Đầu KaraOke được thị trường mong đợi nhất 2011 -- Music Core TS-8

hidronak

Ðề: Đầu KaraOke được thị trường mong đợi nhất 2011 -- Music Core TS-8

Bác Cường pm giùm em cái giá ạh, nghe nói dòng này là từ Sóng Nhạc tách ra từ Arirang phải không ạh. Đang định đầu tư đầu tầm 3tr thôi nhưng nghe nói hay hơn Arirang nên chắc cố lên con này nếu trong tầm tay. Hix

Bác anhphidiep bên Việt KTV nên đánh giá trên khía cạnh tích cực và đóng góp để chúng ta hướng đến sản phẩm hoàn thiện & cộng đồng hdvietnam lớn mạnh. Cảm ơn !

Rất tinh tế và lịch sự !

Bác Cường pm giùm em cái giá ạh, nghe nói dòng này là từ Sóng Nhạc tách ra từ Arirang phải không ạh. Đang định đầu tư đầu tầm 3tr thôi nhưng nghe nói hay hơn Arirang nên chắc cố lên con này nếu trong tầm tay. Hix

Giá em pm riêng cho bác rồi, bác kiểm tra giúp em nhé.

Sóng Nhạc tiền thân thành lập đã gần 19 năm rồi bác ạ, Arirang thành lập sau 4 năm. Có 1 thời gian dài Sóng Nhạc là NPP lớn của các SP Arirang, đến khi Công Ty Jarguar Hàn Quốc khảo sát lại thị trường và quyết định thu hồi quyền độc quyền sản phẩm Jarguar tại VN từ tay Maseco trao cho Sóng Nhạc thì Sóng Nhạc không còn phân phối hàng Maseco nữa mà tập trung nghiên cứu thị trường và phát triển sản phẩm Jarguar - Guinness - Music Wave - Music Core như bác đã biết. Em giải thích hơi lòng vòng mong bác thông cảm ^.^

Nhân tiện chúc các bác đam mê âm thanh diễn đàn năm mới sức khỏe để nghe và để chết vì nhạc hehe

hidronak

Sao mình vẫn chưa nhận được thư báo giá của bác nhỉ.
Thanks bác đã giải thích cho mình hiểu cặn kẽ, giờ thì mình đã hiểu.

phongicehcmc

chào các bác

có vẻ như có khá nhiều ý kiến chọn đầu karaoke là Arirang. Nhưng em thắc mắc là chọn Arirang nào đây, có quá nhiều model, 18, 36, 4500, 5400, .....
mà không hề biết rõ cấu hình, đặc điểm từng model khác nhau thế nào. Có bác nào có thông tin hay biết link nào để tham khảo thêm so sánh các model của Arirang, xin chia sẻ với.

Ví dụ khi em muốn so sánh Yamaha ampli, em vào đây, copy từng model vao excel là so sánh được ngay.

RX-V667 - RX - AV Receivers - Audio & Visual - Products - Yamaha United States

RX-V567 - RX - AV Receivers - Audio & Visual - Products - Yamaha United States

hoặc:

Comparison Chart:RX-V667,RX-V567 - RX - AV Receivers - Audio & Visual - Products - Yamaha United States

Nhân dịp năm mới, đồng thời muốn gửi lời cảm ơn tới các thành viên hdvietnam đã ủng hộ và hỗ trợ trong suốt thời gian qua. Em có một chương trình KM dành riêng cho bác khi mua sản phẩm đầu KOK Music Core TS-8, nhưng mà không biết Post ở đâu. Em lặn lội qua phần " Khuyến mãi cho thành viên" mà không đăng bài được.

Chương trình KM này em xin riêng cho các bác và chỉ có 2 ngày là 2-3/2/2012, kiểu này em sợ có lỗi với các bác đang có nhu cầu mua sắm đầu năm mất. Ở đây em không Post được, bác nào vui lòng call giúp em nếu có nhu cầu nhé.

