Đặt Cấu Hình Cho Android Box để xem IPTV

mrhero

Ðề: ĐẶT CẤU HÌNH CHO ANDROID BOX ĐỂ XEM IPTV

Bạn cứ thử đi, có kênh vẫn xem ngon, có kênh hỏng... nhiều quá nên mình chưa có thời gian thử hết

mình xin cái link tv chanel m3u này mà coi được trên dune mình chưa có đầu andriod.thanks

3dong

Member

mình xin cái link tv chanel m3u này mà coi được trên dune mình chưa có đầu andriod.thanks
Để mình test trên đầu Dune HD Max của mình đã, nếu xem được mình sẽ up! Nhưng xem trên Dune bất tiện lắm.

anhbien93

Member

Topic rất hay , xem kiểu này mình thấy nhẹ mà nét hơn hẳn app xem tv trẻn chplay ,không có quảng cáo. Tuy nhiên link chủ top đưa có nhireuf kernh kg play đc . Mong anh em tổng hợp đc list và cách cấu hình để cem ổn định hơn

Re: Ðề: ĐẶT CẤU HÌNH CHO ANDROID BOX ĐỂ XEM IPTV

x269 đã viết:
Bác ơi, bác cho hỏi em seach trên Chplay không có phần mềm nào tên IPTV cả, bác có file apk không cho em xin với. Thanks bác. Mà cái list kênh bác cho có chạy trên Mxplayer không bác?

phần mềm này do ALEXANDER SOFRONOV, 1 người Nga viết nên, chỉ dành cho thị trường Nga.
Apps by Alexander Sofronov - Android
để download được trên CHplay, trước tiên ta cài MarketEnabler (yêu cầu máy adroid đã root), chọn mã Russia (lấy mã ở đây MarketEnabler codes. - xda-developers), sau đó vào market là down được.
có thể cài 1Mobile Market, vào đó search iptv là ra.
hoặc download trực tiếp file apk

tất cả các soft trên có thể download file apk tại đây:
https://app.box.com/s/96wdmuhk6qrhv2dyffjm

Re: Ðề: ĐẶT CẤU HÌNH CHO ANDROID BOX ĐỂ XEM IPTV

CH PLAY có IP TV mà.

hai soft khác nhau đó, bác chú ý icon màu cam, còn soft của người Nga icon màu xanh.
soft IPTV của Alexander có tính năng chọn trình player, ko bó buộc mxplayer như soft kia

quangtayho

Ðề: Re: ĐẶT CẤU HÌNH CHO ANDROID BOX ĐỂ XEM IPTV

cái này em thấy mới nè, các bác test thử và cho ý kiến nhé :!!

MÌnh test từ hôm qua tới giờ thấy các kênh phát nét, chất lượng hơn cả cáp của nhà mình (nhà mình dùng cáp TW). Một số kênh HD thì tương đương chất lượng với đầu AVG. Khá nhiều kênh 18+ nên mình đã phải xóa bớt không có trẻ con nó mò vào thì .... :)). Tuy nhiên khá nhiều kênh bị trùng. Mình mở list kênh của chủ thớt đưa ở trang 1 rồi xóa bớt. ĐƯờng truyền ADSL nhà mình là gói sinh viên của VNPT (có tốc độ và giá tiền thấp nhất).

bác quangtayho sao co vẻ mở dc nhiều kênh thế nhỉ?
Mình mở được có vài kênh, còn đa số toàn báo không mở được VIDEO này, hay không mở được kênh này.
trong khi dùng mạng cáp quang FPT.
Nói chung cái list phim bác "3dong" cho đầy đủ như List phần mềm xem phim "Simple TV" trên PC của mình.
Nhưng mở được có vài kênh, mong bác ấy cho cái List phim nào đầy đủ cho mạng FPT với.
Thank

quangtayho

bác quangtayho sao co vẻ mở dc nhiều kênh thế nhỉ?
Mình mở được có vài kênh, còn đa số toàn báo không mở được VIDEO này, hay không mở được kênh này.
trong khi dùng mạng cáp quang FPT.
Nói chung cái list phim bác "3dong" cho đầy đủ như List phần mềm xem phim "Simple TV" trên PC của mình.
Nhưng mở được có vài kênh, mong bác ấy cho cái List phim nào đầy đủ cho mạng FPT với.
Thank

Tổng số kênh mà mình mở được (xem ngon lành, không giật, không lag) là 182 kênh. Tuy nhiên có những kênh load rất lâu. MÌnh đã xóa bớt khá nhiều ( các kênh 18+, 1 số kênh bị trùng lặp, 1 số kênh Tàu khựa và 1 số kênh thể thao ...) Hiện List kênh cảu mình chỉ còn 136 kênh thôi.

anhbien93

Member

Tổng số kênh mà mình mở được (xem ngon lành, không giật, không lag) là 182 kênh. Tuy nhiên có những kênh load rất lâu. MÌnh đã xóa bớt khá nhiều ( các kênh 18+, 1 số kênh bị trùng lặp, 1 số kênh Tàu khựa và 1 số kênh thể thao ...) Hiện List kênh cảu mình chỉ còn 136 kênh thôi.

