Đầu HDP nào duyệt Folder, File không cần màn hinh TV

anhbayxi

Member
Các bác cho mình hỏi đầu HDP nào có khả năng duyệt Folder, File mà không cần phải xem trên màn hình TV. Mình muốn nghe nhạc lossless từ HDP -> DAC -> Amp -> Loa nhưng hiện nay cứ muốn nghe nhạc thì cứ phải bật cái màn 42" lên thấy bất tiện quá. Cảm ơn các bác thật nhiều

tmb20x

Well-Known Member
Ðề: Đầu HDP nào duyệt Folder, File không cần màn hinh TV

Nghe nói là Dune D1 có màn hình LED có thể duyệt folder nhưng do có 1 dòng duy nhất nên có lẽ khả năng này chỉ mang tính "biểu diễn" là chính chứ không thực tế là bao. Mình cũng không hiểu sao các nhà sản xuất HDP cố tình lờ đi tính năng rất hay này nhỉ

hdd-hdp

Có C200 duy nhất có thể làm được việc đó vì màn hình của nó có thể hiện 4 dòng thông tin cũng lúc. Nghe nhạc thì dùng cái này là tiện nhất. :D
Dune có 1 dòng, truy cập vào mục nào thì nó chạy chữ ở mục đấy.

anhbayxi

Member

Có C200 duy nhất có thể làm được việc đó vì màn hình của nó có thể hiện 4 dòng thông tin cũng lúc. Nghe nhạc thì dùng cái này là tiện nhất. :D
Dune có 1 dòng, truy cập vào mục nào thì nó chạy chữ ở mục đấy.
C200 thì chát quá bác nhỉ. Chú Dune D1 rẻ hơn cũng đã same same 5T rồi. Mà nhu cầu thì chỉ cần đọc được chữ trên màn hình hiển thị đỡ phải lọ mọ nửa đêm lại bật cái TV 42" lên chon đĩa. Chẳng lẽ lại đi mua cái LCD 7" loại dùng trên ô tô về dùng. Hic

jambon

Active Member

C200 thì chát quá bác nhỉ. Chú Dune D1 rẻ hơn cũng đã same same 5T rồi. Mà nhu cầu thì chỉ cần đọc được chữ trên màn hình hiển thị đỡ phải lọ mọ nửa đêm lại bật cái TV 42" lên chon đĩa. Chẳng lẽ lại đi mua cái LCD 7" loại dùng trên ô tô về dùng. Hic

Thêm tí tiền lấy C200 đi bác! e bảo đảm bác ko hối hận. Mà giá C200 hiện nay bao nhiêu vậy bác!

DAIYOU

Active Member

Thêm tí tiền lấy C200 đi bác! e bảo đảm bác ko hối hận. Mà giá C200 hiện nay bao nhiêu vậy bác!

Không biết giờ còn hàng không giá lúc trước khoảng 7,8 củ cơ.Giờ nếu có cũng tầm 7,5 củ chứ không rẻ hơn đâu.

overkillx

Huyền Thoại

Bác nào ở HN cần C200 mình để lại cho, còn rất đẹp mới lôi ra nghe lossless vài lần :D

leepham

Well-Known Member

Tiền nào của nấy mà :D Dune hoặc PC thôi

vdung1972

Well-Known Member

TViX Slim S1, 6600N, 6600N+... rẻ thì DMB gì gì đó. Dùng TViX rất tiện lợi vì khi khi bác để các Album/file nhạc trong thư mục MUSIC thì khi bật máy lên, bác chỉ cần nhấn phím Music trên remote, máy sẽ tự động duyệt đến thư mục MUSIC trong HDD, sau đó bác Enter để mở thư mục, duyệt đến album mình định mở, nhấn OK là ngon lành luôn, đỡ phải bật TV. Giá TViX S1 bây giờ cũng khoảng quanh quẩn 4tr500k gì đó tùy nơi bán.

Bên trên