Đầu phát lúc nhận ổ cứng lúc ko!

choitetga

Member
e dùng oppo 93 gắn ổ cứng ngoài qua cổng usb. mới đặt 01 ổ cứng westen 2tb về thì lúc máy nhận có lúc mở lên ko thấy j, cứ như ko cắm ổ cứng và máy ko báo j hết. trong khi ổ cứng seagate thì lúc nào cũng ok. e thử đem ổ westen bỏ vào máy tính thì nhận bt. bác nào rành vụ này xin tư vấn giúp e do ổ cứng hay do oppo.
e cảm ơn nhiều!

salenguyenduong

e dùng oppo 93 gắn ổ cứng ngoài qua cổng usb. mới đặt 01 ổ cứng westen 2tb về thì lúc máy nhận có lúc mở lên ko thấy j, cứ như ko cắm ổ cứng và máy ko báo j hết. trong khi ổ cứng seagate thì lúc nào cũng ok. e thử đem ổ westen bỏ vào máy tính thì nhận bt. bác nào rành vụ này xin tư vấn giúp e do ổ cứng hay do oppo.
e cảm ơn nhiều!
Test thử các cổng usb giao tiếp khác nhau chưa pác? Nếu máy nhận bình thường mà DHP lúc nhận lúc ko thì hơi lạ nhỉ. Thử đổi cáp hoặc đổi cổng USB, hoặc check lại HDD coi có bị vấn đề gì không pác.

choitetga

Member
máy có 02 cổng usb e đã đổi nhưng ko thấy j. e nghĩ do ổ cứng nhưng ko biết bị j nữa. e mới thử bỏ qua máy tính 1 lần thì thấy bt. check lại HDD thì e ko biết check thế nào nữa. bác nào rành giúp e với. thanks!

Bên trên