ĐẦU VTC HD PHÁTCÓ CHUẨN KHÔNG?

quanghd12345

Ðề: ĐẦU VTC HD PHÁTCÓ CHUẨN KHÔNG?

mình muốn đầu tư dàn hd ,mà có tivi full hd 32in rồi laptop ko mạnh lắm,vậy mình đầu tưcái gì nữa chĩ giúp mình với.

vkc

Well-Known Member

mình muốn đầu tư dàn hd ,mà có tivi full hd 32in rồi laptop ko mạnh lắm,vậy mình đầu tưcái gì nữa chĩ giúp mình với.

Cái bạn cần là
Một máy PC đủ mạnh để coi HD
Hay là HD Box cho nó đơn giản
Và một bộ dàn âm thanh 5.1 có giải mã DTS và Dolby Digital

Kool

10 kênh HD lận mà anh, dò lại đi anh ơi :)

vip_pro_1702

10 kênh HD lận mà anh, dò lại đi anh ơi :)

Hồi trc 9, bây h 10
Mà thằng VTC làm ăn bố láo lắm. Mấy cái kênh 9 và 10 phát lung tung, thập cẩm hầm bà lằng. Thậm chí nó còn k phát kênh Hà Nội nữa. Thi thoảng dò được kênh HN, coi 1-2 bữa thì lại mất, cứ mỗi lần mở ra thì chỉ nheo nhéo tiếng tây tiếng tàu j đó rồi im ra(k có hình)

Kool

Hồi trc 9, bây h 10
Mà thằng VTC làm ăn bố láo lắm. Mấy cái kênh 9 và 10 phát lung tung, thập cẩm hầm bà lằng. Thậm chí nó còn k phát kênh Hà Nội nữa. Thi thoảng dò được kênh HN, coi 1-2 bữa thì lại mất, cứ mỗi lần mở ra thì chỉ nheo nhéo tiếng tây tiếng tàu j đó rồi im ra(k có hình)
Ủa mà kênh Hà Nội hay lắm hả anh? Em thấy VTV, HTV với VTC (SD) coi cũng đủ rồi, nhưng chủ yếu chỉ coi HD1, HD2, Nat Geo HD, f.TV HD, iTV với MTV, HBO, Star Movie và Fake ESPN.
Lúc trước kênh VTC|HD10 là CHC của bọn Tàu, tối có chíu mấy phim cổ trang, có sub Eng thì coi rất thix, nhưng bây giờ thành NHK của Jap nên chả coi được gì cả (Tin tức chán phèo)
Em nghĩ là kênh VTC|HD10 là thằng VTC chơi "trial" với mấy đài khác, nhận HD về phát sóng "thử nghiệm" coi có vừa ý hay không, hết thời gian trial thì không mua bản quyền, không phát nữa.... nhưng thật là làm ăn tạm bợ vậy để đẩy số kênh HD lên mà thôi

dhpaul

Well-Known Member

Thì để thỏa mãn nhu cầu muốn xem thời sự HD của bà con còn gì :D.
Kênh CHCHD thực ra VTC phát khá linh tinh từ lâu, chả có 1 đợt cắt kênh này đi phát Unitel Classica rồi sau đó lại phát nó trở lại. Chắc đang chờ bản quyền nên nó cũng cắt luôn.

kir

Member

Các bác làm ơn cho hỏi nếu lắp VTC HD thì hiện giờ mình coi được bao nhiêu kênh SD + HD vậy?

manhthang

Huyền Thoại

8 kênh HD chính thức, 2 kênh upscale và khoảng 50 kênh SD bác ạ.

akhoa2k

thế cái đầu đó lắp đặ hết bao nhiêu vậy mấy bro?

manhthang

Huyền Thoại

thế cái đầu đó lắp đặ hết bao nhiêu vậy mấy bro?

4tr6 cho set top box + chảo thu + thẻ sử dụng 1 năm.
Tuy nhiên nếu đăng ký dùng IPTV với 2tr6 bạn cũng được sử dụng số lượng kênh và chất lượng y chang. Với điều kiện là nơi bạn đang ở có dịch vụ IPTV của VNPT.

HDTera

Các bác thấy tương lai của các thiết bị phát HD bây giờ có cạnh tranh nổi với IPTV, VTC ko? Các bác cho xin ý kiến tham khảo phát nhể

dhpaul

Well-Known Member

2 thiết bị này có mục đích sử dụng hoàn toàn khác nhau, cần phải hiểu điều đó trước tiên.
Các thiết bị phát HD là thiết bị lưu trữ dữ liệu cá nhân, còn IPTV và VTC là các dịch vụ truyền hình và đài truyền hình phát sóng đến mọi người.

Kool

Hè hè NHK nhàm chán đã được thay thế bởi Nat Geo WILD HD rồi :X :X
Luxe.TV lâu lâu biến mất, còn ESPN không biết khi nào lên HD
VTC còn nhìu chuyện để nói quá

ngoconline

sao em chỉ thấy có 43 kênh thôi nhỉ ?
kênh HD 9 và FASHION HD nó phát đi phát lại, chán cả người .

au280290

Member

Cái đầu thu vtchd 01 hôm nay tự dưng giở chứng mở lên xem được khoảng 1 phút là tivi đen thui (đầu thu vẫn hiện số kênh như thường), phải tắt đầu thu đi bật lại mới xem lại được nhưng cũng khoảng 1 phút sau lại tắt ngúm tiếp :(

jameborn

Mình mới mua về dùng ,nó coi đc 9 đài hd, cho mình hỏi xem có đúng ko?^:)^

Các anh cho em hỏi có ai đã dùng thằng K+ Plus mới ra chưa? Chất lượng như thế nào? Sao em thấy phí nó cao quá, mà chỉ mới có SD thôi, chưa có HD.

Bên trên