Dell vostro 1400 + 1 đống tùm lum..help..

laodaidu

Active Member
Báo cáo với các bác..em là new mới bắt đầu tập chơi HD...:eek:3
Thấy các bác chơi dư quá nên em sợ theo không kịp.. Sau gần nữa tháng tìm hiểu trên diễn đàn em đã có hiểu sơ sài về thú chơi HD...Nay nhờ các bác tư vấn giúp cho cái vụ này..
Những thứ hiện em dang có:
Dell vostro 1400 T8300
CPU : Intel® Core™ 2 Duo T8300, 2 x 2.4 Ghz, bus 800, 3 MB, L2 Cache
RAM : 2 GB , DDR II RAM, 667 Bus
HDD : 160 GB , Sata 5400 pm
DISPLAY : 14.1 inch (WXGA-XBRITE-Mirror(dlnn)) - Gương WIDE siêu sáng
VGA : VIADIA® Geforce 8400M GS( 128M )
DVD : DVD- RW Double Layer Multimedia
WIFI : Wireless 802.11 a/b/g
High speed 56K modem, Integrated 10/100/1000 Gigabit LAN
PIN : Lithium ion 6 cells
WIN : Windown Free Dos
OTHER : CAMERA, Card Reader, Microphone built in
Giàn âm thanh cùi kênh đối gồm 1 cái đầu DVD pioneer 310
Ampli KENWOOD KA-990V 265w (đồ cổ)
cặp loa OTTO của canada 80W (tên này hơi lạ nhưng nghe nhạc âm lượng vừa phải thì ok)
Một con LCD Samsung 32A550
>:/
Nay nhờ các bác giúp em xem cần mua nhưng thứ gì, ở đâu, giá để chới full HD theo phương án tiết kiệm
Con laptop của em chi có cõng Dsurb, usb, ko có esata hay HDMI..
Em hiện đã có 1 sợi day DVI-DVI..
Kong biết nếu dung ổ 1TB của WD gắn và cổng USB có xem full HD mượt ko (vì con lap ổ cúng nhỏ quá)
Hay bác nào có cong esata PCI cho con lap này thì giới thiệu em... Cảm ơn và hậu tạ:-h
Em ở Đà Nẵng

Chỉnh sửa lần cuối:

laodaidu

Active Member
Ðề: Dell vostro 1400 + 1 đống tùm lum..help..

Hỡi các tiền bối võ lâm, kong ai help me sao...=))

vuangiang

Báo cáo với các bác..em là new mới bắt đầu tập chơi HD...:eek:3
Thấy các bác chơi dư quá nên em sợ theo không kịp.. Sau gần nữa tháng tìm hiểu trên diễn đàn em đã có hiểu sơ sài về thú chơi HD...Nay nhờ các bác tư vấn giúp cho cái vụ này..
Những thứ hiện em dang có:
Dell vostro 1400 T8300
CPU : Intel® Core™ 2 Duo T8300, 2 x 2.4 Ghz, bus 800, 3 MB, L2 Cache
RAM : 2 GB , DDR II RAM, 667 Bus
HDD : 160 GB , Sata 5400 pm
DISPLAY : 14.1 inch (WXGA-XBRITE-Mirror(dlnn)) - Gương WIDE siêu sáng
VGA : VIADIA® Geforce 8400M GS( 128M )
DVD : DVD- RW Double Layer Multimedia
WIFI : Wireless 802.11 a/b/g
High speed 56K modem, Integrated 10/100/1000 Gigabit LAN
PIN : Lithium ion 6 cells
WIN : Windown Free Dos
OTHER : CAMERA, Card Reader, Microphone built in
Giàn âm thanh cùi kênh đối gồm 1 cái đầu DVD pioneer 310
Ampli KENWOOD KA-990V 265w (đồ cổ)
cặp loa OTTO của canada 80W (tên này hơi lạ nhưng nghe nhạc âm lượng vừa phải thì ok)
Một con LCD Samsung 32A550
>:/
Nay nhờ các bác giúp em xem cần mua nhưng thứ gì, ở đâu, giá để chới full HD theo phương án tiết kiệm
Con laptop của em chi có cõng Dsurb, usb, ko có esata hay HDMI..
Em hiện đã có 1 sợi day DVI-DVI..
Kong biết nếu dung ổ 1TB của WD gắn và cổng USB có xem full HD mượt ko (vì con lap ổ cúng nhỏ quá)
Hay bác nào có cong esata PCI cho con lap này thì giới thiệu em... Cảm ơn và hậu tạ:-h
Em ở Đà Nẵng

Phần nhìn thò Ok rồi đó bác, còn phần nghe thì em pótay vì chưa tìm được cable xuất ra DTS 5.1. Em cũng có 1 con giống bác, đang loay hoay ko biết làm sao xuất ra âm thanh 5.1 (Vostro có SPDIF out nhưng không có cable chuyên dùng để xuất ra)
Bác cứ vô tư cắm HDD box bằng USB mà xem, không cần mua card PCI gì đâu bác àh. EM vẫn cắm USB để xem HD đây mà.

