Đầu KOK Arirang 909HD vs 3600S: Các chức năng khác nhau?

ngdhieu

Well-Known Member
Ai có kinh nghiệm sử dụng 1 trong 2 đầu trên vui lòng cho em biết ít thông tin về tính năng được không ạ?
Em đang lựa mua 1 cái đầu KOK mà ít thông tin quá.

Dưới đây là một số thông tin cóp nhặt được từ website của NSX: so sánh các chức năng của 2 đầu với nhau

1. Playback HD movie : 909HD = Yes ; 3600S = No (909HD max resolution bao nhiêu: không biết)

2. Hỗ trợ bài hát tiếng Hoa, Nhật Hàn : 909HD: ?? ; 3600S: Yes

3. Hỗ trợ gắn thêm ổ cứng : 909HD = yes (USB) ; 3600S: No

4. DVD drive: 909HD = ổ phụ kiện; 3600S = ổ DVD-ROM (SATA hay ATA?)

5. Hình nền: 909HD = có thể thêm hình nền HD từ ổ cứng ; 3600S = chỉ có hình nền trong đĩa DVD KOK?

6. Khả năng thêm bài hát từ đĩa DVD Video Karaoke (VOB) ?

Nếu 909HD mà hỗ trợ các bài hát tiếng Hoa - Nhật - Hàn thì em sẽ chọn 909HD. Nhưng thông tin của NSX không cho thấy điều đó.

LVT1974

Member
Ðề: Đầu KOK Arirang 909HD vs 3600S: Các chức năng khác nhau?

Câu hỏi hay mà mình cũng muốn hỏi !

Theo như các bác bán hàng thì tiền nhiều hơn thì âm thanh sẽ hay hơn

ngdhieu

Well-Known Member

Sau khi đến xem và tham khảo tại show-room của Arirang thì mình được biết 909HD thực ra chỉ là bộ lòng của đầu 909SD (giá 1tr5) được gắn thêm bo mạch của HDP, cộng 1 ít chỉnh sửa phần mềm. Chất lượng âm thanh không bằng đầu 3600 và cũng không đổi hình nền HD vào KOK MIDI được.

ngdhieu

Well-Known Member

Tính năng thêm bài hát MTV vào đầu KOK Arirang 3600HDMI là phải thêm từng bài (gán số) một. Ai có 3000 bài hát chắc khúc này làm oải chè đậu luôn.

Em đang dùng cái 909HD, nó có khe cắm ổ cứng (không qua ngõ USB). Em đang lăn tăn là nếu copy 1 ổ 500G đến 1T thì quá nhiều bài hát, vậy làm sao để chọn bài bằng mã số trên remote, chọn từng bài thì quá phiền phức. Bác nào biết chỉ em với! Tks các bác!

ngdhieu

Well-Known Member

Chia buồn với bạn. Mình đã hỏi trực tiếp nhân viên bán hàng tại show-room Arirang về việc này.
Lời đáp của họ là: 909HD không thể chọn bài KOK MTV bằng mã số trên remote. 2 chức năng MIDI KOK và HD video là độc lập với nhau.
Khi bạn cắm ổ cứng qua ngõ USB, máy nó hiểu là xem phim HD bình thường thôi.

Nghĩa là đầu 909HD = 909SD (MD) + 1 HDP cùi.

Chất lượng âm thanh của 909 thì kém hơn 3600 (có lẽ là do bo mạch 909 kém chất lượng hơn).

wildhorse

Chia buồn với bạn. Mình đã hỏi trực tiếp nhân viên bán hàng tại show-room Arirang về việc này.
Lời đáp của họ là: 909HD không thể chọn bài KOK MTV bằng mã số trên remote. 2 chức năng MIDI KOK và HD video là độc lập với nhau.
Khi bạn cắm ổ cứng qua ngõ USB, máy nó hiểu là xem phim HD bình thường thôi.

Nghĩa là đầu 909HD = 909SD (MD) + 1 HDP cùi.

Chất lượng âm thanh của 909 thì kém hơn 3600 (có lẽ là do bo mạch 909 kém chất lượng hơn).

Thôi xong, vừa múc một em 909HD ở pico, 4 củ rưỡi, cảm nhận đầu tiên là nhận bài khá lâu nên hơi tốn bia, cứ xong một bài lại Zô .... một cái.

xeonline

Member
con 3600s thì em ko rõ lắm nhưng con 909HD thì em có sắm và đã xài qua ...

