ĐẦU Karaoke Arirang - AR-3600S hay AR-3600

mr_minh123

Active Member
Mấy bác cho em hỏi em có 5.5T em nên mua một trong hai quả này quả nào ok hơn , xin cho em ý kiến hát hò cho vui. ĐA TẠ ! 8->

Chỉnh sửa lần cuối:

HTPC Supporter

Loại này tầm trung có vẻ lỡ cỡ , cố lên lấy hẳn con AR 3600 HDMI để có thể chủ động với file karaoke từ ổ cứng hoặc lấy thấp xuống AR-36K cho gọn nhẹ.

mr_minh123

Active Member
Re: Ðề: ĐẦU Karaoke Arirang - AR-3600S hay AR-3600

nên lấy Music Core TS-8 Plus[/QUOTE]
con này em chưa biết để em seach phát đã thanks pác

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
nếu ưa hình thức một chút các phím bấm trên đầu nhìn Ngon thì em 3600S là quá đẹp

Ðề: Re: ĐẦU Karaoke Arirang - AR-3600S hay AR-3600

bác muốn chơi phổ thông thì lấy AR3600 , còn cao câp nữa múc con 3600 HDMI ,

mr_minh123

Active Member
cám ơn cao kiến của các bác , nhiều mẫu đã được đưa ra , làm em thêm có nhiều lựa chọn , để em tham khảo thêm tí đỉnh nữa rồi nên múc quả nào .

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: ĐẦU Karaoke Arirang - AR-3600S hay AR-3600

Tiết kiệm chi phí thì có 2 phương án:

1. 3600S
Con này có đặc điểm là đã có sẵn cổng cắm mic. Do đó nếu không có nhu cầu chỉnh chọt lung tung khi hát thì chỉ cần đầu KOK và 1 cái amp 2 kênh (hoặc 5 kênh luôn cũng OK) là đủ để chơi KOK.
Giá thì khoảng 5tr4 kèm 2 mic A3.6 khuyến mãi.

2. 909HD.
4tr~4tr5 có kèm Mic khuyến mãi.
KOK và xem được phim HD (định dạng hỗ trợ hơi kém)
Con này cũng có cổng Mic in nên khỏi cần mua Amp KOK. Cứ dùng amp nghe nhạc hay AVR hiện có là đủ.

3. Nếu có nhiều tiền để chi cho KOK thì khỏi phải nói rồi.

mr_minh123

Active Member

sau một đêm trằn trọc suy nghĩ đến 8h tối mới ngủ được em đã quyết định chọn em AR3600 cho phổ thông , cho dẽ bấm , cho dễ chỉnh , tại vì nhà em 1 vợ với 3 cô con gái nên ít mày mò nhiều. thanks các bác , phan này chắc em mắc lòng hàng xóm hơi bị nhiều đây. :))

Tùy theo bác muốn hướng tới sản phẩm hiện đại hay cổ điển thôi à, nhà em đang sài 3600S, nhưng em lại muốn chuyển sang sài 3600.
Đầu 3600S nhà em có một vài lỗi mà em nghĩ đó là lỗi trong bước thiết kế sản phẩm. Hình ảnh ngõ ra component thì bị đảo dây màu + ổ đĩa đọc khá nóng, có khi nó làm cong đĩa lên và kẹt luôn :))

HTPC Supporter

sau một đêm trằn trọc suy nghĩ đến 8h tối mới ngủ được em đã quyết định chọn em AR3600 cho phổ thông , cho dẽ bấm , cho dễ chỉnh , tại vì nhà em 1 vợ với 3 cô con gái nên ít mày mò nhiều. thanks các bác , phan này chắc em mắc lòng hàng xóm hơi bị nhiều đây. :))

AR 3600 đã quá cũ rồi bạn ơi, 1 số tính năng mới ko có, khó sử dụng, dùng AR-36K gọn nhẹ nhiều tính năng hơn.

ngdhieu

Well-Known Member

Tùy theo bác muốn hướng tới sản phẩm hiện đại hay cổ điển thôi à, nhà em đang sài 3600S, nhưng em lại muốn chuyển sang sài 3600.
Đầu 3600S nhà em có một vài lỗi mà em nghĩ đó là lỗi trong bước thiết kế sản phẩm. Hình ảnh ngõ ra component thì bị đảo dây màu + ổ đĩa đọc khá nóng, có khi nó làm cong đĩa lên và kẹt luôn :))

Đảo dây thì mình đảo lại => không vấn đề gì.
Ổ đĩa đọc khá nóng => Thay ổ DVD khác được.
Tiền để bạn đổi sang đầu 3600 dùng để sửa cái đấu 3600S cũng tương tự thôi.
Nếu còn TGBH thì đem đi bảo hành là được mà.
Mình không thích 3600 vì cái màu nhựa trắng nhợt của nỏ. Cái này chắc chỉ là ý thích cá nhân thôi.

rytomje

Member

Có ai xài AR 3600S bị giống bạn này không vậy.
Đảo dây thì mình đảo lại => không vấn đề gì.
Ổ đĩa đọc khá nóng => Thay ổ DVD khác được.
Tiền để bạn đổi sang đầu 3600 dùng để sửa cái đấu 3600S cũng tương tự thôi.
Nếu còn TGBH thì đem đi bảo hành là được mà.
Mình không thích 3600 vì cái màu nhựa trắng nhợt của nỏ. Cái này chắc chỉ là ý thích cá nhân thôi.
Cùng quan điểm với bác

d2k

Member

Cũng cùng câu hỏi với chủ thớt, sao em thấy giá của nó không chênh nhau bao nhiu 300k hà.

kieukha

Active Member

AR 3600 cho lành đi bác! Giá nó 5tr, còn 3600S thì 5.3tr!

tuanrambo9999

Well-Known Member

AR 3600 thông dụng hơn . lúc đầu mình lấy con 3600s sau bán đi rước em AR 3600 về .

Bên trên