Bácdùng app nào để chạy iptv và play video vậy? Cần cấu hingg gì không?

anhbien93

Member
Ðề: Re: Ðề: ĐẶT CẤU HÌNH CHO ANDROID BOX ĐỂ XEM IPTV

hai soft khác nhau đó, bác chú ý icon màu cam, còn soft của người Nga icon màu xanh.
soft IPTV của Alexander có tính năng chọn trình player, ko bó buộc mxplayer như soft kia

Ăn cắp được bản pro cho anh em hưởng thụ , mời bác chỉ đưa lên #1 cho ae xài
https://www.dropbox.com/s/i4j0cgl4xgvr02r/IPTV.Pro.v.2.5.0.b.21.crk.LVL.Extreme.Removed.apk

dungtoandung

Well-Known Member

Add playlist nó báo file not found, phải để file m3u vào đâu để nó tìm thấy ah

dungtoandung

Well-Known Member

Bác post cái m3u của Bác lên cho em tham khảo, cả cái có 18+ nhé, em sẽ chia 2 có và không có 18+ cho dễ quản lý, nhầm thì chít

x269

Member

Bác quangtayho gửi file list kênh cho anh em down về cài với, mấy cái kia không biết cái nào được cái nào không nữa. Thanks bác nhiều/.

quangtayho

Theo yêu cầu của quý dộc giả :)) Cái list này là của bác chủ thớt đưa lên đầu tiên, mình tải về rồi kiểm từng kênh 1. Nhưng mà up lên bằng cách nào nhỉ, 4R này không cho đính kèm tệp, mọi người giúp mình cái. Hoặc ai biết cách thì PM cho mình đ/c Email mình gửi cho rồi up lên cho mọi người.
Thử phát xem có được không dây là file m3u có đủ kênh 18+
TVChanel(goc).m3u
Các bác tải về rồi mở lên chọn kênh nào không ưng thì xóa đi. Lưu lý: dòng đầu tiên tuyệt đối không được đụng vào nhá
Cách làm của mình:
- Copy vào thư mục gốc của máy rồi dùng app IPTV mở lên
- Bấm thử từng kênh (kênh nào không chạy được nó báo luôn, kênh nào chạy được thì nó xoay xoay 1 lúc là lên)
- Mở file m3u trên PC, Theo đúng thứ tự trên màn hình kênh nào không lên hoặc không thích kênh nào thì xóa đi (nhớ lưu file gốc trước khi xóa)
- Các kênh có ký hiệu đầu tiên là dấu "#" nên muốn xóa thì xóa toàn bộ từ dấu # đến dấu # tiếp theo.

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member

up lên fshare hoặc 4share đi bác.

quangtayho

Có hàng đây rồi các bác nhá. Cái này đủ hết 18+, bóng đá K+ (riêng thằng K+ lúc có lúc không)
TVChanel(goc).m3u
Các bác tải về rồi mở lên chọn kênh nào không ưng thì xóa đi. Lưu lý: dòng đầu tiên tuyệt đối không được đụng vào nhá
Cách làm của mình:
- Copy vào thư mục gốc của máy rồi dùng app IPTV mở lên
- Bấm thử từng kênh (kênh nào không chạy được nó báo luôn, kênh nào chạy được thì nó xoay xoay 1 lúc là lên)
- Mở file m3u trên PC, Theo đúng thứ tự trên màn hình kênh nào không lên hoặc không thích kênh nào thì xóa đi (nhớ lưu file gốc trước khi xóa)
- Các kênh có ký hiệu đầu tiên là dấu "#" nên muốn xóa thì xóa toàn bộ từ dấu # đến dấu # tiếp theo.[/QUOTE]

quangtayho

Bácdùng app nào để chạy iptv và play video vậy? Cần cấu hingg gì không?

MÌnh chỉ tải cái IPTV từ CHPlay rồi dùng list kênh của bác chủ thớt cho. X5 của mình cài mỗi cái MXPlayer Pro. Không phải cấu hình gì hết (mà cũng chả biết cấu hình dư lào :)) ) Cứ thế bật lên là xem thôi. Có mấy bạn dùng mạng FPT bảo không xem được chắc là mạng FPT nó chặn hat sao ấy, mình dùng gói Studen của VNPT (gói có tốc độ và giá tiền thấp nhất) vẫn xem bình thường.

Bên trên