Đầu phát HD nào có thể chơi đc file .NRG

Tình Hình là em đang có nhu cầu mua 1 đầu HDplayer có thể chơi tốt tất cả các file music trong đó có file .nrg ( hầu hết nhạc trong hdvietnam hiện nay đều là .nrg) vậy cho em hỏi các đàn anh có thể tư vấn giúp em xem có đầu hd nào chơi được file này không, cám ơn rất nhiều

laohac80

Ðề: Đầu phát HD nào có thể chơi đc file .NRG

Được! bác chủ hỏi câu hay nhất trong tần :D, đang hóng xem các chuyên ra trả lời ntn!?

Tình Hình là em đang có nhu cầu mua 1 đầu HDplayer có thể chơi tốt tất cả các file music trong đó có file .nrg ( hầu hết nhạc trong hdvietnam hiện nay đều là .nrg) vậy cho em hỏi các đàn anh có thể tư vấn giúp em xem có đầu hd nào chơi được file này không, cám ơn rất nhiều
Dùng UltraISO mở file .nrg đó ra và save thành iso là đầu nào cũng chơi đc hết

zovemoon

thường thì ae chỉ quan tâm đến file .nrg như một file được copy từ CD Audio, để chơi lossless thui, mình đã thử đổi file .nrg thành .iso để chạy trên dunemax nhưng máy báo list empty, để thử cách trên của bác xem sao

sontay99

Active Member

thường thì ae chỉ quan tâm đến file .nrg như một file được copy từ CD Audio, để chơi lossless thui, mình đã thử đổi file .nrg thành .iso để chạy trên dunemax nhưng máy báo list empty, để thử cách trên của bác xem sao

Tôi thì làm thế này : đưa fire nrg vào ổ ảo rồi nghe luôn từ PC,nếu chuyển sang HDP thì dùng EAC convert sang wav là ok! bác thử xem sao?

dungdt2

Tôi thì làm thế này : đưa fire nrg vào ổ ảo rồi nghe luôn từ PC,nếu chuyển sang HDP thì dùng EAC convert sang wav là ok! bác thử xem sao?

Kiểu gì cũng phải đổi đuôi bác chủ ạ, em nó ko chơi được trực tiếp rồi :D

chenzenvl

Well-Known Member

ko hiểu seo pác phải convert nhỉ :-? file chứa trong CD chính là .wav muh, vậy pác chỉ cần copy ra chứ đâu cần convert :)

tusontay

Huyền Thoại

ko hiểu seo pác phải convert nhỉ :-? file chứa trong CD chính là .wav muh, vậy pác chỉ cần copy ra chứ đâu cần convert :)
File chứa trong CD thường ở dạng *.cda. Các bác có thể dùng UltraISO mở File NRG xuất thành Wav (Flac, Mp3...) là play được ngay! :D

1/. Mở File

2/. Extract

3/. Thưởng thức

4/. Bonus ảnh người em yêu (18+) ---> Xin chớ tò mò. :))

zovemoon

mình dùng dune cũng phần lớn là vì nó có DAC xử lý âm thanh khá, chứ nghe thông qua pc(như 1 bác nói ở trên) thì chẳng nói làm gì nữa, vấn đề ở đây muốn nghe nhạc như cd gốc với định dạng .iso hoặc .img mà không can thiệp bất kỳ gì vào bài hát, chứ còn convert thành wave (như 1 bác nói ở trên) thì lại cũng không cần bàn làm gì nữa, cuối cùng chốt lại dunemax vẫn chưa chơi được file .nrg copy từ cd hay chuyển .nrg thành .img hay .iso thì vẫn chưa đọc được, chờ firmware mới thui

zovemoon

...........................................

Chỉnh sửa lần cuối:

zovemoon

File chứa trong CD thường ở dạng *.cda. Các bác có thể dùng UltraISO mở File NRG xuất thành Wav (Flac, Mp3...) là play được ngay! :D

1/. Mở File

2/. Extract

3/. Thưởng thức

4/. Bonus ảnh người em yêu (18+) ---> Xin chớ tò mò. :))

em này đóng nfs 4 và 5 đây mà

mình dùng dune cũng phần lớn là vì nó có DAC xử lý âm thanh khá, chứ nghe thông qua pc(như 1 bác nói ở trên) thì chẳng nói làm gì nữa, vấn đề ở đây muốn nghe nhạc như cd gốc với định dạng .iso hoặc .img mà không can thiệp bất kỳ gì vào bài hát, chứ còn convert thành wave (như 1 bác nói ở trên) thì lại cũng không cần bàn làm gì nữa, cuối cùng chốt lại dunemax vẫn chưa chơi được file .nrg copy từ cd hay chuyển .nrg thành .img hay .iso thì vẫn chưa đọc được, chờ firmware mới thui

hdd-hdp

Chắc chắn, sẽ không có đầu phát HD nào chạy được cái File .nrg đấy đâu vì tuy .nrg cũng ~ như 1 File ảnh .iso nhưng nó lại là định dạng của Nero thì chả có hãng Chip nào hỗ trợ cả. hihi

mbd292

Active Member

tôi cũng đang làm đủ cách như sau: dùng power iso và daemon tạo file iso từ file nrg nhưng đầu hd player (himedia 900 b) không play được. có cao thủ nào cho ý kiến với

mbd292

Active Member

câu trả lời hay nhất trên thread

mbd292

Active Member

không được bạn ơi

tuht

Member

File .nrg là định dạng riêng của Nero-burning-rom, đây là một phần mềm trên Windows / Mac mục đích chính là phục vụ việc tạo, tách, sao chép, ghi, chỉnh sửa, chia sẽ, và upload trực tuyến (âm nhạc, phim ảnh, hình ảnh và dữ liệu). Sự phổ dụng của Nero với định dạng .nrg là do giao diện thân thiện dễ sử dụng và tích hợp nhiều tính năng mạnh mẽ hỗ trợ như trên.

Với sự đồ sộ của Nero / hoặc vấn đề bản quyền của Nero nên chưa HD Player (unix, android) nào tích hợp / hỗ trợ. Cách duy nhất vẫn là convert sang các định dạng khác mà HD Player hỗ trợ như các bác đã đề xuất. Cá nhân tôi thường extract ra .wav và đổi tên file theo tên bài hát để dùng với HD Player (rất tiện cho việc tổ chức, tìm kiếm và play).

Với .nrg sẽ vẫn được sử dụng phổ biến cho mục đích chia sẻ và burn ra CD/DVD/Blu-ray một cách thuận tiện nhất với công cụ Nero burn.

tuht

Member

Lưu ý: .nrg không chỉ là CD nhạc mà còn có thể là DVD/Blu-ray/Data

huyendonganh

Các anh chị cho em hỏi em muốn mua đầu PS3 160G và muốn mua thêm 1 ổ cứng 2T> Nhờ các anh chị tư vấn giúp xem copy phim và ca nhac Ntn? ở đâu? đầu PS3 chạy được đuôi gì?

Bên trên