Đặt hàng bác Chíp và ace HDVN 1 bài hướng dẫn sử dụng D-sub

KMys0ns

Đặt hàng bác CHíp & ACE HDVN 1 bài hướng dẫn sử dụng D-sub !

Mong Bác và các bro nào kinh nghiệm tràn trề về cái vụ này nhào dô share cái, !

Ko biết có phải config gì sau khi cắm ko các bác, sao tớ cắm D-sub vào thấy không trong và sáng bằng DVI-HDMI, (cả hai để VGA default hết, ko chỉnh gì VGA cả)

Mong Các bác chỉ giáo, hướng dẫn.

Tớ ko có điều kiện như các bác, hiện ở nhà đang xài thế này:

TVLCD Sony S3210
HTPC e7200, VGA 8600GT sử dụng DVI-HDMI
Tai nghe Sonic: vì chỉ xem vào 11 giờ đêm trở đi (xem giờ này mà còn bị vợ nó ....)

Biết là cùi mía nhưng vì vợ cắn đau quá nên ko cắn răng đầu tư được (nó bắt đầu tư hết cho thằng ku)

Tớ biết là tớ nằm trong HSV rùi:eek:, ko biết trong đây có ai trong hội như tớ ko? hê hê ! cùng chia sẻ nỗi đau!

HD 1080p

Ðề: Đặt hàng bác Chíp và ace HDVN 1 bài hướng dẫn sử dụng D-sub

Ko biết có phải config gì sau khi cắm ko các bác, sao tớ cắm D-sub vào thấy không trong và sáng bằng DVI-HDMI, (cả hai để VGA default hết, ko chỉnh gì VGA cả)

D-sub thì không trong và sáng bằng DVI-HDMI là đúng rồi, cậu không thấy bây giờ màn LCD người ta chỉ dùng cổng kết nối HDMI để xem HD sao? Dsub là công nghệ lỗi thời, chỉ vài 3 năm nữa là D-Sub tuyệt chủng. Tập dùng HDMI dần đi cho quen 8-x

KMys0ns

Tks bác phản hồi nhanh quá! có điều sao thấy dư luận thiên nhiều về D-sub quá ! nên ko biết có bí quyêt gì ko, tớ vẫn mong muốn học hỏi các chiêu thức cho chất lượng tối ưu nhất!

HD 1080p

Tks bác phản hồi nhanh quá! có điều sao thấy dư luận thiên nhiều về D-sub quá ! nên ko biết có bí quyêt gì ko, tớ vẫn mong muốn học hỏi các chiêu thức cho chất lượng tối ưu nhất!

Dư luận thiên về D-sub không có nghĩa là D-sub tốt hơn.Lý do người dùng vẫn sử dụng D-sub:
- Cạc màn hình máy tính hiện nay chủ yếu vẫn dùng D-sub và DVI,nhưng đã có dấu hiệu sử dụng HDMI, trong tương lai kết nối D-sub sẽ bị khai tử.
- Dùng D-sub có thể cho phép chỉnh màu trong Windows còn HDMI thì không, tuy nhiên theo tôi nghĩ, hình ảnh để nguyên dạng như vốn có là chân thực nhất, hạn chế thay đổi, chỉnh lại tông màu, chỉ sai lệch,mất cân bằng thêm mà thôi 8-> .

Dạo qua thị trường LCD cậu cũng có thể thấy LCD hỗ trợ D-sub đếm trên đầu ngón tay. Trong khi đó các LCD hãng nổi tiếng như Pana, Sony gần như bỏ hẳn kết nối D-sub.Trong vòng 1-2 năm nữa có lẽ kiếm được LCD dùng Dsub khó như kiếm hàng độc :-@

KMys0ns

Dẫu bít là future là thế, là thế... nhưng hiện nay đang sử dụng bộ máy cùi mía, ko biết làm sao nên luôn cố tìm cách mọi cách để cải thiện chất lượng nghe nhìn cho tối ưu, mà lại nghe nhiều ace tứ phương nói: 720p xử dụng D-Sub với PC cho hình ảnh hấp dẫn hơn, nên ngứa ngáy lắm.

Để nguyên default thì dễ, nhưng custom cho cảm giác phê phê hơn, thí dụ như như khi cưa cẩm các nàng, nếu default mà vào thì gục chắc rùi hê hê, ví dụ có cưa được thì mau chán lắm hê hê !! Cảm tính của tớ ko biết các bác thì sao, thế bác HD 1080 ngày xưa có thích kua bác gái default ko nhỉ ???

Tks bác anyway đã phản hồi

@all vẫn mong có nhưng kinh nghiệm từ tất cả ACE HDVN

HD 1080p

Dẫu bít là future là thế, là thế... nhưng hiện nay đang sử dụng bộ máy cùi mía, ko biết làm sao nên luôn cố tìm cách mọi cách để cải thiện chất lượng nghe nhìn cho tối ưu, mà lại nghe nhiều ace tứ phương nói: 720p xử dụng D-Sub với PC cho hình ảnh hấp dẫn hơn, nên ngứa ngáy lắm.

Để nguyên default thì dễ, nhưng custom cho cảm giác phê phê hơn, thí dụ như như khi cưa cẩm các nàng, nếu default mà vào thì gục chắc rùi hê hê, ví dụ có cưa được thì mau chán lắm hê hê !! Cảm tính của tớ ko biết các bác thì sao, thế bác HD 1080 ngày xưa có thích kua bác gái default ko nhỉ ???