hunghugo

Member

Yêu cầu Bác nên nâng cấp card màn hình lên 256 Mb hay 512 Mb >> out DVI + thêm Crad sound USB 5.1 của Creative nếu như bác muốn thưởng thức Fim HD 720p - 1080p + Âm thanh 5.1 DTS ko bị Laggggggggggggggg

Chúc Bác Sớm hoàn thành để gia nhập cùng Anh Em HD Việt Nam

laodaidu

Active Member

Laptop ma thay card màn hình kô biết có dể không..mà con cpu T8300 cua mình không xử lý đc hình ảnh sao..:-&
Không biết hệ thống âm thanh cảu mình có thể nhận tín hiệu từ cpu đc ko hay phải có thêm con Receiver nửa đây vì mình thấy trên diễn đàn ai cũng có Receiver mới đến ampli:)>-

Frog

Member

Cấu hình trên của bro mình nghĩ chơi 720 được rồi. Bro thử setup, down 1 film về test thử coi sao. vướng đâu hướng dẫn đến đó, chứ để hoàn thiện luôn e rằng........

Phần nhìn thò Ok rồi đó bác, còn phần nghe thì em pótay vì chưa tìm được cable xuất ra DTS 5.1. Em cũng có 1 con giống bác, đang loay hoay ko biết làm sao xuất ra âm thanh 5.1 (Vostro có SPDIF out nhưng không có cable chuyên dùng để xuất ra)
Bác cứ vô tư cắm HDD box bằng USB mà xem, không cần mua card PCI gì đâu bác àh. EM vẫn cắm USB để xem HD đây mà.

sao con Vostro 1510 của em lại không có SPDIF out nhỉ? Em tưởng Vostro làm gì có SPDIF đâu nhỉ??

laodaidu

Active Member

Vostro 1400 phia truoc co 2 headphone, vao rong controlpanel se co phan disiable spdif. Xem trong cataloge thì sẽ thấy nó nói rõ mà. Con của cậu ko có là chắc cậu tự built cấu hình riêng thôi8-x

a_Fon

Active Member

Acac card màn hình laptop đâu thay đc các bác. Tuy nhiên card màn hình bé thật coi phim chắc không chạy mượt mà lắm hen...

doanhtu

Member

thay đc. Card laptop yếu hơn PC 1 chút thôi. máy bác play HD chac 1080p luôn ấy chứ. Sợ cái HDD thôi :D

laodaidu

Active Member

Hôm trước mình mới down thử cái phim 1080p, nhân tiện co quan mới lắp cái plasma LC 60inch ở phòng họp. mình có test thử cái phim thì nhìn rất sướng mắt. anh em trong co quan nhìn cái tivi mà thán phục... có điều mình vẫn chưa có xem thực tế 1 giàn full Hd chuẩn của bác nào để so sánh thử nên kô biết như thế có mượt ko?:eek:

vuangiang

Hôm trước mình mới down thử cái phim 1080p, nhân tiện co quan mới lắp cái plasma LC 60inch ở phòng họp. mình có test thử cái phim thì nhìn rất sướng mắt. anh em trong co quan nhìn cái tivi mà thán phục... có điều mình vẫn chưa có xem thực tế 1 giàn full Hd chuẩn của bác nào để so sánh thử nên kô biết như thế có mượt ko?:eek:

1080p coi phà phà không giật đâu bác! Chỉ còn lo ngỏ SPDIF out là thành giàn HD chuẩn rồi bác àh. Bác nên cài Vista Codec để tận dụng core 2 của CPU, bảo đảm ko giật và khớp tiếng khi coi 1080p.

laodaidu

Active Member

Cảm ơn cậu. mình giờ vẫn coi ok.. nhưng đang tìm cái day nối từ cong spdif 3.5mm ra coaxial hoặc optical..mà không biết có cao thủ về âm thanh nào trả lời giúp với..CÁI GIẢN CỦA EM CÓ CẦN RECEIVER KÔ HAY KẾT NỐI CAI AMPLI VỚI LAPTOP LUÔN:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j:)|:)|:)|:)|:)|:)|

Cảm ơn cậu. mình giờ vẫn coi ok.. nhưng đang tìm cái day nối từ cong spdif 3.5mm ra coaxial hoặc optical..mà không biết có cao thủ về âm thanh nào trả lời giúp với..CÁI GIẢN CỦA EM CÓ CẦN RECEIVER KÔ HAY KẾT NỐI CAI AMPLI VỚI LAPTOP LUÔN:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j:)|:)|:)|:)|:)|:)|

bác thêm 1 cái receiver để nó giải mã âm thanh DTS, mua 1 sợi cable gọi là mini - toslink nối từ cổng spdif 3.5mm của laptop ra cổng optical của receiver là ok:D

dnghi

Member

Giai phap la DDTS-100 hoac kiem soi Toslink (xai 1 dau cho cong SPDIF va 1 cong cho Optical

dnghi

Member

Call me, con du 1 soi Toslink ne!

Bên trên