Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

thegioi05

Active Member
Ðề: Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

Chất lượng không bằng trên TV có DVB-T2 đâu. Đa số các bác kinh doanh đầu tàu giờ đã ngưng, hoặc rút dần ra khỏi việc kinh doanh rồi.
Chém thật!! Đang chuẩn bị có một đợt xả hàng TV LCD không tích hợp DVB - T2, mấy TV này không mua đầu thu thì xem bằng niềm tin à.

undpnd

Này nhé, trước đây khi chưa có đầu thu VTV HD2 thì đầu Tàu bán quanh quẩn cái giá từ 600-750k tùy cửa hàng, giờ VTV HD2 ra thị trường, đầu Tàu giảm giá phân nửa để cạnh tranh (tùy chỗ bán). Nhưng nói thật các bác, cái đầu Tàu xem chớp chớp rất khó chịu - hên sui tùy cái. Bác nào mua loại này, nên trực tiếp đến cửa hàng coi thực tế, vừa mắt hãy mua, bảo hành thì rất ngắn (cũng tùy chỗ bán luôn).

Tóm lại, hàng Tàu thì giá rất rẻ, tùy từng con hàng.

qlovely19

Chém thật!! Đang chuẩn bị có một đợt xả hàng TV LCD không tích hợp DVB - T2, mấy TV này không mua đầu thu thì xem bằng niềm tin à.

cáp RF Analog nét vô đối
RF digital nhập nhèm dek xem được
chuẩn men ;)

Anh Manh

Well-Known Member

Tớ phải dùng cái HDMI cũ,cái bán kèm theo đầu hơi kém.

thegioi05

Active Member

Hôm nay dò sóng ở Bình Long - Bình Phước thì thu được sóng T2 của VTV khá mạnh. Còn AVG thì chập chờn quá không bắt được.

sokita

Member

Bác lấy số ĐT của một bác chuyên bán đồ cho anh em DVB tại khu vực HN (có số ĐT ngay tại HDvietnam), gọi thử, hỏi mua, bác ấy sẽ nói cho nghe vì sao?

Thế là bác mới biết 1 người đúng không ạ. Em quen gần như hết tất cả mọi người bán đồ DVB tại HN
Không có chuyện như bác nói nhé
Và thêm nữa là bác nói hàng tàu xem giật giật thì không đúng rồi. hàng chính hãng VTV nói sâu xa cũng là từ tàu qua thôi mà bác.
Hàng DVB T2 giảm giá mạnh là vì đầu chính hãng của VTV có giá khá hợp lý.
Và bọn tàu nó ngửi thấy thị trường VN thơm là nó vào ngay ( tự giá sẽ giảm thôi)
Nhớ lúc đầu VTV mới phát sóng DVB T2, kiếm 1 con để nghịch khó thật. Toàn mấy con anh khựa xuất sang châu âu. Sau này vẫn mấy con đó được thương gia yêu cầu việt hóa và chỉnh sửa lại chút phần mềm để phù hợp với VN. Nếu bác nào lấy lô DVB T2 đó cực ngon luôn

sokita

Member

Có một nghịch lý là TV tích hợp DVB T2 giá chênh khá cao so với TV ko tích hợp nếu tính cùng phân khúc. Đáng lẽ chênh khoảng 600-700k là đẹp các bác nhỉ

3dong

Member

Có một nghịch lý là TV tích hợp DVB T2 giá chênh khá cao so với TV ko tích hợp nếu tính cùng phân khúc. Đáng lẽ chênh khoảng 600-700k là đẹp các bác nhỉ
TV tích hợp đầu thu DVB-T2 là các loại TV đời mới trừ Sony (2013) còn lại đều đời 2014 cả. Mới thì đắt hơn cũ

qlovely19

phải thêm quy định Tivi có T2 màn hình phải là HD 1080P trở lên

Anh Manh

Well-Known Member

Mình đang chờ hàng không tích hợp DVB-T2 giảm giá để kiếm cái to hơn đây.

colory

Mình đang chờ hàng không tích hợp DVB-T2 giảm giá để kiếm cái to hơn đây.
Cùng ý tưởng!!!

Tivi này loại 32inch bây giờ đã giảm còn hơn 4tr 1 chút, nó còn giảm nữa không bạn :D
Thật sự nhà dùng cáp canh me thì quá thơm, đã canh thì canh mấy em bự 40-42 inch ấy :D

undpnd

Cùng ý tưởng!!!

Tivi này loại 32inch bây giờ đã giảm còn hơn 4tr 1 chút, nó còn giảm nữa không bạn :D
Thật sự nhà dùng cáp canh me thì quá thơm, đã canh thì canh mấy em bự 40-42 inch ấy :D

Hôm rồi sinh nhật Nguyenkim.com mà em dạo qua, chẳng có TV nào có cái giá này. Có mỗi cái TV gì đó gần có giá này, nhưng nó lại có luôn DVBT2 mới chết, nhưng xem thấy ... không ổn.

vid006

Mình dùng bộ chuyển HDMI ra VGA kết nối đầu vtv hd/t2 vào màn vi tính CRT 15" 1024x768 thì màn hình đen thui (bóng hình vẫn sáng), vẫn có tiếng. Chỉnh các chế độ màn hình của đầu thu rồi vẫn ko được. Bác nào cũng dùng màn PC như mình cho cao kiến với.

rua bo

Well-Known Member

Bác làm theo bác này xem sao. http://www.hdvietnam.com/diendan/80-truyen-hinh-hdtv/884553-dau-thu-dvb-t2-cua-vtv-11.html
Mình dùng bộ chuyển HDMI ra VGA kết nối đầu vtv hd/t2 vào màn vi tính CRT 15" 1024x768 thì màn hình đen thui (bóng hình vẫn sáng), vẫn có tiếng. Chỉnh các chế độ màn hình của đầu thu rồi vẫn ko được. Bác nào cũng dùng màn PC như mình cho cao kiến với.

vid006

Màn của mình chỉ có cổng VGA thôi, ko có DVI.

duchungnq

Member

em vừa mới làm 1 em dvbt2 của vtv giá 699k mua ở vtv broadcom, nghe e nhân viên ở đó nói hết 31.08 sẽ tăng giá???
nhà e ở Lương Khánh Thiện, Hoàng Mai, Hà Nội chỉ cần dùng cái ănten râu là bắt đủ các kênh (42 kênh) luôn, vậy mà mấy e bán hàng cứ tán lấy thêm anten.

thegioi05

Active Member

Xu hướng người ta là giảm giá đầu thu chứ ai có chuyện tăng giá đầu thu. Tăng lại có dịp các anh đầu tàu có dịp tung hoành. Chắc là em bán hành chém gió rồi.

Bên trên