Đầu thu K + không thu được tín hiệu khi thời tiết xấu:

Ðề: Đầu thu K + không thu được tín hiệu khi thời tiết xấu:

p/s: đường kính chảo thu hơi bé (60cm) so với gói cước :D

Bọn bọ xít K+ và bè lũ tay sai chỉ quan tâm đến tiền, tiền và tiền, chứ có biết nghĩ đến lợi ích của người dân đâu.

Mr_Arnaud

haha...các bác kém hiểu biết nhỉ, lúc trước em đã bảo K+ ko xem được khi trời mưa thế mà ko ai tin...toàn lũ...ko hà. Nói túm lại bị lừa tình hết rồi. Lúc bác đi mua K+ chằng thằng nào dám tư vấn thế đâu.

tyfnmax

Active Member

haha...các bác kém hiểu biết nhỉ, lúc trước em đã bảo K+ ko xem được khi trời mưa thế mà ko ai tin...toàn lũ...ko hà. Nói túm lại bị lừa tình hết rồi. Lúc bác đi mua K+ chằng thằng nào dám tư vấn thế đâu.

VTC hồi mới triển khai mưa to nhỏ gì là tạch mà. Dạo này thì ổn hơn rồi

ptt0903939220

để giảm hết mức hiện tượng o xem được khi trời mưa các bạn nên đầu tư chảo 1,2m ku jonsa hoặc 1,8 m jonsa vừa cband vừa ku band.các công ty truyền hình cáp hặc iptv cũng đang dùng biện pháp này cho phòng máy.bác nào muốn chơi thì liên lạc với mình tư vấn giá thiết bị và kỹ thuật lắp đặt.

phuongtv_76

Well-Known Member

Thay LNB là đỡ ngay, Ung thư thì ko ngon bằng VTC vì chảo VTC là chảo 70, Kut là chảo 60, và VTC thay LNB cao tần sẽ giảm suy hao tín hiệu hơn so với Kut

CryForU2003

để giảm hết mức hiện tượng o xem được khi trời mưa các bạn nên đầu tư chảo 1,2m ku jonsa hoặc 1,8 m jonsa vừa cband vừa ku band.các công ty truyền hình cáp hặc iptv cũng đang dùng biện pháp này cho phòng máy.bác nào muốn chơi thì liên lạc với mình tư vấn giá thiết bị và kỹ thuật lắp đặt.
Chảo 1,8 m jonsa giá bao nhiêu vậy a tuấn tú

dhpaul

Well-Known Member

Thực ra đối với những người rành công nghệ thì sẽ biết và chấp nhận việc TH vệ tinh băng Ku mất tín hiệu khi trời mưa. Nhưng đối với những người không rành thì họ không biết, tại sao không khuyến cáo ngay từ đầu? Bây giờ người ta thắc mắc thì xổ ra 1 câu thiếu trách nhiệm là... chịu thế này à?

Diorvn

Thay LNB là đỡ ngay, Ung thư thì ko ngon bằng VTC vì chảo VTC là chảo 70, Kut là chảo 60, và VTC thay LNB cao tần sẽ giảm suy hao tín hiệu hơn so với Kut

chảo VTC đường kính 75 cm!

phuongtv_76

Well-Known Member

Vâng nếu đúng 75 lại càng ngon vì thực ra Kut chỉ có 60, nên hay bị kêu hơn VTC cũng hợp lý, nếu bác nào dùng Kut thì chơi cái chảo to tí sẽ tốt hơn

Nhắc lại: Đặc điểm của truyền hình kỹ thuật số là bị hấp thụ nhiều trong mưa. Mưa to quá không xem được thì… chịu thật, chẳng có cách nào khắc phục được cả.
Miễn bình luận

phuongtv_76

Well-Known Member

Cao Văn Liết trả lời như vậy thì chém cha cu Liết, cũng phải trả lời cho xứng nhà cung cấp DV chứ

ptt0903939220

các bác đầu tư chơi chảo 1,2m ku hoặc 1,8m c band jonsa thì vụ trời mưa sẽ ổ định như truyền hình cáp hoặc iptv thôi vì cũng như vậy khi lấy tín hiệu từ ku band.

phuongtv_76

Well-Known Member

Kut chảo bé, lại LNB loại thwờng, ko phải loại cao tần, nên rất dễ bị mất sóng, vì vậy dùng Ku*t thì khó khắc phục lắm mà thằng LIết nói thì hơi thô lỗ nhwng đó là sự thật của Ku*t

Bên trên