Đầu KTS VTC F901 bị mất tín hiệu

dungdiep304

Ðề: Re: Ðề: Đầu KTS VTC F901 bị mất tín hiệu

Vẫn chưa xem được cụ ơi đầu báo lỗi E50

quanglh73bg

Active Member

Từ 15h chiều nay (19.8) các trạm phát sóng của VTC đã hoạt động bình thường trở lại và có thể theo dõi tất cả các kênh rồi ạ.

Chất lượng sóng kênh này hiện tại chỉ bằng nửa kênh 34, có lẽ VTC đang sử dụng máy phát dự phòng, chưa khắc phục được hoàn toàn sự cố

nam812005

Member
Ðề: Đầu KTS VTC F901 bị mất tín hiệu

Chất lượng tín hiệu của đầu free này càng ngày càng kém di. Nhà em sóng hay mất thường xuyên. Nhất là những lúc thời tiết xấu, không biết các bác có vậy không. Hôm trước xem bóng đá Anh trên VTC3 phát sốt cả ruột. Cũng may em thấy bác Chip có hướng dẫn xem miễn phí trên MegaTV, bây giờ em đang ung dung thưởng thức he he

taituxd

Banned

Nhà mình đến giờ vẫn ko bắt dc kênh từ vtc1 đến vtc14 , giờ gần 2 tuần rồi mà vẫn ko xem dc , ko biết có ai bị như mình ko ?

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Đầu KTS VTC F901 bị mất tín hiệu

Nhà mình đến giờ vẫn ko bắt dc kênh từ vtc1 đến vtc14 , giờ gần 2 tuần rồi mà vẫn ko xem dc , ko biết có ai bị như mình ko ?

Em ở HN chỉ mất tín hiệu 3 hôm rồi lại xem được rồi bác ạ, mỗi tội tín hiệu kênh này hơi kém hơn so với trước. Nếu có điều kiện bác nên đầu tư một bộ anten trời quay về hướng HN xem sao, chứ anten râu bắt dải kênh này không nổi.

chuyenbka

chỗ mình ở hải dương, buổi sáng tín hiệu kênh 26 rất yếu (30%) đến trưa thì khá hơn. Kênh 34 thì quá mạnh (97%).

taituxd

Banned

Em ở HN chỉ mất tín hiệu 3 hôm rồi lại xem được rồi bác ạ, mỗi tội tín hiệu kênh này hơi kém hơn so với trước. Nếu có điều kiện bác nên đầu tư một bộ anten trời quay về hướng HN xem sao, chứ anten râu bắt dải kênh này không nổi.
Nhà mình có dùng ăng ten dàn bạn à , mình để ở tầng 3 quay các hướng rồi mà vẫn ko dc , nhà mình ở khu vực hà đông :( , 2 tuần rồi mà ko xem dc vtc3 :((

dangnham

Nhà mình có dùng ăng ten dàn bạn à , mình để ở tầng 3 quay các hướng rồi mà vẫn ko dc , nhà mình ở khu vực hà đông :( , 2 tuần rồi mà ko xem dc vtc3 :((

Vứt bộ anten cũ đi đầu tư bộ mới là ok :D

ttung94

Active Member

Em ở Hoàng Mai, kênh 26 nhà em vẫn xem tốt, em nghĩ bác nên xem lại cáp + đầu nối + quay anten về phía CV Thống Nhất, nếu không thì chắc tại đầu của bác không nhạy sóng (em dùng T10A VTC), chứ nhà em cách nhà bác không bao xa mà người xem được người không thì vô lý quá :|

chuyenbka

Đầu này chỉ có 28 kênh thôi chứ ??? Mới tăng kênh à ?

Đầu kts của vtc mỗi 1 tần số (1 kênh) có 14 kênh khác nhau. 28 kênh nhỏ được phát ở 2 tần số 514MHz (kênh 26), 578MHz (kênh 34)

adm820

Moderator

Mình ở thái nguyên, gần 1 tháng hầu như ko xem đc các kênh do vtc sản xuất (trừ vtc16). Ở TN vtc phát ở tần số 29 và 30 ,bình thường chỉ dùg râu của TV là xem đc nhưng bay giờ phải dùng angten mới xem dc.tần số 30 tín hiệu rất thấp, 29 tốt hơn nhưng lúc có lúc ko,mà có tín hiệu ko lại ko có programe nào?.trước đây nếu ở TN mất tín hiệu là mình dùng angten xem kênh 26,34 của hn.gần đây ko xem dc kênh 26. Kênh 34 còn có THP và TTV ,ờ TN ko có 2 kênh này.hiện tại phải xem VTC7,VTC9,VBC qua analog .

mọi người ởi cho mình hỏi ko biết tại sao đầu D901 của mình bây giờ chỉ bắt dc các kênh từ 1 đến 14 thôi. Các kênh từ 15 đến 28 ko thu dc tín hiệu nữa. Ko biết đây là lỗi chung hay là chỉ mình đầu thu của nhà mình bị!

chuyenbka

lỗi chung ở hà nội. Tín hiệu nhiều lúc chặp chờn lắm. Xem ức chế vãi

dhpaul

Well-Known Member

mọi người ởi cho mình hỏi ko biết tại sao đầu D901 của mình bây giờ chỉ bắt dc các kênh từ 1 đến 14 thôi. Các kênh từ 15 đến 28 ko thu dc tín hiệu nữa. Ko biết đây là lỗi chung hay là chỉ mình đầu thu của nhà mình bị!

Anh em ở đây mất kênh 1-14, bác thì ngược lại :))
Theo em thì bác nên chỉnh lại ăng ten, bởi sóng các kênh từ 15-28 không bị hao hụt gì cả và tương đối mạnh. Khu vực gầm cầu Long Biên nhà em bắt ăng ten râu nhóm kênh này còn lên được 80, 90% cơ mà =))

chuyenbka

chỗ mình kênh vtc1-vtc14 đã ổn định rồi, sóng khá mạnh. Yên tâm rồi

ndvb266

Nhà mình cũng vậy, 3 ngày rồi, từ vtc1-vtc14, nói chung là kể cả các đài của vtv cũng không được luôn.

Nhà mình cũng vậy, 3 ngày rồi, từ vtc1-vtc14, nói chung là kể cả các đài của vtv cũng không được luôn.

theo mình thì chắc là do đầu thu nhà bác rồi. Nhà em hôm trước chỉ bắt dc các kênh từ vtc1 đến vtc14. Tín hiệu các kênh này là mạnh nhất, Do quay nhầm hướng ăng ten nên kênh từ 15 trở đi là ko bắt đc. Bác thử quay lại dàn xem!

Quocduytu

Member

mình o tp hcm bắt đc 14 kênh của VTC.khi trời mưa thì bắt đc 28 kênh của VTC phát và 5 kênh của bình dương phát,khi hết mưa thì bắt lại đc 14 kênh,từ VTC1 đến 14.còn các kênh khác thì ko bắt đc,vậy là sao các bác ơi?

mình o tp hcm bắt đc 14 kênh của VTC.khi trời mưa thì bắt đc 28 kênh của VTC phát và 5 kênh của bình dương phát,khi hết mưa thì bắt lại đc 14 kênh,từ VTC1 đến 14.còn các kênh khác thì ko bắt đc,vậy là sao các bác ơi?

kiểm tra lại ăng ten đi bạn. Của nhà mình thì ngược lại, hôm nào mưa thì có thể ko bắt dc kênh từ 15 trở đi,

Bên trên