Đây không hoàn toàn là thành quả của Photoshop đâu nhé!

symphony

Well-Known Member
Nhiều người sẽ phải giật mình khi biết rằng những bông hoa tuyệt đẹp ở trong bài viết này hoàn toàn không phải là những tác phẩm được làm từ Photoshop, nó là thành quả của nhiếp ảnh gia thực sự đấy!

Tác giả của những tấm hình này tên là Jack Long. Anh đã mất nhiều ngày và thậm chí là nhiều tuần để hoàn thành các tác phẩm của mình.

Mặc dù Jack Long tiết lộ có cắt ghép đôi chút bằng Photoshop, tuy nhiên, về cơ bản để ghi lại những khoảnh khắc kỳ diệu nhất, người nghệ sĩ của chúng ta đã sử dụng chiếc máy ảnh có khả năng chụp hình ở tốc độ cao cùng với một kế hoạch tỷ mỉ và vô cùng khoa học.

Những tia nước sử dụng trong các tác phẩm đã được pha chế với nhiều màu sắc, làm cho chúng giống như là những bông hoa đang khoe sắc và đầy sống động. Nếu không tin thì bạn có thể ngắm nhìn chúng thông qua bộ sưu tập sau:

vinhban218

Ðề: Đây không hoàn toàn là thành quả của Photoshop đâu nhé!

tuyệt đỉnh công phu

vucovu

Nghệ thuật thì luôn tốn kém.

Không hiểu tác giả thực hiện điều ấy như thế nào nhỉ? Thật khó tin !!!!!!

cũng đang thắc mắc là thực hiện như thế nào ?

biboyime1

chắc là chụp liên tục. chọn bức hình đẹp nhất

Tốc độ chụp cực nhanh. Hình như đã có topic kể về chuyện chụp ảnh kiểu này rồi, toàn dùng máy khủng mới chụp được chứ anh mình thì còn lâu

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Tốc độ chụp cực nhanh. Hình như đã có topic kể về chuyện chụp ảnh kiểu này rồi, toàn dùng máy khủng mới chụp được chứ anh mình thì còn lâu

Máy không cần khủng (dslr cỡ canon 500d cũng đủ làm), quan trọng là ý tưởng và cách thực hiện thôi.

---------- Bài trên gởi vào lúc 09:49:17 AM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 09:49:02 AM ----------

Máy không cần khủng (dslr cỡ canon 500d cũng đủ làm), quan trọng là ý tưởng và cách thực hiện thôi.

bebinhtien

nếu nắm vững dc căn bản của tốc độ - khẩu độ và ánh sáng thì mình có thể tạo dc những tấm hình gần như vậy (phải mất nhiều thời gian đó) :D những tấm nầy là wá pro rồi ... đẹp thật

Bên trên