Đầu SD MPEG4 của VTC có thu được kênh HD miễn phí !

Có bác nào đã dùng đầu SD MPEG4 VTC-SH9 của VTC cho mình hỏi tí là nó có thu được các kênh HD miễn phí không?

Cám ơn các bác trước nhé !

Chắc là ko.Chỉ đầu thu nào có cổng HDMI thì mới thu kênh HD được.mình chưa thấy cái sd vtc này nữa

Ðề: Đầu SD MPEG4 của VTC có thu được kênh HD miễn phí !

đã là SD mà sao thu được HD???

Đã HD free thì có gì mà xem nhỉ.HD trả tiền cháy túi còn chẳng có gì để xem,tiền nào của đó mà.dân Vn mình thấy free là mừng như bắt đc vàng.thấy siêu thị km mua 1 thùng bia tặng 1...bịch oshi là đua nhau mua

dhpaul

Well-Known Member

Fashion TV vẫn đang phát free trên Asiasat-5 đấy =)) hàng HD đấy ai dám chê nào =))
Còn đầu SH9 bác chủ thớt muốn biết bắt được HD không thì dò thử mấy TP của CTH trên Vinasat-2, có 2 kênh HD đang free là biết ngay =))

duyen_pham

đầu SH9 này của bác ngoài thuê bao ra chỉ thu được các kênh SD miễn phí, chứ HD thì sao xem được

BTDBRVT

Thu được, tên kênh thì nằm bên TV nhưng chỉ nghe được tiếng nếu không khóa.
Đó là ý cá nhân, vì các đầu S2 free thu được, bật xem thì thấy dòng không hỗ trợ hình ảnh :)).
Mời các bác chém tiếp :D

THCN

Member

Đầu SD làm sao thu được hình HD?

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Re: Đầu SD MPEG4 của VTC có thu được kênh HD miễn phí !

Thu được, tên kênh thì nằm bên TV nhưng chỉ nghe được tiếng nếu không khóa.
Đó là ý cá nhân, vì các đầu S2 free thu được, bật xem thì thấy dòng không hỗ trợ hình ảnh :)).
Mời các bác chém tiếp :D

Nó hiểu được hình ảnh kênh đó nén MPEG4 nên chắc vẫn ở mục TV, nhưng không lên hình nổi =))
Em dự thế =))

boy_hn

Active Member

Đầu sd thì sao mà thu được kênh hd chứ

Bên trên