[ĐẬP HỘP Vidon.me V200]Android box của dân mê phim.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: [ĐẬP HỘP Vidon.me V200]Android box của dân mê phim.

Xin chia buồn với bác, AV200 của mình ko bị lỗi như bác.
Android box của thằng nào cũng phải có lỗi cứng, lỗi mềm, đừng quên nó là 1 thiết bị điện tử, 1K cái chắc chắn phải có đôi ba cái lỗi.
Bản thân mình bỏ tiền ra mua mà gặp ngay cái lỗi thì chỉ có thằng điên mới không bực mình, nên mình hiểu tâm trạng của bác. Với mình may mắn ko thấy lỗi nên lại cảm thấy hài lòng (tất nhiên ko phải hoàn toàn).
AV200 nếu giá đó thời điểm này là đắt, nhưng thời điểm mới ra mắt nó chỉ đắt hơn giá trị thực 1 chút xíu ko đáng kể.
Bản thân mình đã mua cả 2 loại Vidon và thấy giá nó hợp lý cho nhu cầu, tất nhiên còn 1 số bug nhưng đây là tình trạng chung của android box rồi.

Ko phải tình trạng chung của Android box, mà là tình trạng chung của thiết bị điện tử. Ngay cả các sản phẩm của Apple, Samsung có giá rất cao ...cũng người thích, kẻ chê. Không gì là hoàn hảo cả. Mình thông cảm với những bạn mua sản phẩm, dùng sản phẩm, và chưa hài lòng với sản phẩm. Còn bọn ở không rỗi hơi, chưa dùng sản phẩm bao giờ mà nghe người ta phản hồi không tốt thì lại đục nước béo cò nâng bi quan điểm, tất cả cũng vì cái tôi quá lớn của mình.
Ngoài ra thời gian gần đây mình quan sát thấy diễn đàn xuất hiện rất nhiều sâu bọ do các cửa hàng kinh doanh, trong đó có của những công ty lớn đã có thương hiệu, có chỗ đứng vững chắc, không muốn đối thủ lớn mạnh nên cư xử ko đẹp . Vì vậy anh em cần chắt lọc thông tin cẩn thận để lựa chọn sản phẩm phù hợp với nhu cầu của mình.

lamthoi

Member

Hay thật ! Android box Tàu đi so với hàng đẳng cấp Apple , Sam Sung ...., Trung Hoa anh hùng mang ơn bạn lắm đây.

tienthanhbk

Well-Known Member

Hàng hóa gì mà cảm thấy mình vừa ý, hợp túi tiền thì dùng thôi bất kể nước nào sx. Đừng cuồng quá mức như các isheep là được rồi.
Một phần dân số Việt Nam lâu nay (theo các thống kê báo chí) thuộc dạng bản thân ko làm được gì, ko làm đc bằng người khác, chưa chứng kiến, chưa va chạm, chưa sờ tận tay ray tận trán nhưng có thể chê bai, đánh giá, lên án, trì triết một sự việc, một con người, một chủ thể như đúng rồi. Cái này một phần văn hóa nước Viêt xưa nay, một phần cũng do thời đại thông tin dẫn dắt. Buồn thay các anh hùng bàn phím, nổ thì to nhưng chả biết cái mẹ gì cả.

lamthoi

Member

Bác sống ở đâu em không biết , chứ ở quê em thì từ phụ nử tới trẻ em đều thì thầm với nhau là phải cảnh giác với hàng Tàu đấy bác ạ, , phải cảnh giác cả với cái đám bồi bút cứ hể hàng Việt , doanh nghiệp Việt có tí lổi là đào lên , xới xuống trù dập cho lên bờ xuống ruông ruộng hết đường làm ăn , còn cứ hàng Tàu là bơm tới mây xanh , điển hình như cái box này , hàng lổi tè le ra đấy mà hàng trăm Post đi vổ mông cho nó. Hàng Việt chậm phát triển một phần là do do cái bọn này đấy

Android box là cái gì nhỉ , chỉ là thứ đồ chơi ăn theo điện thoại di động mà thôi có gì ghê gớm đâu mà phải nổ , ở Việt Nam trong túi quần anh nào mà chả có cái điện thoại Androi mà biết với không biết

tienthanhbk

Well-Known Member

Cái đoạn cuối comment của bác là biết bác là dân dùng đtdt chứ ko phải dân chơi HD rồi. Dù là dân chơi gì thì cũng đừng ấu trĩ quá là đc.
Nhưng ko sao, có nhiều người sẽ cùng quan điểm với bác.

