Đấu Laptop ra LCD qua HDMI xem phim bị giật

Các bác cho em hỏi vấn đề này nhé. Em có 1 cái Laptop cấu hình như sau:
CHip T9600 2.8Gz
Ram 4Gb
VGA Geforce T9600
Em đấu ra LCD 32inch Sony bằng đường HDMI. Mới đây khi em xem phim "On.His.Majesty's.Secret.Service.2009.720p.BluRay.AC3.x264-EPiK.mkv" ở cái cảnh đánh võ hành động nhanh thì màn hình LCD 32 inch hình nó hơi bị chia dòng kẻ giữa màn hình, phần ở trên hình chạy trước, phần ở dưới hình chạy sau. Như kiểu ảnh nó giật giật ý. Tỷ lệ nhanh chậm nó chỉ có chút xíu thôi nhưng tự nhiên xem phim nó ko được mượt.
Còn trên màn Laptop thì ảnh rất mượt.
Ko biết có phải là do khi out ra màn hình to thì tốc độ xử lý nó bị chậm đi như thế ko? E lại đang định đổi sang tivi 42 inch ko biết tình trạng có bị nặng hơn ko? các bác nào biết hướng khắc phục chỉ em với.

muitendenvn

LeechPro
Ðề: Đấu Laptop ra LCD qua HDMI xem phim bị giật

Nếu là Win 7 bạn nhấn nút cửa sổ + P rồi chọn Project Only, rồi xem phim xem còn giật không. Cho mình cái kết quả nhé.

Nếu là Win 7 bạn nhấn nút cửa sổ + P rồi chọn Project Only, rồi xem phim xem còn giật không. Cho mình cái kết quả nhé.

Em đang dùng Win Vista Home Premium 64Bit. Cho em hỏi là nút cửa sổ là nút nào hả bác?

Em đang dùng Win Vista Home Premium 64Bit. Cho em hỏi là nút cửa sổ là nút nào hả bác? Và liệu hiện tượng của em liệu có phải do ti vi LCD tần số quét chỉ là 50Hz ko nhỉ?

chiminh

Member

Em đang dùng Win Vista Home Premium 64Bit. Cho em hỏi là nút cửa sổ là nút nào hả bác? Và liệu hiện tượng của em liệu có phải do ti vi LCD tần số quét chỉ là 50Hz ko nhỉ?

cái lcd của bạn độ phân giải bao nhiêu vậy?và bạn đang xuất ra ở độ phâ giải bao nhiu vậy?

cậu thử làm như cậu muitendenvn nói,rồi chỉnh cho độ phân giải của LCD đúng với chuẩn của nó xem sao.

phungnguyen

phím window + p chỉ áp dụng với một vài dòng laptop thôi bác ạ, ko phải con lap nào cũng bấm nút đó, thôi thì thế này vậy, bác vào VGA chỉ cho xuất ra duy nhất màn LCD, đừng lựa chọn xuất ra 2 tín hiệu song song hoặc độc lập, bác chỉ xuất ra màn LCD thôi bảo đảm sẽ hết ...

tivi của em là Sony 32 inch. đọ phân giải màn hình là 1366 x 768. Em out ra màn hình có để đúng độ phân giải của LCD mà. Để em thử xuất hình ảnh ra duy nhất màn LCD xem sao

chiminh

Member

Bạn kiểm tra thử driver của card màn hình đi.Ah bạn đang dùng phần mềm gì xem phim vay ?

Bên trên