Tks bác anyway đã phản hồi

@all vẫn mong có nhưng kinh nghiệm từ tất cả ACE HDVN

Về vấn đề default thì cậu cũng thấy giới Hi-End người ta chơi thế nào rồi đấy. Mixer, Equalizer chỉ dành cho quán Bar, Vũ trường :-q.. Dân nghe nhạc thì cứ đầu CD và Amply mà chơi thôi :-bd.Vậy mới thấy người ta tôn trọng sự trung thực như thế nào 8->.
Lạm sang vấn đề gái gú thì tớ thấy default là tốt, người ta đi tìm cái đẹp trong sự dung dị, mộc mạc, đâu cần phải màu mè lòe loẹt đánh bóng làm gì. Rồi tới khi người ta nhận ra thì chỉ càng thêm thất vọng >:D<

KMys0ns

Về vấn đề default thì cậu cũng thấy giới Hi-End người ta chơi thế nào rồi đấy. Mixer, Equalizer chỉ dành cho quán Bar, Vũ trường :-q.. Dân nghe nhạc thì cứ đầu CD và Amply mà chơi thôi :-bd.Vậy mới thấy người ta tôn trọng sự trung thực như thế nào 8->.
Lạm sang vấn đề gái gú thì tớ thấy default là tốt, người ta đi tìm cái đẹp trong sự dung dị, mộc mạc, đâu cần phải màu mè lòe loẹt đánh bóng làm gì. Rồi tới khi người ta nhận ra thì chỉ càng thêm thất vọng >:D<

Ấy ấy bác cứ nói thế ! em là em cũng ko chuộng cái lòe loẹt đâu bác! dung dị mộc mạc thì lại có cái custom của dung dị, lờ loẹt có chiêu của lòe loẹt!
Cũng custom hết cả phải ko bác

Nghe nhạc, Vũ trường, HT, Hi-end, ... đều chia ra thành các trường phái hết mà bác, Kinh nghiệm của em là em thấy mấy cái này đa số bà con đều ko chơi default ! đều custom hết cả, ngay cả mấy hàng chợ cho bà con bình dân cũng custom hết á ! em thì em chả thấy ai default mà sướng cả. hê hê ! ngay cái vụ abcxyz với ..., cũng custom tè le !

Á Á Á mà đi quá xa cái chủ đề của topic rùi, xin stop ở đây, các MOD đừng rầu nhé !

@me: Phải bám theo chủ đề chuyên môn hê hê râu ria gì ghê thế ??
@all sry vì dông dài, 1 phần do lâu quá ko thí ai chia sẻ kinh nghiệm
:eek:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

@KMys0ns: thể theo đơn đặt hàng của bạn và yêu cầu các anh em khác, Chip sẽ hoàn tất bài viết này trong vòng tuần này. Sau khi thể nghiệm cả dsub và hdmi, bạn chọn hình thức tốt hơn cho mình, như vậy bạn vừa yên tâm, vừa có kinh nghiệm trải nghiệm.

Thân.

Full HD

Mình không biết các pác thế nào chứ con SS 32A550 zí card ATi 9200 D-Sub của mình làm việc rất tốt.Chưa có HDMI để thử nhưng soi kỹ vào màn ảnh thì mình thấy không có chỗ nào chê đc cả.Nét tới từng pixel ( cái này chắc cú , dùng kính lúp soi mà).
AE nào ở cà mau wa nhà mình kiểm chứng

KMys0ns

Tks bác CHíp, sẽ ráng chờ đợi kinh nghiệm của Bác và các ace !

@all mong có thêm các kinh nghiệm của tất cả các bác ! hê hê

Full HD

Em không biết các pác thế nào chứ con SS 32A550 zí cái card ATi 9200 nhà em làm ăn tốt lắm dù là card bèo nhèo.D-Sub nét tới từng pixel (dùng kính lúp soi , chắc cú luôn).Không chê đc , hình ảnh màu mè thì em để default.Chưa có HDMI để kiểm chứng,nhưng D-SUb không tệ như pác chủ thớt nói đâu

leminhha93

Có phải cái D-sub là kết nối VGA màu xanh nước biển ko :D

HD 1080p

Có phải cái D-sub là kết nối VGA màu xanh nước biển ko :D

Giờ mà còn hỏi câu này thì thua thật ^:)^

dinhvannam

Tất cả các loại máy chiếu đều có cổng Vga.., nhưng máy chuyên home cinema ( đòi hỏi về hình ảnh ) bắt buộc phải có cổng HDMI.
Phải chăng HDMI là đường chuyền tín hiệu hình ảnh ưu việt nhất.

HD 1080p

Tất cả các loại máy chiếu đều có cổng Vga.., nhưng máy chuyên home cinema ( đòi hỏi về hình ảnh ) bắt buộc phải có cổng HDMI.
Phải chăng HDMI là đường chuyền tín hiệu hình ảnh ưu việt nhất.

Bro tự hỏi, tự trả lời luôn rồi đấy :-bd

HD 1080p

Cái này phải khảo sát 100 người xem có bao nhiêu người đồng thuận.
Mình là người tin tưởng vào HDMI.

Khảo sát ở Việt Nam thì không được chính xác ,khảo sát phải ở các nước phát triển, người dân có khả năng sử dụng công nghệ hiện đại. Theo tôi khi đưa HDMI và loại D-sub ra khỏi LCD, hẳn nhà sản xuất phải có cái lý của mình. HDMI là công nghệ cao cấp dành cho LCD và HD L-)

Bên trên