+ đôi chút cảm nhận thế này ...
- trước tiên bàn về chất lượng âm thanh:
với công nghệ âm thanh 5.1 909HD cho ra âm thanh rất sắc sảo ... nghe nhạc lossless DTS thì âm chuẩn, Bass chắc ...hỗ trợ hầu hết các định dạng âm thanh cao cấp hiện nay : flac, wav, dts...
có chức năng setup các ngõ ra âm thanh bên trong ... chỉnh độ sâu, độ vang, độ xa, khoảng cách các loa vệ tinh cực dễ dàng và nghe ấm ...
+ về hình ảnh
- khi xem phim HD và FULL HD ở HDD (MAX HDD 2Tb) cảm nhận đầu tiên của em là hình ảnh cực nét. cả về các định MKV cũng như m2ts của Blu-ray.
có các tùy chọn khi xem như audio, sub, chọn mái thoải (với điều kiện file gốc có hỗ trợ).
điều em thích thú nhất ở em nó là 909HD hỗ trợ cả các blu-ray gốc do LOAD ở HDVIETNAM về ở dạng iso (full menu luôn mới ghê)
+ khi hát karaoke thì hình ảnh hiển thị nói chung là nét, nếu ko nói là nét căng luôn ...

**** Kết luận :
điểm em ko ưa ở 909HD là cấu hình mạnh mẽ vậy mà vẫn đếch cài đặt được lời chào .... như những dòng RA (phiên bản tầm trung) trước đó ....
trên đây là đôi điều cảm nhận của cá nhân em ... mong các bác góp ý thêm ...

xeonline

Member
Re: Ðề: Đầu KOK Arirang 909HD vs 3600S: Các chức năng khác nhau?

Em đang dùng cái 909HD, nó có khe cắm ổ cứng (không qua ngõ USB). Em đang lăn tăn là nếu copy 1 ổ 500G đến 1T thì quá nhiều bài hát, vậy làm sao để chọn bài bằng mã số trên remote, chọn từng bài thì quá phiền phức. Bác nào biết chỉ em với! Tks các bác!

về điểm này . ARIRANG đã có bản nâng cấp cho 909HD ... bạn làm tuần tự theo các bước sau là ok hết ...
Mã:
  Phần mềm version 10 và phần mềm làm bài hát MTV ver 4 hỗ trợ chức năng MTV karaoke. (cập nhật ngày 03/01/2014)

Tải File AR-909HDv10.zip giải nén được File rom.bin và MtvTools_ver4.exe. Chuẩn bị 1 USB sạch (không có dữ liệu), sau đó chép file rom.bin vào thư mục gốc USB. Lấy đĩa ra khỏi máy trước khi tiến hành cập nhật, Tắt máy AR-909HD, cắm USB vào máy AR-909HD và mở máy tiến hành cập nhật phần mềm.

Copy file MtvTools_ver4.exe vào thư mục MTV trên ổ cứng (chung với các bài hát MTV). Chạy file này khi đó chương trình sẽ tự động tạo ra các file hệ thống trên ổ cứng.
link em nó đây: http://goo.gl/GFRQ3B

Hướng dẫn sử dụng chức năng MTV trong model AR-909HD
Mã:
    Tạo thư mục MTV trong ổ cứng
    Chép các files bài hát định dạng : MKV,VOB,DAT,MPG,AVI… vào thư mục MTV vừa tạo
    Đặt tên bài hát theo quy cách : Tên bài hát_Ngôn ngữ_Tên ca sỹ
    VD : Cà phê đắng và mưa_vn_Thanh Ngọc
    Chép file MtvTools_ver4_SONGLIST.exe vào thư mục MTV chung với các files bài hát
    Chạy file MtvTools_ver4_SONGLIST.exe
    Chương trình sẽ tạo ra 02 files : MTVIDX và mtvinfo.xls
    Xóa file MtvTools_ver4_SONGLIST.exe trong thư mục MTV

Lưu ý : Để phát các bài MTV trong ổ cứng yêu cầu phải có đĩa karaoke bên trong máy và vào chức năng KARAOKE để phát bài.
link em nó đây: http://www.hatvoinhau.com.vn/mtvtool/MtvTools_ver4_SONGLIST.zip

Chỉnh sửa lần cuối:

kudo1908

Active Member
Ðề: Re: Đầu KOK Arirang 909HD vs 3600S: Các chức năng khác nhau?

con 3600s thì em ko rõ lắm nhưng con 909HD thì em có sắm và đã xài qua ...