phithien

Well-Known Member

Hình như trong box này cũng mười mấy người dùng vidon box, thấy 1 số anh em dùng lỗi tè le ra, và post lên đây, và 1 số thành phần cộm cán thì xài có lỗi hay ko thì ko rõ, nhưng ko thấy post, ko lý nào lỗi phần mềm mà người này gặp, người kia lại ngon. ko phải ai xài lỗi cũng nói lên đây đâu, 1 phần vì nể nang, nên im lặng. trên hdvn có cả trăm mạng xài android box, nhưng có mấy ai nói lên hạn chế của AB như em, và cả ngàn người dùng hd player, cũng có mấy ai khen. hdvn khác với FB hay voz hay tinhte, ở các web đó toàn reply theo kiểu anh hùng bàn phím, thánh thức cả thiên hạ, ở hdvn khác xa lắm

Trở lại vidon box. tới giờ em cũng ko rõ ý đồ của hãng khi bán cái giá phần cứng ko có lãi như vậy, kd mà ko lợi nhuận, ko lẽ ăn không khí mà sống, nên cứ chờ phim hay trước mắt

Cái đoạn cuối comment của bác là biết bác là dân dùng đtdt chứ ko phải dân chơi HD rồi. Dù là dân chơi gì thì cũng đừng ấu trĩ quá là đc.
Nhưng ko sao, có nhiều người sẽ cùng quan điểm với bác.

Điện thoại thì lớp 1, lớp 2 cũng đã dùng chứ cớ gì phải nói dân dùng điện thoại. em dùng HD chất đầy cả nhà( nói ko phải khoe, chứ ở hdvn, ngoài những người bán hàng ra, cũng chẳng mấy ai có cả chục thiết bị HD như em đâu) nhưng cũng chẳng dám mở miệng nói là dân chơi HD

tienthanhbk

Well-Known Member

Cái bác gì đó nói Android box là ăn theo điện thoại thấy mắc cười quá đó thôi, nguoi nào nói câu đó thì xin lỗi chứ mình nghĩ người đó thực sự chưa hiểu nhiều về công nghệ.
Mình cũng thấy có bug nhưng mình chấp nhận đc với số tiền bỏ ra, và ko phàn nàn, dìm hàng.
Còn hỏi tại sao họ bán với giá gần như bằng chi phí sx, hãy nhìn sang hđh android sẽ hiểu, google cho không hđh, nhưng họ thu đc gì ? Đó là chiến lược , tầm nhìn của họ ( có thể thất bại, có thể thành công), miễn bàn ở đây.

zerokiem

Member
Em mới tìm hiểu và tậu Android box được vài tuần nên cũng chịu khó theo dõi các thread. Thật sự thì em cũng có thắc mắc về con Vidon box nếu bán với cái giá 70$ freeship, và được khen ngợi không tiếc lời như trong thread này, với cái giá và chất lượng như vậy thì có lý do gì để mọi người không tậu nó mà lại chọn mấy thương hiệu đình đám hiện nay như MyGica hay Minix với giá đắt hơn rất nhiều?

lamthoi

Member

"Tienthanhbk
Cái bác gì đó nói Android box là ăn theo điện thoại thấy mắc cười quá đó thôi, nguoi nào nói câu đó thì xin lỗi chứ mình nghĩ người đó thực sự chưa hiểu nhiều về công nghệ.
Mình cũng thấy có bug nhưng mình chấp nhận đc với số tiền bỏ ra, và ko phàn nàn, dìm hàng.
Còn hỏi tại sao họ bán với giá gần như bằng chi phí sx, hãy nhìn sang hđh android sẽ hiểu, google cho không hđh, nhưng họ thu đc gì ? Đó là chiến lược , tầm nhìn của họ ( có thể thất bại, có thể thành công), miễn bàn ở đây."

