Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

xamactt

Ðề: Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

Các bạn cho mình hỏi đầu thu xbox xem có đẹp hơn vtv t2 không các bạn,mình thấy đầu vtv xem hơi nhiễu,không được mịn.

dinhmuahd

Em ở bắc giang mới mua con này hình ảnh khá đẹp nhưng mỗi tội ban ngày chỉ xem đc k26, tối mới thấy có k34 và k51. K51 thì em nghĩ ở xa nên sóng yếu, nhưng k34 xưa nay ở quê em vẫn bắt ngon ko biết có phải dạo này có vấn đề ko hay tại do đầu thu, có bác nào biết chỉ em vs @@

boyben2011

Well-Known Member
Đầu VTVT2 này vừa mới lên giá 850k/1 cái đầu đắt lòi kèn thà mua đầu Tung Của 500k/1 chiếc cho nó rẻ :D

P/s:Kinh doanh theo kiểu mấy ô nhà nc ntn hèn chi dân VN như em dùng toàn đồ Tàu là phải.Bách nhục lắm các bác à,đắng lòng quá các bác à :(:)(:)(:)((

bitcoin

Member
Ðề: Re: Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

Đầu VTVT2 này vừa mới lên giá 850k/1 cái đầu đắt lòi kèn thà mua đầu Tung Của 500k/1 chiếc cho nó rẻ :D

P/s:Kinh doanh theo kiểu mấy ô nhà nc ntn hèn chi dân VN như em dùng toàn đồ Tàu là phải.Bách nhục lắm các bác à,đắng lòng quá các bác à :(:)(:)(:)((
Haizzzaaa... Tăng gì mà tăng dữ :-<

duchungnq

Member

ô hwa em trốn làm đi ra đấy mua vì nghĩ ra đấy mua được luôn, ai dè ngồi trc e đã là 2 người rồi, và sau em còn 2 người đến mua nữa, có ông mua 2 cái rồi giờ đến mua tiếp 2 cái nữa, mà 2 em bán hàng ko cho mua luôn, bắt chờ hướng dẫn và dò sóng hộ cho từng người một. Cứ tưởng bọn này bán hàng yếu mà hóa ra bán đc phết, chỉ cần có cái thương hiệu vtv là chạy vèo vèo, như hôm qua nó bán 2 tiếng e ngồi mà hết được 6 cái.

mấy e bán hàng nói tăng giá vì sang tháng 9 chính thức xuất hàng sang đại lý, nên tăng giá để đảm bảo đại lý có lãi, nôm na giá này là giá buôn, nên ng mua lẻ sẽ ko mua đc giá này nữa, đấy là lý do mà bên trang web vtv broadcom ko báo giá chính thức.

trước e nói mà mấy bác ko tin
định mua cái nữa mà thôi, lắp cáp quang và chuyển android box cho hiện đại

Tống Công minh

Active Member

đà nẵng chiều nay mới quét kênh chuý nữa té ghế
[/IMG]
Mình cũng ở Đà nẵng nhưng dò sóng không thấy kênh VTV6HD & VTV3HD

Lạ nhỉ. Chất lượng các kênh tới 93% mà không có sóng VTV. Mà ở ĐN trạm phát chỉ thấy ở Sơn Trà thôi. Ý bác là VTV chưa phát sóng tại ĐN phải không?
bác xem thiết bi của bác(đầu thu, tivi có hổ trợ dvb t2 ko)
mềnh ở đà nẵng,thanh khê thu được 108 kênh nhưng chỉ xem được 41 kênh free
vtv1 hd
vtv3 hd
vtv6 hd
vtv6 hd vietnam-japan(jav không che)

Tống Công minh

Active Member

Mình ở Hoà Thuận Tây, gần khu truyền dẫn Viettel ấy, nhưng không thu được sóng VTV. Chắc do để anten thấp (chỉ gác lên bờ rào thôi). Hôm nay xem cái "không che" trên VTC3, nối vào máy chiếu mờ ảo lắm. Mình sẽ kéo anten lên tầng 2 xem sao. Hy vọng là thu được VTV. Cái đầu thu mình mua của một bác trên HDVN này nên chắc không phải lỗi thiết bị.

quangtu48

Member

Giờ đầu thu của hãng nào tốt hả các bác?
Có nên chờ 1 thời gian nữa cho đầu thu giảm giá ko?

Em ở BG mà sao không bắt được nhỉ? Trước kia vẫn xem bình thường, từ vụ đổi trạm phát đến giờ vẫn không có là sao hả các bác, có phải chỉnh lại hướng Ăng ten không các bác? Em vẫn để hướng cũ thu được các kênh của VTC và AVG mà không thấy có kênh HD Free của VTV. Hic

dinhmuahd

Bác ở chỗ nào BG thế, em ở lạng giang còn bắt đc mỗi kênh 26 của VTC cơ, k34 thì chập chờn lúc có lúc ko, VTV thì xem đc mỗi hôm đá bóng VN ngày 11-9, AVG thì ko thấy đâu @@, mà em cay là xung quanh nhà khác dùng đầu tàu cũ vẫn bắt đủ các kênh của VTC, ko biết có phải tại đầu thu nhà em ko :(

Mình ở TP bắc giang. Bác dùng đầu dvb-t2 của vtv à? Mua ở đâu vậy. Mình dùng abomax. Thấy ghi sx ở Việt Nam nhưng chắc là tàu khưa. thôi. Chắc tại hướng ăng ten của bác chưa chuẩn. Vtc và avg hơi lệch nhau tí. E để ở giữa thì thu được cả hai

Cho mình hỏi nếu mức tín hiệu của mình chỉ 30% nhưng hình ảnh và âm thanh vẫn xem ok, không bị xước hình. Vậy nếu mức tín hiệu 30% so với mức 90 - 100% thì hình ảnh và âm thanh có gì khác biệt không vậy

budapest

Cho mình hỏi nếu mức tín hiệu của mình chỉ 30% nhưng hình ảnh và âm thanh vẫn xem ok, không bị xước hình. Vậy nếu mức tín hiệu 30% so với mức 90 - 100% thì hình ảnh và âm thanh có gì khác biệt không vậy

Khác ở chỗ, bông hoa thì bác có thể ngắt ra khỏi màn hình được, còn nhìn thấy cả mùi thơm nữa.!!!

thegioi05

Active Member

Vẫn như nhau nha bác, đó là một trong những cái khác biệt với analog. Tuy nhiên thì với mức 30% thì có thể bị ảnh hưởng nhiều hơn bởi môi trường hay sự xuống cấp của anten theo thời gian so với tín hiệu >90%.

Bên trên