+ đôi chút cảm nhận thế này ...
- trước tiên bàn về chất lượng âm thanh:
với công nghệ âm thanh 5.1 909HD cho ra âm thanh rất sắc sảo ... nghe nhạc lossless DTS thì âm chuẩn, Bass chắc ...hỗ trợ hầu hết các định dạng âm thanh cao cấp hiện nay : flac, wav, dts...
có chức năng setup các ngõ ra âm thanh bên trong ... chỉnh độ sâu, độ vang, độ xa, khoảng cách các loa vệ tinh cực dễ dàng và nghe ấm ...
+ về hình ảnh
- khi xem phim HD và FULL HD ở HDD (MAX HDD 2Tb) cảm nhận đầu tiên của em là hình ảnh cực nét. cả về các định MKV cũng như m2ts của Blu-ray.
có các tùy chọn khi xem như audio, sub, chọn mái thoải (với điều kiện file gốc có hỗ trợ).
điều em thích thú nhất ở em nó là 909HD hỗ trợ cả các blu-ray gốc do LOAD ở HDVIETNAM về ở dạng iso (full menu luôn mới ghê)
+ khi hát karaoke thì hình ảnh hiển thị nói chung là nét, nếu ko nói là nét căng luôn ...

**** Kết luận :
điểm em ko ưa ở 909HD là cấu hình mạnh mẽ vậy mà vẫn đếch cài đặt được lời chào .... như những dòng RA (phiên bản tầm trung) trước đó ....
trên đây là đôi điều cảm nhận của cá nhân em ... mong các bác góp ý thêm ...
cái đầu karaoke bạn phải so sánh về âm thanh chứ hình ảnh thì ai chẳng biết là AR-909HD AR-3600 KTV AR-3600 HDMI xuất hình qua cổng HDMI sẽ cho hình ảnh đẹp hơn đầu karaoke AR-3600 vs AR-3600S dùng cổng component

xeonline

Member
Re: Ðề: Re: Đầu KOK Arirang 909HD vs 3600S: Các chức năng khác nhau?

cái đầu karaoke bạn phải so sánh về âm thanh chứ hình ảnh thì ai chẳng biết là AR-909HD AR-3600 KTV AR-3600 HDMI xuất hình qua cổng HDMI sẽ cho hình ảnh đẹp hơn đầu karaoke AR-3600 vs AR-3600S dùng cổng component

thế mới là em . em chưa xài qua 3600s thì em làm sao so sánh đc ... giữa hai thằng .
em có nói là HDMI hình ảnh đẹp hơn component đâu ! cái đó quá đương nhiên rồi .
ko ko cũng bị bác ném cho vỡ mồm ! hic
từ nay chắc bấm thank xong down phim rồi phé thôi ... bình với chả luận , ko phải đầu cũng phải tai .
CHỪA !

kudo1908

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Đầu KOK Arirang 909HD vs 3600S: Các chức năng khác nhau?

thế mới là em . em chưa xài qua 3600s thì em làm sao so sánh đc ... giữa hai thằng .
em có nói là HDMI hình ảnh đẹp hơn component đâu ! cái đó quá đương nhiên rồi .
ko ko cũng bị bác ném cho vỡ mồm ! hic
từ nay chắc bấm thank xong down phim rồi phé thôi ... bình với chả luận , ko phải đầu cũng phải tai .
CHỪA !
chán bạn ghê.................

hdnewuser

Member

Câu hỏi hay mà mình cũng muốn hỏi !

Theo như các bác bán hàng thì tiền nhiều hơn thì âm thanh sẽ hay hơn
Vậy đầu AR-3600 KTV mới ra thì như thế nào các bạn? thấy giá cao hơn AR-3600 không biết chất lượng âm thanh như nào ? chức năng ra sao ?

kudo1908

Active Member

Vậy đầu AR-3600 KTV mới ra thì như thế nào các bạn? thấy giá cao hơn AR-3600 không biết chất lượng âm thanh như nào ? chức năng ra sao ?
AR-3600 KTV dùng chip âm thanh SAM 2533 tích hợp HDD gắn trong vs hỗ trợ HDD gắn ngoài qua cổng USB,hát song song giữa karaoke .MIDI vs karaoke .VOB có thể dùng remote,bàn phím/chuột chọn bài hát.

hdnewuser

Member

AR-3600 KTV dùng chip âm thanh SAM 2533 tích hợp HDD gắn trong vs hỗ trợ HDD gắn ngoài qua cổng USB,hát song song giữa karaoke .MIDI vs karaoke .VOB có thể dùng remote,bàn phím/chuột chọn bài hát.
chip này có hay hơn chip SAM 2133B của AR-3600 không bác ? vậy chỉ phát được .VOB, không phát được .MKV ?

Âm thanh con này không bằng AR-3600 và 3600S nhé bác, chỉ hơn là xuất hình ra cổng HDMI và sử dụng được HDD. Đọc đĩa riêng cùng với 909HD, 3600HDMI và không có nhạc Hoa nhé

Chúc vui. Thân

kudo1908

Active Member

chip này có hay hơn chip SAM 2133B của AR-3600 không bác ? vậy chỉ phát được .VOB, không phát được .MKV ?
cái này phải nhờ Arirang support thôi AR-3600 dùng remote mới chuyển sang dùng chip SAM 2533 rồi nhé.

Bên trên