[ĐẬP HỘP Vidon.me V200]Android box của dân mê phim.

daitritue

Member
Ðề: [ĐẬP HỘP Vidon.me V200]Android box của dân mê phim.

1280*720 là UI của android và giao diện xbmc. Khi phát phim nó vẫn phát đúng độ phân giải của soure phim bác à.

À ra thế, vậy nghĩa là màn hình giao diện của androidbox nó chỉ hiển thị là 720p còn khi phát film hoặc game là nó tự nhảy lên 1080p. thảo nào em thấy 720p mà sao vẫn nét thế, làm cứ tưởng có vấn đề gì hihi. Cám ơn bác nhiều. Mà chán cái con Q10ii của em cài bản XBMC nào cũng lỗi, bản alpha7-8 thì xem tí là đơ rồi treo, cài bản alpha11 thì ấn play film cái thoát thẳng ra home luôn ko kèm thông báo gì cả. bác xem chỉ em cài bản XBMC nào chuẩn nhất cho con Q10II này với ạ.

tienlequoc

Well-Known Member

Có 1 thread em chia sẻ bản xbmc do Himedia tùy biến cho version 2 rồi mà bác.

nghiadhd

Active Member

Có bác nào sài AV200 bị giống em không? Lúc mua về đến giờ mới để ý là con AV200 chỉ co 4GB rom thay vì 8GB không? Chẳng lẽ OS nó xơi hết 4GB luôn

XBMC bản 1.0.0.5 "Exit" cũng bị force close luôn.

Hy vọng mau mau có bản fix lỗi

tienthanhbk

Well-Known Member

Có bác nào sài AV200 bị giống em không? Lúc mua về đến giờ mới để ý là con AV200 chỉ co 4GB rom thay vì 8GB không? Chẳng lẽ OS nó xơi hết 4GB luôn

XBMC bản 1.0.0.5 "Exit" cũng bị force close luôn.

Hy vọng mau mau có bản fix lỗi

Thấy trong Settings nó báo :
Bộ nhớ trong ~1G
Sdcard ~4G
Vậy bộ nhớ trong ~3G
Tổng cỡ 8G là đúng rồi.

XBMC bản hiện tại đôi khi bấm thoát mà ko thoát đc, phải bấm nút Home ra ngoài. Nhưng cái này ko vấn đề.
Vấn đề ko hay đó là hình như XBMC ko đc ưu tiên lưu trên RAM nên giả sử đang mở XBMC mà nhấn nút Home để về trang chủ thì khi vào lại XBMC thì coi như mở lại từ đầu.

nghiadhd

Active Member

Thấy trong Settings nó báo :
Bộ nhớ trong ~1G
Sdcard ~4G
Vậy bộ nhớ trong ~3G
Tổng cỡ 8G là đúng rồi.

XBMC bản hiện tại đôi khi bấm thoát mà ko thoát đc, phải bấm nút Home ra ngoài. Nhưng cái này ko vấn đề.
Vấn đề ko hay đó là hình như XBMC ko đc ưu tiên lưu trên RAM nên giả sử đang mở XBMC mà nhấn nút Home để về trang chủ thì khi vào lại XBMC thì coi như mở lại từ đầu.

Bác tính sao hay vậy, con AV200 của em cài đúng những cái app này (HDViet, HayhayTV, Zing MP3 và Nhaccuatui). Check lại trên setting thì chỉ còn là 3.6GB, tức là đã dùng ~400MB

Vậy thì theo lý thuyết OS sẽ chiếm hết 4GB để sài chơi. Không giống con Neo X5, OS chỉ chiếm tầm 1GB

a em muốn chơi game trên AV200 thì chắc phải đầu tư thêm thẻ nhớ tốc độ cao để cài thêm app roài.

tienthanhbk

Well-Known Member

Bác tính sao hay vậy, con AV200 của em cài đúng những cái app này (HDViet, HayhayTV, Zing MP3 và Nhaccuatui). Check lại trên setting thì chỉ còn là 3.6GB, tức là đã dùng ~400MB

Vậy thì theo lý thuyết OS sẽ chiếm hết 4GB để sài chơi. Không giống con Neo X5, OS chỉ chiếm tầm 1GB

a em muốn chơi game trên AV200 thì chắc phải đầu tư thêm thẻ nhớ tốc độ cao để cài thêm app roài.

