Dạy cách Converter để burn đĩa DVD!!!

silverfox

Member
Mình ko biết post cái này vào đâu nên mình viết tạm vào mục này. Mình có 1 số điều cần hỏi là: Mình muốn burn đĩa DVD để xem trên đầu đĩa bình thường nhưng mình ko biết làm thế nào. Mình đi ra hàng đĩa mua về xem thấy chất lượng rất tốt, có sub, phụ đề hay, mà cách làm của họ cũng đẹp. Mà lại xem trên đầu DVD thường.

Hiện nay cũng đã ra đầu đĩa chuẩn DIVX mình cũng làm thử mấy cái đĩa và thấy xem được trên đầu chuẩn DIVX còn đầu DVD thường thì ko. Mà đầu đĩa chuẩn DIVX có cổng HDMI nhưng lúc mình dùng USB cắm vào xem 1 file avi chất lương 1080 thì lại ko lên hình và nó bảo ko bật được là sao. Nhưng lúc mình Converter thay lại khung hình xuống 740x480 thì đầu lại đọc ngon.

Các bạn có thể giải đáp cho mình được ko.

cinefan48

Member
Ðề: Dạy cách Converter để burn đĩa DVD!!!

Đầu DVD loại phổ thông rẻ tiền thì chỉ có thể đọc được file đuôi AVI với chất lượng hình ảnh, âm thanh hạn chế thôi, khung hình khoảng 720x480 như của DVD. Nếu nó đọc được file film với chất lượng 1080 hoặc 720 thì mấy cái hộp ổ cứng phát HD bán cho ai?

Nếu bạn muốn burn phim DVD thì phải có chương trình convert film từ các định dạng khác sang file có đuôi VOB, rồi mới ghi vào đĩa DVD trắng thì mới được. Dùng thử DVD Flick đi, free mà khá tốt.

Bên trên