Đêm nhạc Trường Vũ - Thương Về Miền Trung [Tại Hà Nội]

Jerryyan

Đêm nhạc Trường Vũ - mượn ca khúc viết lên Tâm sự
“Thương về miền Trung”
Sau gần 30 năm xa quê, lần đầu tiên Trường Vũ về Việt Nam biểu diễn và anh sẽ tái ngộ cùng khán giả Thủ đô trong đêm nhạc: Thương về miền Trung ngày 1&2/11 tại Rạp Xiếc Trung ương.

Trong số những giọng ca hải ngoại, Trường Vũ được đánh giá là giọng ca đặc biệt với dòng nhạc trữ tình, quê hương. Anh được biết đến như là 1 giọng hát “thay thế” những ca sĩ đã từng gieo vào lòng khán giả nhiều sầu nhớ như Chế Linh, Tuấn Vũ.

Trong một đêm mưa, xa nhà, vắng bóng người thân yêu nghe Trường Vũ hát : Lòng mẹ , Tiễn em theo chồng, Xuân này con không về, Xin gọi nhau là cố nhân… Đồng cảm quá! Ta bỗng thấy như có người đang cùng Tâm sự. Nhiều người đã nghe anh hát và “nghiện” chất giọng đặc biệt, ướt mềm đầy truyền cảm.

Trường Vũ đã từng được Chế Linh nhận làm “đệ tử”. Chính vì thế những bài ca buồn về trận mạc, người lính, quê hương, gia đình, bạn bè và người yêu đã từng gắn với tên tuổi Chế Linh giờ lại làm nên sự thành công của Trường Vũ.

Trường Vũ hát bằng cả cả cuộc đời mặn chát, đắng cay, hát bằng trái tim nồng ấm, yêu thương muốn sẻ chia. Chính vì thế, nghe các ca khúc anh thể hiện như Thân phận nghèo, Giọt lệ đài trang, Giã từ …mỗi người tìm được trong đó đâu đây bóng dáng của đời mình. Bài ca anh hát thu hút khán giả vì lẽ đó.

Trường Vũ mượn ca khúc để kể chuyện đời mình như Nghèo mà có tình, Xa người mình yêu, Áo em chưa mặc một lần, Người đến từ Triều Châu, Thành phố buồn, Ngày vui qua mau… Một cái tôi tự sự được thể hiện với khán giả yêu dòng nhạc trữ tình. Xem anh biểu diễn, khán giả cảm nhận thấy sự chân thật, một chút gì đấy hơi nhút nhát, rụt rè rất đỗi dễ thương. Qua những lời bộc bạch, ai đó đã từng biết, cuộc đời của anh cũng bấp bênh, phong trần lắm. Sinh ra trong vùng đất Bạc Liêu nổi danh với những công tử nhà giàu, chịu chơi, nhưng Trường Vũ là người gốc Tiều Châu (Quảng Đông- Trung Quốc) nhà khó khăn với 6 anh chị em, sống tại một ấp nghèo toàn người gốc Hoa xa nơi thị tứ. Trường Vũ nói tiếng Việt cũng chưa thạo. Vậy nhưng, bằng lòng yêu âm nhạc, lao động nghệ thuật hết mình, anh đã khẳng định một tên tuổi Trường Vũ được đông đảo khán giả yêu nhạc trong và ngoài nước biết tiếng.

Lần đầu tiên về hát tại Hà Nội, đúng vào đợt lũ lụt, anh sẽ hát đêm nhạc mang tên “Thương về miền Trung” và sẽ dành tặng một phần tiền lương để ủng hộ cho các đồng bào tại miền Trung. Khách mời là Phi Nhung, Chế Phi, Chế Phong, Phan Đình Tùng,Vĩnh Thiên Kim, Hồ Kim… Âm thanh ánh sáng: Phan Hải – Quang Tuyến, Sân khấu : Công Ty Âu Việt, Ban nhạc Thúy Nga & Red Sài Gòn, nhóm múa Bonita – ABC Thành Phố HCM
Theo: dongdo-show.com

thangnvbk

Member
Ðề: Đêm nhạc Trường Vũ - Thương Về Miền Trung [Tại Hà Nội]

Trường Vũ là hoc sinh của Duy Khánh, không phải của Chế Linh đâu. Hát giống Chế Linh thôi

Hạnh Mèo

Hehehhe phải đi xem thôi.

Hạnh Mèo

Ko biết Trường Vũ hát mấy bài hả bạn chủ topic ơi ?

hutbin

Member

cũng thik nghe trường vũ hát ,nhưng nếu có tiền em để dành nghe Như Quỳnh hát hơn

Jerryyan

Ko biết Trường Vũ hát mấy bài hả bạn chủ topic ơi ?
Cái này thì em ko biết bác ạ:D

@hutbin: không biết đến bao giờ NQ mới về nhỉ, hai người này mà song ca thì cứ gọi là tuyệt:x

Hạnh Mèo

Cái này thì em ko biết bác ạ:D

@hutbin: không biết đến bao giờ NQ mới về nhỉ, hai người này mà song ca thì cứ gọi là tuyệt:x

Có đi nghe ko vậy bạn ? Mình định mua cái vé 500k

new_adm

Well-Known Member

có ai quay clip up lên cái :D

Bên trên