ ngày sản xuất :D
thế coi như mình ko gọi lên hãng thì đc thêm mấy tháng :p

DigiCity Group

Well-Known Member

Hi bác, thường thì thời gian bảo hành sẽ tính từ ngày bác mua hàng ạ.

kudo1908

Active Member

toshiba tăng thêm 6 tháng bảo hành nữa à :D,lúc trước mua cái Toshiba 32PB1 ghi là bảo hành 12 tháng nhưng không quá 18 tháng kể từ ngày sản xuất.

rua bo

Well-Known Member

toshiba tăng thêm 6 tháng bảo hành nữa à :D,lúc trước mua cái Toshiba 32PB1 ghi là bảo hành 12 tháng nhưng không quá 18 tháng kể từ ngày sản xuất.

Lúc này, To bảo hành 18 tháng, bác ạ.

Hư hỏng

Active Member
mà hỏi bác thớt là lúc mới khui máy thì Tivi của bác có những ứng dụng gì vậy? có nhiều ứng dụng linh tinh không?
Con của mình thấy cài sẵn nhiều ứng dụng dở hơi quá, nào là game candy crush, angy bird, facebook, Chrome....
mình vừa reset lại hệ thống. thấy dùng ngon hơn, không còn tình trạng thi thoảng mất hình khi xem qua HDMI nữa.

renhat

Well-Known Member

em này e bán cực chạy!!!!!!!!!!!!!!!!!!

venovoz

Member

Các anh cho em hỏi là dòng L5450 này thời gian khởi động có lâu không ạ? Từ lúc bật máy tới lúc xem được truyền hình bình thường bằng angten hoặc cáp là bao lâu ạ? Chuyển qua lại các kênh có bị lag như khi điều khiển qua các ứng dụng không ạ? Em có vào Trần Anh xem thử thì thấy TV chạy ứng dụng bị lag ra trò.
Em cảm ơn.

ndchieu22

Well-Known Member

Các anh cho em hỏi là dòng L5450 này thời gian khởi động có lâu không ạ? Từ lúc bật máy tới lúc xem được truyền hình bình thường bằng angten hoặc cáp là bao lâu ạ? Chuyển qua lại các kênh có bị lag như khi điều khiển qua các ứng dụng không ạ? Em có vào Trần Anh xem thử thì thấy TV chạy ứng dụng bị lag ra trò.
Em cảm ơn.
so với các hãng khác thì đúng chuyển kênh của toshiba hơi bị trễ bác ah!!

linhchi1109

Toshiba khi chuyển kênh rất bị ức chế. Bấm 1 lần không được, bấm lần nữa ra kênh khác. Dùng Toshiba 2 năm rồi phím bật nguồn ở điều khiển bấm cực khó, toan phải dùng phím của tivi. Nản thật..............

ndchieu22

Well-Known Member

Toshiba khi chuyển kênh rất bị ức chế. Bấm 1 lần không được, bấm lần nữa ra kênh khác. Dùng Toshiba 2 năm rồi phím bật nguồn ở điều khiển bấm cực khó, toan phải dùng phím của tivi. Nản thật..............

hãng nó có nhược điểm bác ah, mình chấp nhận được thì dùng sống chung với nó bác nhỉ?

Bên trên