Đề nghị BQT nghiên cứu việc đăng ký sở hữu trí tuệ.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

buihung

Administrator
Để tránh những rắc rối không cần thiết ví dụ như vụ hdquangnam...Đề nghị các bác trong BQT nghiên cứu việc đăng ký sở hữu trí tuệ đối với tên miền và slogan của diễn đàn nhé.

gaubu

LeechPro
Ðề: Đề nghị BQT nghiên cứu việc đăng ký sở hữu trí tuệ.

Để tránh những rắc rối không cần thiết ví dụ như vụ hdquangnam...Đề nghị các bác trong BQT nghiên cứu việc đăng ký sở hữu trí tuệ đối với tên miền và slogan của diễn đàn nhé.

Tuy em không biết về việc đăng ký này có tốn đô la nhiều không nhưng em thấy ý này cũng rất hay. BQT nên xem xét và nếu có khó khăn thì huy động Anh em ta góp sức. Em sẽ cống hiến những gì em có thể.

Ý, nhưng mà HD và Lossless trong forum ta liệu có được !

gaubu

buihung

Administrator

Mình nghĩ việc này sẽ không tốn tiền đâu.

Liệu ai cho đăng ký sở hữu trí tuệ khi rất nhiều nội dung ở forum ta còn vi phạm luật sở hữu trí tuệ ? Chuyện C&P trên internet đâu phải là chuyện gì mới đâu, chỉ cần góp ý để người ta ghi source rõ ràng là đc rồi.

havu

Nói khi ko phải chứ cái diễn đàn của tụi mình vị phạm sở hữu trí tuệ từ trứng nước, tức là cái gì liên quan tới rip là đụng tới bản quyền.

Mình vi phạm thế mà đi đăng ký e hơi bị được, khẹc khẹc

myside

dựa vào ý thức là chính thôi,chứ khác gì chuyện xào nấu lại văn người ý mình đâu,nhưng cũng có lắm lúc hơi tiếc vì các bài viết ở đâu đó lại có nội dung và những cãi mình đã thấy ở đây rồi,chuyện sở hữu trí tuệ này như gió vào nhà trống
M.I newly version

vokycaca

hjx hjx Amen! bác muốn thêm rắc rối thì có í. ^:)^

nhatdvh

Member

Đăng ký sở hữu trí tuệ thì OK rồi, không tốn tiền mấy đâu. Nhưng khi xét duyệt tới nội dung của anh em mình thì sẽ khổ.

Thứ nhất : có rất nhiều thuật ngữ chuyên ngành không phải ai cũng hiểu.

Thứ hai : bản chất là chúng ta đã vi phạm sở hữu trí tuệ một cách gián tiếp.

Thứ ba : chúng ta sẽ bị hành cho tới khi nào ra nước thì thôi.

Tóm lại là đang sung sướng thì không nên tự rước khổ vào mình.

binna

Well-Known Member

Nói khi ko phải chứ cái diễn đàn của tụi mình vị phạm sở hữu trí tuệ từ trứng nước, tức là cái gì liên quan tới rip là đụng tới bản quyền.

Mình vi phạm thế mà đi đăng ký e hơi bị được, khẹc khẹc

=D> =D> =D> =D> =D>

Thế Anh

Tối kiến

Cái hình Logo của HDVN. Thậm chí bức tranh hình cái mắt và màng loa kia cũng đâu phải do anh em nhà ta vẽ ra. Có khi lại lấy từ trên mạng không chừng
Giờ đi đăng ký sở hữu nó. Tác giả thật nó đập cho chết.

Chưa kể vụ chia sẻ Link Download nữa.

Cứ im im mà vui thôi. Thích hợp thức hóa có khi đóng cửa 4rum luôn.

billtruc

Member

Tối kiến

Cái hình Logo của HDVN. Thậm chí bức tranh hình cái mắt và màng loa kia cũng đâu phải do anh em nhà ta vẽ ra. Có khi lại lấy từ trên mạng không chừng
Giờ đi đăng ký sở hữu nó. Tác giả thật nó đập cho chết.

Chưa kể vụ chia sẻ Link Download nữa.

Cứ im im mà vui thôi. Thích hợp thức hóa có khi đóng cửa 4rum luôn.

theo dõi hôm qua tới nay, mới thấy câu bác nói chí lí thật, bác Chip "dĩ hòa vi qúy" cái topic kia roài, a/e bớt nóng đê

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Cảm ơn sự đóng góp nhiều chiều của anh em thành viên. Chip hiểu dù có nói xuôi hay ngược thì chung quy lại anh em cũng đều muốn HDvietnam vững bền cả. Xin cảm ơn chân thành đến các anh em thành viên.

BQT cũng xét đến vấn đề đăng ký bảo hộ bản quyền từ lâu và đã thực hiện hoàn tất rồi, anh em cứ yên tâm :D

buihung

Administrator

BQT cũng xét đến vấn đề đăng ký bảo hộ bản quyền từ lâu và đã thực hiện hoàn tất rồi, anh em cứ yên tâm :D

May mà có câu trả lời này của BQT, không thì cứ đọc mấy ý kiến ở trên thì có khi chính mình cũng nghĩ ý kiến của mình là tối kiến thật.

zodiac

Member

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=5157
CỤC SỞ HỮU BẢN QUYỀN HOẶC SỞ VĂN HÓA THÔNG TIN MÀ NÓ THẤY CÁI NÀY THÌ THƠM LẮM ĐÂY, NHẤT LÀ HDVIETNAM TỪNG ĐƯỢC LÊN HTV9 VỚI BÁO TUỔI TRẺ :D

Cái này làm sao mà lo hả bác
Mấy bác BVH thời gian đâu mà đi xem mấy anh em mình làm gì hay làm thế nào nếu mình không động đến nồi cơm của các bác ấy
Cứ im im mà làm, nước sông không phạm nước giếng là được rồi

BVH còn lo đi dẹp mấy site xxx đã đủ mệt rồi
Thỉnh thoảng có làm hàng mấy cái cho báo chí toàn cảnh thui

Còn tự nhiên đâm đơn đi đăng ký bản quyền làm gì
Bản thân mình làm cái này đã vi phạm rồi còn bản quyền cái nỗi gì

Không ngờ cái đề tài của em lại làm các bác hứng thú thế
Thế mới biết các bác thiệt có lòn tốt ủng hộ HDvietnam
Cũng là vì miếng cơm manh áo và thú vui tao nhã thôi mà

Xin phép anh CHIP nhé:
Các bài viết của anh em trên HDvietnam tuy không đăng ký bản quyền nhưng đều là công sức và thuộc sở hữu của anh em thành viên. Bất cứ ai sao chép lại mà không xin phép hoặc không dẫn link đầy đủ đều có thể coi là hành vi xấu, đáng lên án. Điều này là luật bất thành văn trên bất cứ diễn đàn nào.

Anh em mình lại xa đà vào chè thuốc mà quên nhiệm vụ chuyên môn
Em đề nghị anh Chip CLOSE NGAY LẬP TỨC topic này khi anh online để dân tình đỡ xì xào

Dạo này sắp có tin tăng lương nên giá thị gạo lại tăng
Có khi nó lại tăng giá ổ đĩa cứng thì anh em mình chứa ở đâu
Dân kêu quá bác ạh

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Những bại cho rằng HDvietnam.com đang vi phạm bản quyền thì rõ là các bạn đang hiểu méo mó hoặc chẳng hiểu gì về trang thông tin này cả.

Kết bài tại đây.

Thanks and best regards.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên