Đây có phải là file Lossless fake ko nhỉ?

user41286

Cho mình hỏi đây có phải là file Lossless fake ko?

user41286

Ðề: Đây có phải là file Lossless fake ko nhỉ?

Up phát ngồi hóng, thắc mắc qua giờ mà chưa có ai giải đáp giùm :(

phamhongson

Well-Known Member

Chính xác rồi còn băn khoăn làm gì. Nó không phải là bản upscal từ MP3 nhưng là bản chất lượng kém. Muốn chính xác hơn nữa thì phải xem thêm hình ảnh đồ thị db/hz để xem sự biến thiên của db theo tần số..

mossti

Hàng thật thì nó như thế nào vậy mấy bác

user41286

Chính xác rồi còn băn khoăn làm gì. Nó không phải là bản upscal từ MP3 nhưng là bản chất lượng kém. Muốn chính xác hơn nữa thì phải xem thêm hình ảnh đồ thị db/hz để xem sự biến thiên của db theo tần số..

Có nghĩa là khoảng 95% so với bản xịn phải ko bạn? Thật ra thì nhiều bài nhạc trên mạng chỉ đc như thế thôi, ko kiếm đc bản nào tốt hơn, gần chục bài trong list của mình bị như thế, kể ra cũng buồn nhỉ :(

Ảnh có chụp đồ thị Hz luôn đó bro, click vào xem giùm mình hàng thật hay fake nhé :) trên mức 20Hz nhưng bị cắt 1 khoảng nhỏ ở trên (khoảng 95% chứ ko full cột như hình dưới).

Hàng thật thì nó như thế nào vậy mấy bác

Hàng thật đây :D nhiều cái còn nét căng hơn nữa

anh0424

Active Member

lossless đấy. yên tâm đi :)

doanxem

Well-Known Member

quang phổ trên là nhạc gì thía,hòa tấu đàn ca sáo nhị hay nhạc gì vậy??

caokia05071982

lossless đểu đó bạn , bỏ đi . lossless xịn là 2 kênh quang phổ nó sát gạt và rất là mịn không tì vết bạn ơi . Trên diễn dàn hdvietnam mình cũng có down nhiều lắm , lossless thiệt thì cũng nhiều mà cũng có fake luôn , cái nào fake mình bỏ khỏi thắc mắc bởi dù gì cũng là công người ta up lên . Thí dụ như down album coast to coast westlife , toàn bộ nguyên album đó tần số bị cắt ở 21khz mình cũng xóa bỏ bởi nó chưa phải là lossless thật . lossless thật là bao quang phổ >21khz . Thân;;)

Bên trên