Cường 0907.069109

Thân !

gacon_vn

Active Member

Cái đáng quan tâm là việc ra đĩa như thế nào thôi, chỉ ngán sau time là bỏ mặc ko thèm ra đĩa mới thì coi như vứt đi, hiện cái Music core của bạn thấy rất ít người sử dụng. Các bác ở HN đã ai dùng chưa, cho vài lời nhận xét nhé. Hơn nữa các đầu KOK từ 4trieu trở lên nên bỏ luôn 2 đầu vào cho MIC đi nhìn nó pro hơn, đã bỏ từng đó tiền ra mua ai còn dùng đường MIC trên đầu KOK nữa nhỉ :-/

Chỉnh sửa lần cuối:

Cái đáng quan tâm là việc ra đĩa như thế nào thôi, chỉ ngán sau time là bỏ mặc ko thèm ra đĩa mới thì coi như vứt đi, hiện cái Music core của bạn thấy rất ít người sử dụng. Các bác ở HN đã ai dùng chưa, cho vài lời nhận xét nhé. Hơn nữa các đầu KOK từ 4trieu trở lên nên bỏ luôn 2 đầu vào cho MIC đi nhìn nó pro hơn, đã bỏ từng đó tiền ra mua ai còn dùng đường MIC trên đầu KOK nữa nhỉ :-/

Công Ty Sóng Nhạc chắc chắn sẽ liên tục cập nhật những bài hát mới để đáp ứng nhu cầu giải trí của khách hàng, xin bạn yên trí về vấn đề này. Như là một điểm khác biệt quan trọng, hầu hết các sản phẩm của Sóng Nhạc được bảo hành 3 năm ( gấp 2 đến 3 lần thời gian bảo hành của các sản phẩm công ty khác), và Sóng Nhạc vẫn luôn đảm bảo thực hiện đúng các cam kết của mình đối với khách hàng.

Việc bỏ 02 MIC ban đầu mình có tính tới, nhưng thêm tính năng và lợi ích cho khách hàng dù sao cũng tốt hơn. Cường rất cảm ơn ý kiến đóng góp rất hay của bạn Gacon và sẽ chuyển thông tin qua BP nghiên cứu lại vấn đề này.

Thân !

p/S : Bác nào đã dùng Ts-8 xin chia sẻ ý kiến với ạ.... ^.^

bayco

Công Ty Sóng Nhạc chắc chắn sẽ liên tục cập nhật những bài hát mới để đáp ứng nhu cầu giải trí của khách hàng, xin bạn yên trí về vấn đề này. Như là một điểm khác biệt quan trọng, hầu hết các sản phẩm của Sóng Nhạc được bảo hành 3 năm ( gấp 2 đến 3 lần thời gian bảo hành của các sản phẩm công ty khác), và Sóng Nhạc vẫn luôn đảm bảo thực hiện đúng các cam kết của mình đối với khách hàng.

Việc bỏ 02 MIC ban đầu mình có tính tới, nhưng thêm tính năng và lợi ích cho khách hàng dù sao cũng tốt hơn. Cường rất cảm ơn ý kiến đóng góp rất hay của bạn Gacon và sẽ chuyển thông tin qua BP nghiên cứu lại vấn đề này.

Thân !

Hi bác Cường, bác cho em (thành viên mới)xin cái giá mới nhất với nhé. thanks so much

the_jbl

Thân !

chào bác.
em nghe nói bên bác có cả ts9 và ts10 nữa phải ko, 2 em này có khác gì so với ts8 ko bác.
về kiểu dáng và chất âm bác ah.
có em nào so sánh với dh 3600 đời đầu ko bác.
em đã nghe thử ts8 và so sánh với ar3600s rùi, cũng sêm sêm nhau bác ạ, cảm nhận riêng của em.
thân!

Dorillin

Member

TS9 khoảng 7-8 tr, còn TS10 trên 10tr, mắc bà cố, mà tiếc TS k có cập nhật online, mà DVD nhiêu tiền vậy a Cường, bao lâu cập nhật 1 lần, quan trọng chổ này
chào bác.
em nghe nói bên bác có cả ts9 và ts10 nữa phải ko, 2 em này có khác gì so với ts8 ko bác.
em đã nghe thử ts8 và so sánh với ar3600s rùi, cũng sêm sêm nhau bác ạ, cảm nhận riêng của em.
thân!

TS9 khoảng 7-8 tr, còn TS10 trên 10tr, mắc bà cố, mà tiếc TS k có cập nhật online, mà DVD nhiêu tiền vậy a Cường, bao lâu cập nhật 1 lần, quan trọng chổ này

Ts-9 và Ts-10 vẫn chưa tung ra thị trường bác à, còn Vol mới dự kiến sẽ ra trong quý 1 năm nay. Hiện các vol mới đều được tặng miễn phí (theo CTKM) nên tạm thời chưa thông báo giá cho bác được.

