Để xem film Full HD có nhất thiết phải dùng Chíp 2 nhân không?

MrBo682

Well-Known Member
Ðề: Để xem film Full HD có nhất thiết phải dùng Chíp 2 nhân không?

các bác còn phai nghiên cứu xem mình dùng loại main gì có khe pcie 0 nữa em thấy mấy bác bảo dùng p4 mà p4 thường chỉ có agp thôi nên các bác cẩn thận râu ông nọ cắm cằm bà kia :D

Cái này thì không cắm được luôn ,chứ không được ông nọ cắm bà kia\:D/

min080589

Member

thế em mới bảo ông nọ cắm bà kia cắm hơi khoai đấy :D

Hờ... Nếu AGP cũng coi HD dc. Kiếm con 9500 hay 9550 second hand gì đấy... Bán rẻ như cho. Coi 720p tốt. Chả lăn tăn gì.
Ai ko tin qua nhà em. em chỉ cho coi.
Main 865 512RAM
CPU Celeron 2.4 GHz (đời siêu cũ 478)
Card màn hình 9550 ATI

Coi 720 chạy te te...

kid90

Member

Từ E2200 trở lên thì cứ Nvida làm qué gì lên cứ múc ATI đi. nhưng tốt nhất là E5400
CUDA chỉ có ở NVIDA nhưng ATI bây giờ là của AMD rồi lên cũng chẳng mấy chốc cũng có hỗ trợ thui mà

Không bao giờ có chuyện ATI lại đi lấy công nghệ của nvidia để phát triển card của mình. ATI sẽ tự phát triển 1 công nghệ khác, mặc dù CUDA là xu hướng cho tương lai :-"

b52g0

các bác ơi. em ù tai wa'.
512MB DDR3 ATi Radeon HD4670 và 512MB DDR3 GeForce 9500 GT thì bem con nào. thank

manhthang

Huyền Thoại

ATI thì màu sắc sặc sỡ đẹp đẽ xem phim và chơi game tốt.
GeForce màu sắc trung thực là sự lựa chọn hàng đầu của dân mỹ thuật, đồ họa và làm ảnh.

kdnguyen

ATI thì màu sắc sặc sỡ đẹp đẽ xem phim và chơi game tốt.
GeForce màu sắc trung thực là sự lựa chọn hàng đầu của dân mỹ thuật, đồ họa và làm ảnh.

Bác nói sao chứ: Thằng bạn em làm kiến trúc và nhiều người nữa xài đang xài ATI 4850.

manhthang

Huyền Thoại

Bác nói sao chứ: Thằng bạn em làm kiến trúc và nhiều người nữa xài đang xài ATI 4850.

Kiến trúc thì nói làm gì, bác thử hỏi mấy ông chuyên photoshop xem chọn cái nào :D
Dùng carc GeForce nhìn trên màn hình thế nào, in ra sẽ y như thế. ATI thì khác, xem màn hình rất đẹp nhưng in ra lại không đúng màu.

phuong210876

Kiến trúc thì nói làm gì, bác thử hỏi mấy ông chuyên photoshop xem chọn cái nào :D
Dùng carc GeForce nhìn trên màn hình thế nào, in ra sẽ y như thế. ATI thì khác, xem màn hình rất đẹp nhưng in ra lại không đúng màu.

Chuẩn không cần chỉnh. kiến truc thì liên quan qoái gì tời đồ họa phối màu. quan tâm đến mấy phòng LAB đó, phục chế ảnh, xử lý đồ họa phottoshop là biết liền à

lanovia

sao em lại thấy ngược lại, ATI cho đồ họa và GF cho Game ~.~

MrBo682

Well-Known Member

Cái này không chính xác Thắng ạ.Vấn đề ở PC dùng win khác Mac là làm đồ họa thì buộc mua thước màu chỉnh màu in cho đúng,lại còn lệ thuộc tiếp cái màn hình ,cái máy in nữa chứ không liên can ATI hay Geforce

Chỉnh sửa lần cuối:

MrBo682

Well-Known Member

sao em lại thấy ngược lại, ATI cho đồ họa và GF cho Game ~.~

Cái này coi chừng ngộ nhận.Lãnh vực này rất rộng,game này ATI trội ,game khác NVidia trội....

vuchaulong

Active Member

Để mà xem lấy được mà không giật. Hình chưa được đẹp như Card rời nhiều tiền nhưng Onboard xem trên cái 40 Full của mình lắm lúc cũng thấy mỹ mãn lắm rồi. Mình đánh liều tậu một cấu hình sau:

- Main AMD M2N68 (HDMI, Optical đều có)
- Chip 5500+
- Ram 2GB
- Sound và Vga đều on hết
- Tổng thiệt hại + Case và nguồn lúc đó là 3tr VND chưa có HDD

Mục đích lúc đầu thì chỉ để kiểm tra phụ đề với 1080p cho đỡ giật thôi. Cũng đành liều nếu nó vẫn giật thì chết muốn nâng cấp cũng mệt. Thế mà cuối cùng lại OK với may chứ. Lúc đầu có hiện tượng tiếng bị giật, hỏi ra là do codec nặng quá nên phải dùng AVC. Đến nay vẫn chạy tốt chẳng muốn đổi nữa vì đổi là mất tiền. Chờ khi nào thừa tiền làm con HDX hoặc tương tự thế cho đỡ mất công bấm chuột với lại trông cũng hay.

trungtbu

Các bác cho em hỏi nếu máy em P4 3GB,Ram 1GB,Nếu em mua card VGA Nvidia gì đó thì có thể xem HD tốt không? Em rất mê HD phim nhưng bây giờ đầu tư thêm PC mạnh để xem HD thì quá sức.

Cấu hình bác giống máy em, của em card VGA Nvidia GeFoce 6600, kéo full HD vô sờ tư roài đấy ...

Các bạn cho mình hỏi, hoàn cảnh của mình cũng giống zới bạn chủ thớt (CPU P4 3.2GHz) nhưng cái main không biết có tương thích với mấy cái card VGA CUDA các bạn nói không ? Main mình là 915GV-M10 (V1.2), thông tin chi tiết ở link này ECS Web Site
Mình vào link đó thấy có khe PCI Express nhưng không biết có phải PCI Express x16 không nữa ? Mong mọi người giúp đỡ mình :D

thanhnguyet

Member

Các bạn cho mình hỏi, hoàn cảnh của mình cũng giống zới bạn chủ thớt (CPU P4 3.2GHz) nhưng cái main không biết có tương thích với mấy cái card VGA CUDA các bạn nói không ? Main mình là 915GV-M10 (V1.2), thông tin chi tiết ở link này ECS Web Site
Mình vào link đó thấy có khe PCI Express nhưng không biết có phải PCI Express x16 không nữa ? Mong mọi người giúp đỡ mình :D

Main của bác gắn card màn hình PCI Express x16 vô tư :)):)):))

Sẵn đây các bạn cho mình hỏi nếu card tương thích thì mình lấy con GT220 được chưa hay là phải hơn nữa mới coi được Full HD ?

Àh bạn thanhnguyet ơi tại main cũ rồi nhưng mà mình nghe nói card bây h toàn đòi hỗ trợ PCIe 2.0 nên mình sợ mua tốt quá phí tiền, mình thấy cái đó rẻ không biết gắn zô CUDA có xử lý được Full HD không bạn ?

Bên trên