Biết thì thưa thì thốt , không biết thì dựa cột mà nghe , làm ơn đọc cái này đi để xem trình độ hiểu biết của mình được bao nhiêu mà chê thiên hạ :

Android là một hệ điều hành dựa trên nền tảng Linux được thiết kế dành cho các thiết bị di động có màn hình cảm ứng như điện thoại thông minh và máy tính bảng. Ban đầu, Android được phát triển bởi Tổng công ty Android, với sự hỗ trợ tài chính từ Google và sau này được chính Google mua lại vào năm 2005.[6] Android ra mắt vào năm 2007 cùng với tuyên bố thành lập Liên minh thiết bị cầm tay mở: một hiệp hội gồm các công ty phần cứng, phần mềm, và viễn thông với mục tiêu đẩy mạnh các tiêu chuẩn mở cho các thiết bị di động.[7] Chiếc điện thoại đầu tiên chạy Android được bán vào tháng 10 năm 2008.
........

Trích dẩn từ :

Android – Wikipedia tiếng Việt

Tóm lại cái điện thoại di động thông minh nó là thủy tổ đẻ ra cái android box mà cậu đang tôn thờ đấy ông bạn ạ , nói một cách khác mấy android box là thiết bị ăn theo ĐTDĐ nhằm xuất tín hiệu sang màn hình lớn như Tivi Led . LCD...., nhưng phải công nhận mấy anh Tàu rất nhanh trí và sáng kiến trong cái vụ này

skplayer

Well-Known Member

"Tienthanhbk
Còn hỏi tại sao họ bán với giá gần như bằng chi phí sx, hãy nhìn sang hđh android sẽ hiểu, google cho không hđh, nhưng họ thu đc gì ? Đó là chiến lược , tầm nhìn của họ ( có thể thất bại, có thể thành công), miễn bàn ở đây."

Biết thì thưa thì thốt , không biết thì dựa cột mà nghe , làm ơn đọc cái này đi để xem trình độ hiểu biết của mình được bao nhiêu mà chê thiên hạ :

Android là một hệ điều hành dựa trên nền tảng Linux được thiết kế dành cho các thiết bị di động có màn hình cảm ứng như điện thoại thông minh và máy tính bảng. Ban đầu, Android được phát triển bởi Tổng công ty Android, với sự hỗ trợ tài chính từ Google và sau này được chính Google mua lại vào năm 2005.[6] Android ra mắt vào năm 2007 cùng với tuyên bố thành lập Liên minh thiết bị cầm tay mở: một hiệp hội gồm các công ty phần cứng, phần mềm, và viễn thông với mục tiêu đẩy mạnh các tiêu chuẩn mở cho các thiết bị di động.[7] Chiếc điện thoại đầu tiên chạy Android được bán vào tháng 10 năm 2008.
........

Trích dẩn từ :

Android – Wikipedia tiếng Việt

Tóm lại cái điện thoại di động thông minh nó là thủy tổ đẻ ra cái android box mà cậu đang tôn thờ đấy ông bạn ạ , nói một cách khác mấy android box là thiết bị ăn theo ĐTDĐ nhằm xuất tín hiệu sang màn hình lớn như Tivi Led . LCD...., nhưng phải công nhận mấy anh Tàu rất nhanh trí và sáng kiến trong cái vụ này

Android bắt nguồn từ điện thoại nhưng mình thấy Google có định hướng phổ biến lên cả tivi, máy giặt, tủ lanh, máy chụp ảnh kỹ thuật số.
Mình chưa sử dụng nhiều box, nhưng mình thấy MINIX, TizzBird khá OK, còn mấy con box Tàu khác hay bị lỗi này lỗi kia.
Một Android Box khi cắm vào TV thì TV của bạn sẽ được nâng tầm lên Smart Tivi, còn cắm cái HD Player vào thì chẳng ai gọi là Smart Tivi cả. Không phải muốn được chữ Smart là dễ đâu :D

zerokiem

Member
Re: Ðề: [ĐẬP HỘP Vidon.me V200]Android box của dân mê phim.

