Đầu tư ampli loa rẻ và hiệu quả

da vinci

Active Member
Ðề: Đầu tư ampli loa rẻ và hiệu quả

Đồng ý với gần hết ý kiền của bác nêu trên nhưng mạn phép tản mạn vài dòng thế này thôi:
Bro đã nêu thêm vài ý kiến hay. Tôi chỉ nói vài sự khác biệt giữa hàng xài rồi mà hàng mới thôi. Giống như bạn Thế Anh nói hàng cũ và hàng mới o có sự chênh lệnh thì chỉ đúng với hàng xịn thôi (cái này có giá o hề rẻ như Luxman chẳng hạn). Đơn cử như loa hồi xưa màng loa đa số là màng giấy, còn bây giờ có rất nhiều chất liệu làm màng loa như Klevar, gốm, gỗ... Ngoài ra còn nam châm đc nâng lên dẫn đến công suất loa ra rất cao. Giống như lấy loa xưa ra đánh nhạc rock hay dance vậy, nghe mà muốn cắn lưỡi.
Tôi có người wen mở tiệm ở chợ Nhật Tảo thì mới biết trình độ tút hàng của thợ VN rất cao. Nếu mua hàng xài rồi thì có khả năng dính phải hàng loại này o phải nhỏ. Ngoài trừ TH bạn đặt hàng từ nc ngoài về chứ mua tại đây thì...

nghe&nhin

Member

Bro đã nêu thêm vài ý kiến hay. Tôi chỉ nói vài sự khác biệt giữa hàng xài rồi mà hàng mới thôi. Giống như bạn Thế Anh nói hàng cũ và hàng mới o có sự chênh lệnh thì chỉ đúng với hàng xịn thôi (cái này có giá o hề rẻ như Luxman chẳng hạn). Đơn cử như loa hồi xưa màng loa đa số là màng giấy, còn bây giờ có rất nhiều chất liệu làm màng loa như Klevar, gốm, gỗ... Ngoài ra còn nam châm đc nâng lên dẫn đến công suất loa ra rất cao. Giống như lấy loa xưa ra đánh nhạc rock hay dance vậy, nghe mà muốn cắn lưỡi.
Tôi có người wen mở tiệm ở chợ Nhật Tảo thì mới biết trình độ tút hàng của thợ VN rất cao. Nếu mua hàng xài rồi thì có khả năng dính phải hàng loại này o phải nhỏ. Ngoài trừ TH bạn đặt hàng từ nc ngoài về chứ mua tại đây thì...
HÊN-XUI thoai!
hàng mới bây giờ lắp ráp ở khu CN VN-Singapore nhiều lắm (được PP, BH chính hãng luôn!), xài mấy cái này tớ thà mua đồ cũ (nội địa càng tốt). Tất nhiên khi mua đồ cũ cũng có rất nhiều rủi ro, để giảm thiểu những rủi ro này thông tin của những người đi trước rất bổ ích, và bạn có thể tìm thấy dễ dàng tại những diễn đàn lớn về nghe-nhìn, truyền miệng từ những người thân quen, sách báo... :D
ngoại trừ mấy cái có giải mã DB-True HD và DTS-HD Master Audio ra bạn có thể tìm thấy tất cả công nghệ mới trên thị trường đồ cũ hiện nay, mà 2 món ăn chơi này tốn nhiều đạn dược lắm đấy (chi tiết mời LH bác Nam >:)) ko phải ai cũng kham nổi 8-x.
như tớ đã xác định sẽ còn gắn bó với DTS trong vài năm nữa :-*

huuquynh

Ðề: ONKYO S3100 Digital 5.1 sẽ đánh bại được Z5500?

Bạn có thể tham khảo giá tại đây:http://www.avac-used.com/[/QUOTE]
Tham khảo thêm www.kakaku.com .
Tại JP k nên ra Akihabara hay dendentown mua, vì giá cả không cạnh tranh mà nên mua qua website là giá rẻ nhất.

vinagoh

Well-Known Member

Sau nhiều lần lổi hẹn mà đến giờ echip vẩn chưa review con ONKYO S3100.

Em xem Specifications thì thấy AVR con này không có cổng HDMI in/out, chỉ có componet.....mà vỏ của 5 loa (C,FL,FR,SL,SR) đều được làm bằng....nhựa các bác à.

meomatto

Active Member

Chơi hàng cũ thì chắc chắn là may-rủi rồi. Chí ít phải là người bán thì mới nắm dc nguồn gốc, chất lượng chứ người chơi mà có dc nhiều kinh nghiệm thì phải bỏ nhiều học phí lắm. Mà mỗi dòng sản phẩm ra đời, dù cao hay thấp thì cũng đã dc nghiên cứu từ hãng và có thị trường mục tiêu nhất định chứ! nếu ko thì sản phẩm bán cho ai đây? Quan trọng nhất là phải tùy thuộc vào Cái Giỏ Của Mình Có Bao Nhiêu Thóc? Các bác nhể! Các bác cứ tưởng chơi hàng Nội địa mà đã ngon àh? dễ thường ở nc ngoài nó cũng ko có công nghệ mông má đấy? Tóm lại là em thấy: Chơi đồ cũ quá khó và quá khổ.

conan0402

Member

ampli của em có 4 chuẩn DSP , doby pro logic,strereo và doby 3 trereo thì em nên sài cái nào đây mấy pro....(cái ampli này em chỉ lấy tìn hiệu loa fron từ vi tinh thôi)

Bên trên