ĐẦU KOK ARIRANG

Newbie-HD

Member
Mấy pác cho em hỏi sự khác biệt giữa các đầu KOK AR-3600, AR-3600 Deluxe, AR-3600S là gì ạ?? (còn thêm 2 loại nữa là AR-3600 HDD + AR-3600 HDMI nữa nhưng mình ko có nhu cầu nên ko nhắc đến) :-B
3 loại trên giá thấy same same nhau, mà em ko biết sự khác biệt ở đây là gì? Hiện trên trang web của Arirang chỉ còn niêm yết giá của AR-3600 và AR-3600S, sao AR-3600 Deluxe lại ko được bán chính thức nữa vậy ạ??
Thanks các pro nha! ;)

LVT1974

Member
Ðề: ĐẦU KOK ARIRANG

Cái dở của VN mình là cung cấp thông tin không đầy đủ cho người sử dụng ! Hãng lớn, uy tín và nhỏ khác nhau chỗ đó.

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: ĐẦU KOK ARIRANG

chắc chỉ khác nhau con chip sử lý âm thanh :D

Khác nhau cái khác chứ ko phải chip sử lý âm thanh đâu.

Trước tiên là cái vỏ máy, 3 model này vỏ máy hoàn toàn khác nhau
Thứ 2 là chức năng
3600 không có chức năng mixer
3600 S có chức năng mixer, có cổng cắm Micro trên mặt máy.
3600 Deluxe : Không biết có gì đặc biệt
Các chức năng khác không rõ.

kudo1908

Active Member

Khác nhau cái khác chứ ko phải chip sử lý âm thanh đâu.

Trước tiên là cái vỏ máy, 3 model này vỏ máy hoàn toàn khác nhau
Thứ 2 là chức năng
3600 không có chức năng mixer
3600 S có chức năng mixer, có cổng cắm Micro trên mặt máy.
3600 Deluxe : Không biết có gì đặc biệt
Các chức năng khác không rõ.
mình thấy tính năng cắm micro trên đầu karaoke chỉ là biểu tượng,còn mixer thì có mixer chuyên nghiệp làm việc ấy rồi.

Newbie-HD

Member

mình thấy tính năng cắm micro trên đầu karaoke chỉ là biểu tượng,còn mixer thì có mixer chuyên nghiệp làm việc ấy rồi.

Tóm lại chắc chỉ cần lấy con 3600 là ok các bác nhỉ? Khỏi cần thêm đuôi vào chi nữa... :(

ngdhieu

Well-Known Member

Tóm lại chắc chỉ cần lấy con 3600 là ok các bác nhỉ? Khỏi cần thêm đuôi vào chi nữa... :(

Nếu bạn thấy cái mặt nhựa của nó ổn thì OK.
Mình thì mình ghét cay ghét đắng cái mặt nhựa trắng phếch của nó nên đã chọn 3600S.
Mới nghe 1 anh KTV cửa hàng chuyên KD KOK cho biết, bộ nhớ làm soundfont bank cho chip xử lý MIDI của Arirang chỉ có 4MB. Bọn Maseco này keo kệt quá. Số track mixing thì rất nghèo nàn.

Newbie-HD

Member

Mình mới đọc được 1 thông tin như bên dưới:

"Máy KaraOke AR 3600
[/url][/IMG]

Màu trắng ngọc trai sáng đẹp, là phiên bản mới của các dòng máy trở nên huyền thoại đối với người tiêu dùng sành điệu như DH 3600, DH 3600S, 3600 deluxe, AR 3600S trước đây, ứng dụng công nghệ giải pháp mớ, nâng cấp giao diện người dùng, có thể sử dụng nhiều mục đích trong sinh hoạt gia đình và kinh doanh dịch vụ karaoke qui mô nhỏ.

Trang bị ổ DVD ROM tốc độ truy xuất dử liệu cao, độ bền và ổn định rất thích hợp cho tần suất sử dụng cao như trong kinh doanh dịch vụ karaoke.

Khả năng kết nối với USB truy xuất đọc đa dạng các tập tin đa phương tiện.

Đặc biệt hơn hẳn các phiên bản trước đây của dòng máy này là khả năng kết nối với ổ cứng gắn rời bên ngoài bổ sung nhu cầu tăng dung lượng theo yêu cầu."

Nói như vậy thì dòng AR-3600 là phiên bản mới nhất của các dòng 3600 Deluxe, 3600S... à?? Thật chả bít đâu mà lần... Mà có ai từng xài con này rồi cho mình hỏi chức năng kết nối với HDD ngoài có sử dụng được ko ạ?

kudo1908

Active Member

"Máy KaraOke AR 3600
[/url][/IMG]

Màu trắng ngọc trai sáng đẹp, là phiên bản mới của các dòng máy trở nên huyền thoại đối với người tiêu dùng sành điệu như DH 3600, DH 3600S, 3600 deluxe, AR 3600S trước đây, ứng dụng công nghệ giải pháp mớ, nâng cấp giao diện người dùng, có thể sử dụng nhiều mục đích trong sinh hoạt gia đình và kinh doanh dịch vụ karaoke qui mô nhỏ.

Trang bị ổ DVD ROM tốc độ truy xuất dử liệu cao, độ bền và ổn định rất thích hợp cho tần suất sử dụng cao như trong kinh doanh dịch vụ karaoke.

Đặc biệt hơn hẳn các phiên bản trước đây của dòng máy này là khả năng kết nối với ổ cứng gắn rời bên ngoài bổ sung nhu cầu tăng dung lượng theo yêu cầu."

Nói như vậy thì dòng AR-3600 là phiên bản mới nhất của các dòng 3600 Deluxe, 3600S... à?? Thật chả bít đâu mà lần... Mà có ai từng xài con này rồi cho mình hỏi chức năng kết nối với HDD ngoài có sử dụng được ko ạ?
em sai...................

Chỉnh sửa lần cuối:

ngdhieu

Well-Known Member

Thật là hoang mang wa đi :( "Nhanh" của bác là được khoảng bao lâu vậy ạ?

Xài theo kiểu ở quán Karaoke, 8 tiếng 1 ngày thì chỉ 6 tháng là bay cái Remote, 1 năm là banh cái ổ DVD.

Remote: mua lại dễ dàng
DVD: xài DVD rom Vi tính nên hư thì cửa đưa ra cho Maseco thay ổ DVD mới.

Ngoài ra các tính năng khác thì chẳng bao giờ sao cả. Hi hi....

Newbie-HD

Member

Xài theo kiểu ở quán Karaoke, 8 tiếng 1 ngày thì chỉ 6 tháng là bay cái Remote, 1 năm là banh cái ổ DVD.

Remote: mua lại dễ dàng
DVD: xài DVD rom Vi tính nên hư thì cửa đưa ra cho Maseco thay ổ DVD mới.

Ngoài ra các tính năng khác thì chẳng bao giờ sao cả. Hi hi....

Vậy thì chả sao bác à! Nhà em 1 tuần chắc làm 2 3 ngày, 1 ngày 2 3 tiếng thôi ạ! :D

"Máy KaraOke AR 3600
[/

AR 3600 Phiên bản mới nhất của ARIRANG kết nối với HDD ngoài chỉ đọc tốt file AVI , file VOB giựt kinh luôn không coi được . Còn các file khác thì chỉ có mơ thôi >:) >:)

Bên trên