Đây mới là cách cầu hôn của một nhiếp ảnh gia

Angus_Bert

Film critic
Đối với hạnh phúc lớn nhất của đời mình thì người ta luôn tìm kiếm những cách thể hiện ngọt ngào và độc đáo nhất. Nhiếp ảnh gia Jerrit Pryun sống tại New York đã cầu hôn bạn gái mình yêu cách đây 2 năm theo một cách vô cùng tuyệt vời. Pryun đã ngỏ lời cầu hôn qua phần ống ngắm trên một chiếc SLR cổ của mình.

Pryun là một biên tập viên cho trang blog nhiếp ảnh Fstoppers, và anh nảy ra ý tưởng về một lời cầu hôn bằng chính những thứ mà mình có với một chiếc máy ảnh và một chiếc tripod. Sau nhiều thời gian suy nghĩ thì Pryun quyết định chơi độc khi ghi dòng chữ "Marry Me" lên một miếng decal màn hình của iPhone và dán nó lên phần đít lăng kính trên chiếc SLR Nikkormat.

Tuần rồi thì Pryun đã đến một trang trại trồng rượu vang, tất nhiên là dẫn theo người tình trăm năm của mình. Sau một vài "hoạt động vui vẻ" (mình không biết chữ leisure ở đây dịch sao cả :D), anh chàng này sắp đặt chiếc máy SLR lên tripod. Sau đó Pryun đề nghị bạn gái lấy nét trên chiếc Nikkormat kia khi nhiếp ảnh gia này đang đứng trong khung hình, và sau đó quỳ xuống cầu hôn ngay khi cô ấy nhìn vào phần ống ngắm.

Dưới đây là những gì người bạn gái này thấy khi nhìn vào chiếc máy ảnh.

Và tất nhiên câu trả lời là "có", thế là một người đàn ông mới chính thức đeo gông vào cổ. Dù gì thì cũng chúng mừng anh. Và nhờ anh em lại biết một trò mới để cầu hôn sau này :))

Theo Peta Pixel

cuongdoanvan

Well-Known Member
Ðề: Đây mới là cách cầu hôn của một nhiếp ảnh gia

mấy lão nhiếp ảnh nhà mềnh còn ai cô đơn khg ta :))

binhviet1412

chẳng ai cô đơn đâu bác, chưa yêu ai thật sự nhưng có hàng tá em theo, thiệt chán chẳng buồn chết

0203

Re: Ðề: Đây mới là cách cầu hôn của một nhiếp ảnh gia

Đọc chuyện của người ta mà mình cũng thấy vui lây. Nice! Chúc mừng anh chị ấy!

bemtigon

Active Member

Độc mà hay thiệt...
p/s: ôi tình yêu làm bao điều kì diệu :x

ThangNX13

General
em cá là em sẽ tìm được cách hay hơn cha này. Nếu không thì ế =))=))

longthienvn

vãi cả " nhiếp ảnh gia ".Nghĩ ra nhiều cách cầu hôn độc đáo quá :x

Bên trên