Một Android Box khi cắm vào TV thì TV của bạn sẽ được nâng tầm lên Smart Tivi, còn cắm cái HD Player vào thì chẳng ai gọi là Smart Tivi cả. Không phải muốn được chữ Smart là dễ đâu :D

Cắm con Android box vào thì Tivi vượt lên trên cả Smart TV luôn đó chứ bác.
Các bác trên nói Android chỉ dành cho ĐTDĐ và máy tính bảng thấy gượng ép quá, nói vậy tức là các bác chưa dùng AB rồi, mà chưa dùng thì sao phê phán dữ vậy. Em cũng đang quan tâm con Vidon box này, lúc đầu thấy mấy bác phản biện cũng thích vì được nghe nhiều chiều, nhưng về sau thấy các bác hơi bị đuối lý khi đem cái ĐTDĐ vào.

thanhyk

Well-Known Member

Cần xác định rõ các AB hay hdp đều có ưu, nhược của nó. Với AB khả năng đáp ứng các tính năng cơ bản của hdp là có, nhưng sự ổn định và xem đẹp, nghe hay nhiều AB chưa đáp ứng được. Thế nên trong '1 rừng' AB ae mới trải nghiệm, đánh giá loại nào ổn trong giá của nó. Tốt nhất hãy kiếm AB nào ít lỗi nhất đi.
Liệu có bác nào mạnh dạn chỉ con vidon.me bị lỗi gì mà hdp không có lỗi đó (kể cả chất lượng hình ảnh, âm thanh và tính ổn định).

nghiadhd

Active Member

Em thấy mấy bác bàn luận hơi bi lạc đề. Vidon.me thực chất chỉ có một điểm yếu là mau chóng bỏ rơi sản phẩm làm nên tên tuổi của mình.

Mấy nay cũng bỏ sức vọc vạch mấy cái firmware của Mele (nhằm thay thế cho Vidonme 3.1.5)
Theo e thấy tụi Mele viết firmware còn nhiều bug hơn Vidonme gấp mấy lần.

Android 4.4 (không thể chơi Video bằng MeleVideoPlayer)
Android 3.4.5 (M9) thì partition quá ngu. Application space thì 4GB, còn User space thì 300MB làm không cài được ứng dụng nào. Được cái firmware này hỗ trợ Vidonme XBMC + KODI XBMC (720p) ngon

Tối nay về thử tiếp firmware cho (I7-I9) xem sao

saimon

Member

Trở lại vidon box. tới giờ em cũng ko rõ ý đồ của hãng khi bán cái giá phần cứng ko có lãi như vậy, kd mà ko lợi nhuận, ko lẽ ăn không khí mà sống, nên cứ chờ phim hay trước mắt

Vidon.me box nó sẽ thu lợi nhờ phí tài khoản member mỗi năm bạn ơi. Với tài khoản member thì mới có được chức năng xem file iso full menu và 1 số chức năng khác. Còn nếu ko mua member thì nó sẽ như AB bình thường thôi.

Còn so về phần cứng thì miễn bàn rồi, tuy cũng là china làm nhưng chất lượng có khác nhau rõ rệt đó.

nghiadhd

Active Member

E định tối nay sẽ làm chuột bach thử flash firmware Vidon.me Box vào AV200 luôn. Hiện giờ AV200 đang sài firware của I9 (cùng cấu hình Vidon.me Box) và chạy ngon. Nhưng chỉ sợ active không được vì không top up card. Nếu flash được thì cần một bác donate cho em một cái nhé.

tienthanhbk

Well-Known Member

E định tối nay sẽ làm chuột bach thử flash firmware Vidon.me Box vào AV200 luôn. Hiện giờ AV200 đang sài firware của I9 (cùng cấu hình Vidon.me Box) và chạy ngon. Nhưng chỉ sợ active không được vì không top up card. Nếu flash được thì cần một bác donate cho em một cái nhé.

TÌnh hình chuột bạch sao rồi bạn ?

nghiadhd

Active Member

TÌnh hình chuột bạch sao rồi bạn ?

Hôm qua đến giờ mới down xong cái firmware của Vidon.me box và firmware gốc của AV200 (đề phòng brick). Được cái hôm qua xin Wolly Xu được cái top up card. Hehe tối nay nếu không có gì thay đổi sẽ bắt đầu ...

Dạo này phim truyền hình Mỹ hay quá, nếu cái box mà bị brick là teo luôn.

nghiadhd

Active Member

Tình hình là mới flash firmware Vidon.me Box vào con AV200

Boot vào VMC được nhưng tầm 5p sau là bi rác màn hình (giống bị lỗi card màn hình). Có lẽ khác driver

Thôi đanh quay về firmware của Mele mà sài qua ngày.

Bên trên