Đầu phát HD nào hỗ trợ ổ cứng 3TB?

hd_binhdinh

Mình được người nhà bên Mẽo gởi về cho 2 cái HDD WD 3TB. Nhưng cắm vào con Itab48R nó không nhận. Gọi bên bán thì họ nói phải đợi firmware cập nhật sau, nhưng không biết khi nào có firmware mới. Xin cho mình hỏi hiện tại trên thị trường đầu phát nào hỗ trợ tốt ổ cứng 3TB này?

tdhvn

Active Member
Ðề: Đầu phát HD nào hỗ trợ ổ cứng 3TB?

Mình được người nhà bên Mẽo gởi về cho 2 cái HDD WD 3TB. Nhưng cắm vào con Itab48R nó không nhận. Gọi bên bán thì họ nói phải đợi firmware cập nhật sau, nhưng không biết khi nào có firmware mới. Xin cho mình hỏi hiện tại trên thị trường đầu phát nào hỗ trợ tốt ổ cứng 3TB này?
TViX 6600/ Slim S1/ N1 với firmware 2.0.8 đã hỗ trợ GPT partition, như vậy là sẽ hỗ trợ HDD dung lượng lớn hơn 2TB.
Khi đó chú ý HDD phải được định dạng bằng Windows 64 bits.

Ưu điểm của GPT partition theo lý thuyết là hiểu được đến 9.4ZB (9.4 × 10^21 bytes), trong khi partition thông thường (như đang dùng với Windows 32 bit) chỉ hiểu được đến 2TB (2.2 x 10^12 bytes).
Để hiểu rõ thêm về GPT partion (GUID Partition Table), tham khảo thêm tại: http://en.wikipedia.org/wiki/GUID_Partition_Table

Chỉnh sửa lần cuối:

titi

Member

TViX 6600/ Slim S1/ N1 với firmware 2.0.8 đã hỗ trợ GPT partition, như vậy là sẽ hỗ trợ HDD dung lượng lớn hơn 2TB.
Khi đó chú ý HDD phải được định dạng bằng Windows 64 bits.

Ưu điểm của GPT partition theo lý thuyết là hiểu được đến 9.4ZB (9.4 × 10^21 bytes), trong khi partition thông thường (như đang dùng với Windows 32 bit) chỉ hiểu được đến 2TB (2.2 x 10^12 bytes).
Để hiểu rõ thêm về GPT partion (GUID Partition Table), tham khảo thêm tại: http://en.wikipedia.org/wiki/GUID_Partition_Table

Cái bác nói là dùng partion trên windows rồi, nếu như mình đã Ext của Linux thì nó có quản lý được dung lượng 3TB này hay không, nếu cắm vào thì những HD nào sẽ đọc được?

tdhvn

Active Member

Cái bác nói là dùng partion trên windows rồi, nếu như mình đã Ext của Linux thì nó có quản lý được dung lượng 3TB này hay không, nếu cắm vào thì những HD nào sẽ đọc được?

Bác xem trong đường link ở trên thì GPT Partition dùng cho cả Windows 64 bits và Linux.
Nhưng TViX chỉ dùng HDD format bằng Windows (NTFS, FAT32)
Và TViX không có giới hạn về dung lượng HDD, tham khảo thêm tại đây: http://www.tvix.co.kr/ENG/faq/default.aspx?bserial=0&act=RD&pg=2&gText=TVIX HD&pSerial=76&id=383

Chỉnh sửa lần cuối:

TamNhinSo.Net

Active Member

Tin vui cho các bác dùng Dune - Tất cả các model đều đọc tốt HDD 3TB

Saucon

nhưng là DUN firrm ware nào cụ ơi

Saucon

Bác lấy firmware mới nhất đi, đối với Dune Smart B1 và H1 thì firmware đuôi 100916_2027_beta, còn những model khác thì firmware có đuôi 101029_2349_devel_ipcontrol.

Tks cụ
Em đã dowm xong firrm ware. về up ngay. Nhưng lại chư có 3TB HDD mới chán chứ

giangvienna

E mới mua 1 con HDD ngoài 3TB ,,, cho e hỏi liệu con tvix slim s1 có nhận được không ?? vì e đang muốn mua 1 con tvix slim s1 ..nhưng sợ nó không nhận được !! Help

Black Dragon

Well-Known Member

E mới mua 1 con HDD ngoài 3TB ,,, cho e hỏi liệu con tvix slim s1 có nhận được không ?? vì e đang muốn mua 1 con tvix slim s1 ..nhưng sợ nó không nhận được !! Help

Đọc được nhưng phải dùng firmware mới của Slim S1 (hiện tại là 2.0.9 rồi)

ceo-sitcom

Member

Chípet Reltek 1185 sắp ra đời đều hỗ trợ HDD 3tb

quan933

mau yeu. bác thay đổi cái avatar của bác đi nhìn nó sau mà gốm quá đi X_X

waya

Member

TVIX ạ >:D< Đọc tốt ổ 3TB

bth8888

Member

Tvix 7000a có chạy được ổ 3T ko vậy các bác ?

anbinhdo

Well-Known Member

Vụ hổ trợ 3T này hay đây, nhưng không biết khi xài để copy phim thì win xp - 7 - 8 có nhận dạng được ổ 3T không các Bác nhỉ ? theo em nghe ngóng thì chỉ nhận tới 2T còn 700G còn lại biết đi đâu mất :((
Bác nào xài ổ 3T rồi cho em kinh nghiệm với, chứ mua về bỏ vào HD player nhận mà không copy được thì mệt lắm

salenguyenduong

Vụ hổ trợ 3T này hay đây, nhưng không biết khi xài để copy phim thì win xp - 7 - 8 có nhận dạng được ổ 3T không các Bác nhỉ ? theo em nghe ngóng thì chỉ nhận tới 2T còn 700G còn lại biết đi đâu mất :((
Bác nào xài ổ 3T rồi cho em kinh nghiệm với, chứ mua về bỏ vào HD player nhận mà không copy được thì mệt lắm
HDD 3T win XP không nhận đc dung lượng này anh nhé.
Với Win 7 nó sẽ nhận và chia HDD thành 2 ổ cứng, 1 ổ 2T và 1 ổ 7 trăm mấy G. Nhưng chỉ sử dụng được ổ 2TB muốn sử dụng ổ 7 trăm mấy G kia anh cài thêm phần mềm hình như là Lock3T thì phải.
Trong PC các đời Main như Asus hay Giga có thể up bios để nhận được dung lượng lớn hơn thì phải.

Bên trên