Thân

chào bác.
thân!

Bác thử vài bài sẽ cảm nhận được sự vượt trội của đầu Ts-8, hầu hết tất cả bài hát của TS-8 đều phối nhạc 12 tracks nên chắc chắn âm thanh cho ra sẽ khác biệt so với các bài nhạc được phối với 8 tracks.

Thân !

thegioi1010

Hình như bác Cường ngồi ở showroom Lê Lợi? Hôm nào ghé SN thử Music Core một tí :)
Hôm Tết thấy s/p của bác ở ngoài Kim Cương.

thegioi1010

Sóng Nhạc là công ty lớn nên mình cho rằng dòng sản phẩm Music Core sẽ có lộ trình phát triển nghiêm túc.
Mong các bác SN, Maseco... cạnh tranh mạnh mẽ để có nhiều s/p tốt cho NTD :)

bayco

Các bác oi cho em hỏi, giá chính thức của TS8 này bây giờ là bao nhiêu vậy ạ? thanks so much!

Dorillin

Member

a Cường ngoài Lê lợi đúng rồi, TS9, TS10 chưa ra nhưng e nghe sale bên a nói giá khoảng nhiêu đó.
nhớ k lầm thì giá TS8 4tr2, trước Tết khuyến mãi có 3tr850, bữa có ra thấy a Cường đang thử máy cho khách, cảm nhận nghe hay, giá hợp lý, chủ yếu list nhạc cập nhật nhiều không thôi!

a Cường ngoài Lê lợi đúng rồi, TS9, TS10 chưa ra nhưng e nghe sale bên a nói giá khoảng nhiêu đó.
nhớ k lầm thì giá TS8 4tr2, trước Tết khuyến mãi có 3tr850, bữa có ra thấy a Cường đang thử máy cho khách, cảm nhận nghe hay, giá hợp lý, chủ yếu list nhạc cập nhật nhiều không thôi!

Em không phải dân sale bác, hihi. Em làm ở văn phòng 104 Nguyễn Văn Cừ, Q1. Ngoài Showroom cũng có 1 bác tên Cường, bữa nào các bác ra showroom 32 LL thì báo trước em 1 tiếng. Em chạy ra tiếp đón các bác cho vui.

Dorillin

Member

vậy e cứ tưởng a Cường ngoài Lê Lợi, bữa ghé thấy TS8 có gia đình đang nghe thử, mấy nhân viên giao hàng TS8 cũng nhiều, chắc doanh số cũng nhiều lắm rồi, a cho hỏi đầu này vào Việt Nam được bao lâu rồi! có thằng bạn cũng định mua dàn kok, để dụ nó mua ts8.
Em không phải dân sale bác, hihi. Em làm ở văn phòng 104 Nguyễn Văn Cừ, Q1. Ngoài Showroom cũng có 1 bác tên Cường, bữa nào các bác ra showroom 32 LL thì báo trước em 1 tiếng. Em chạy ra tiếp đón các bác cho vui.

vậy e cứ tưởng a Cường ngoài Lê Lợi, bữa ghé thấy TS8 có gia đình đang nghe thử, mấy nhân viên giao hàng TS8 cũng nhiều, chắc doanh số cũng nhiều lắm rồi, a cho hỏi đầu này vào Việt Nam được bao lâu rồi! có thằng bạn cũng định mua dàn kok, để dụ nó mua ts8.

Nghiên cứu thì lâu rồi bác, nhưng chính thức cho ra sản phẩm là cuối tháng 12/2011. Tuy nhiên bản thân em cảm thấy vui vì được thị trường cũng như các anh em ủng hộ, động viên và góp ý hoàn thiện sản phẩm. Trên 2.000 đầu Ts-8 đã được ra thị trường chỉ trong vòng 1 tháng Tết. Trong thời gian tới bên Sóng Nhạc sẽ bắt đầu phát triển độ phủ để mọi người ở xa cũng đều có thể tiếp cận và sử dụng sản phẩm. Phiên bản Ts-9, Ts-10 chắc chắn sẽ làm hài lòng các bác khó tính nhất..hihi

Thân !

Bên trên