Bộ nhớ hệ thống mà tầm 1G thì bác cài vài cái app dạng như Vidon XBMC (~90MB) là hết cài được nữa, bởi vì toàn bộ dung lượng của app ban đầu sẽ được lưu vào vùng nhớ hệ thống tại \root\data\data\...

ttn91

Banned

Con này xài lõi tứ, nhìn ngon thật. Nhưng so với Dune thì sao? Thấy nhiều người cũng khen Dune mà?
Mình vote cho Dune nhé bạn! Cực kỳ hài lòng từ trước đến giờ, chất lượng hình ảnh, âm thanh xem online cũng ngon y như xem offline vậy!

ttn91

Banned

em thì vote cho android bác ạ, em chỉ dùng giải trí cơ bản thôi, dune nó đắt hơn android, nên em thấy hơi phí tiền bác ạ

Đầu tư một lần bỏ ra cho đáng bạn ơi! Giải trí cơ bản nhưng mà chất lượng cũng phải tốt chứ bạn! Chất lượng của Dune thì nhỉnh hơn Android box rồi!

tienthanhbk

Well-Known Member

Đầu tư một lần bỏ ra cho đáng bạn ơi! Giải trí cơ bản nhưng mà chất lượng cũng phải tốt chứ bạn! Chất lượng của Dune thì nhỉnh hơn Android box rồi!

2 phân khúc khác nhau, mọi so sánh đều khập khiễng

Minix Viet Nam

Re: Ðề: [ĐẬP HỘP Vidon.me V200]Android box của dân mê phim.

Vidonme XBMC đã có bản 1.0.0.6, mới các bác update :)

tienlequoc

Well-Known Member

Sao bác biết hay dzị?

Minix Viet Nam

Re: Ðề: [ĐẬP HỘP Vidon.me V200]Android box của dân mê phim.

Sao bác biết hay dzị?

Khà khà, bản 1.0.0.5 minh đang test nó báo có cập nhật 1.0.0.6 và update online luôn mà T. Bản 1.0.0.6 đã sửa thêm một số lỗi như: treo khi thoát ra, hỗ trợ Samba tốt hơn.... Các bác test thử nhé :)

tienthanhbk

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [ĐẬP HỘP Vidon.me V200]Android box của dân mê phim.

Khà khà, bản 1.0.0.5 minh đang test nó báo có cập nhật 1.0.0.6 và update online luôn mà T. Bản 1.0.0.6 đã sửa thêm một số lỗi như: treo khi thoát ra, hỗ trợ Samba tốt hơn.... Các bác test thử nhé :)
PVR addon vưỡn ếch chạy

hohoo

Member

Có bạn nào chạy được youtube trên bản xbmc 1.0.0.6 không vậy,của mình chạy không được.

Mình chạy add on video ( hdrepo hay add on khác) luôn bị opening steaning rồi chớp nháy liên tục nhưng không vào phim được. Mình đã thử manufacture reset & cài lại nhưng vẫn bị . Bác nào biết cách trị giúp mình với. Thks

nghiadhd

Active Member

Mình chạy add on video ( hdrepo hay add on khác) luôn bị opening steaning rồi chớp nháy liên tục nhưng không vào phim được. Mình đã thử manufacture reset & cài lại nhưng vẫn bị . Bác nào biết cách trị giúp mình với. Thks

Bác cài lại bản 1.0.0.5 là ok, em đã post bug lên vidon.me rồi. Bên đó hứa sẽ fix trong bản sắp tới.

Theo tin đồn thì vidon.me đang phát triển 1 bản firmware 4.4 (KitKat for Allwinner A31&A31s Now Available Worldwide - VidOn.me Forum)

nghiadhd

Active Member

Vidon.me mới release firmware 3.1.4 cho AV200 rồi, Bà con có ai update chưa? có gì mới không ta

Bên trên