Đầu thu DTH dùng làm gì

hvluong

Member
Các bác chuyên gia tư vấn hộ em vụ này. Năm 2008 em mua con đầu DTH dùng được hơn 1 năm thì hết hạn thẻ. Sau đó không sử dụng đầu DTH nữa vì chúng nó đòi tiền đắt quá và lắp cáp của CEC dùng từ đó đến giờ. Bây giờ con đầu DTH để làm gì được. Có dùng thẻ Tàu để xem được không???

tuanzs

Member
Ðề: Đầu thu DTH dùng làm gì

Chắc bán đồng nát thôi bác ạ

Các bác chuyên gia tư vấn hộ em vụ này. Năm 2008 em mua con đầu DTH dùng được hơn 1 năm thì hết hạn thẻ. Sau đó không sử dụng đầu DTH nữa vì chúng nó đòi tiền đắt quá và lắp cáp của CEC dùng từ đó đến giờ. Bây giờ con đầu DTH để làm gì được. Có dùng thẻ Tàu để xem được không???

Mua thẻ K+ mà đút vào xem bóng đá cho sướng

Thời buổi này mà còn xem truyền hình cáp??? còn gì nữa đâu mà xem,đi gia hạn thuê bao K+ xem cho sướng,còn không thì xem free 6 kênh VTV cho nó tiết kiệm.

Chọn 1 trong 3 phương án sau:

(1) Giữ làm kỷ niệm

(2) Mua thẻ clone của Trung Quốc về nhét vào xem

(3) Bán đồng nát lấy tiền mua DM500s xem K+ miễn phí

Tuyệt đối không bao giờ mua thẻ của K+ vì làm thế là tiếp tay cho giặc ngoại xâm (C+) và giặc nội xâm (VCTV) chà đạp quyền xem bóng đá của đại đa số người dân

vxthanh

Con này bạn có thể dùng mã ẩn để tăng thêm kênh ngoài nhưng kênh của DTH :p Cách nhập mã ẩn như sau
B1 :Vào menu chon cài đặt nhập mã 0937
B2 :Bấm nhanh F4, F3, F2, F1, CH-, CH+
B3 :Bấm số 0 hiện ra bảng nhập mã số rồi nhập 7789
B4 : xuất hiện menu ẩn dò kênh bằng tay
B5 :Chọn mục: tìm kiếm -->chỉnh TP chọn OK ---> nhấn F1 nhập các thông số rồi OK để dò.

Còn về tần số của các kênh bạn có thể tham khảo Tại đây (nếu bạn đang thu tín hiệu từ vệ tinh vinasat1 thì bạn có thể thu miễn phí một số kênh Của VTV và HTV )
cách thu tín hiệu từ Vinasat1 tham khảo tại đây

ffv

Active Member

Con này bạn có thể dùng mã ẩn để tăng thêm kênh ngoài nhưng kênh của DTH :p Cách nhập mã ẩn như sau
B1 :Vào menu chon cài đặt nhập mã 0937
B2 :Bấm nhanh F4, F3, F2, F1, CH-, CH+
B3 :Bấm số 0 hiện ra bảng nhập mã số rồi nhập 7789
B4 : xuất hiện menu ẩn dò kênh bằng tay
B5 :Chọn mục: tìm kiếm -->chỉnh TP chọn OK ---> nhấn F1 nhập các thông số rồi OK để dò.

Còn về tần số của các kênh bạn có thể tham khảo Tại đây (nếu bạn đang thu tín hiệu từ vệ tinh vinasat1 thì bạn có thể thu miễn phí một số kênh Của VTV và HTV )
cách thu tín hiệu từ Vinasat1 tham khảo tại đây

Có cách nào làm tương tự áp dụng cho đầu Samsung (K+HD) không bác?

vxthanh

Có cách nào làm tương tự áp dụng cho đầu Samsung (K+HD) không bác?
Hình như đầu thu vệ tinh của bạn mang mã Sản phẩm là Samsung smt-s5060 :"> thì phải
về khoản đầu thu samsung này mình không được rõ cách làm cho lắm :-S nhưng bạn thử mã ẩn của các phiên bản khác xem sao :D
B1 : Vào menu
B2 : system setup ( Cài đặt hệ thống )
B3 : system information ( Thông tin hệ thống )
B4 : Nhập 0000

Hình như đầu thu vệ tinh của bạn mang mã Sản phẩm là Samsung smt-s5060 :"> thì phải
về khoản đầu thu samsung này mình không được rõ cách làm cho lắm :-S nhưng bạn thử mã ẩn của các phiên bản khác xem sao :D

Đối với đầu thu 1400NA thì làm thế nào hả Bác?

ffv

Active Member

Chịu bác ạ, không thể làm được. Thực ra là tôi chẳng mấy khi xem đến kênh SD, nhưng có thêm cũng hay hay.

hvluong

Member

Thời buổi này mà còn xem truyền hình cáp??? còn gì nữa đâu mà xem,đi gia hạn thuê bao K+ xem cho sướng,còn không thì xem free 6 kênh VTV cho nó tiết kiệm.

Anh xem cáp HD từ khi bọn K+ nó chưa ra đời cơ. Em không biết cáp CEC là gì à

thegioi05

Active Member

Bạn mang về quê hỏi có ai xài thì cho hoặc bán lại, chứ có CEC rồi thì xài K+ cũng vậy thôi.

tai1234

bác bán lại cho tớ nói giá và để số đt luôn

ptt0903939220

đầu dth vẫn còn rất giá trị với những người biết và thực sự cần nó.

Bên trên