Denon 1713 + Jamo C605/607 hoặc Onkyo 414 + Knight 4

Chào các bác. Tình hình là sau khi cân nhắc chán chê các loại dàn để xem phim và nghe nhạc, em có ý định làm 1 dàn rời để phục vụ phim và nhạc (cho tiết kiệm không gian). Em có 2 lựa chọn:

(1) Denon 1713, Front em định chọn Jamo C605 hoặc C607
(2) Onkyo 414, Front là cặp Castle Knight 4.

Center, Sub, Surround em sẽ sắm dần. Vì riêng cái AVR và cặp front đã ngốn của em gần 3 chục củ rồi ạ.

Các bác xem giúp em lựa chọn trên cái nào hợp lý, hoặc phương án nào khác tốt hơn để phục vụ nhu cầu xem và nghe (50:50). Gu nhạc của em đa phần là nhạc hải ngoại.

Cám ơn các bác.

baodom

Active Member
Ðề: Denon 1713 + Jamo C605/607 hoặc Onkyo 414 + Knight 4

Nếu 50:50 thì bác ưu tiên lựa chọn phương án 1

ktypro

Active Member
Denon AVR-1713 + JAMO C605 + Jamo C60 Cent-Sur + sub chắc được km.30tr

JESSIEBO

Active Member
C607 chỉ cao hơn thôi, chứ chất âm vừa tối, vừa khó kéo mà nghe nhạc lại dở, lên tầm tiền C 607 có rất nhiều sự lựa chọn sắc bén hơn nhiều
1713 chỉ kéo được Jamo dòng S, chứ không kéo nổi dòng C, nếu so với model cũ thì ngang tầm với denon 1612 đó mà

Ðề: Re: Denon 1713 + Jamo C605/607 hoặc Onkyo 414 + Knight 4

30 củ thì bác làm onkyo 616 + MX5 luôn cho ngon.

Nhưng bác ơi em còn phải mua sub, cen và sur nữa mà. Mua đủ chắc vượt 40 củ quá.

---------- Post added 12-01-2013 at 09:42:00 PM ----------

Denon AVR-1713 + JAMO C605 + Jamo C60 Cent-Sur + sub chắc được km.30tr

Ở đâu có khuyến mại bác ktypro ơi. Bác mách em với.

C607 chỉ cao hơn thôi, chứ chất âm vừa tối, vừa khó kéo mà nghe nhạc lại dở, lên tầm tiền C 607 có rất nhiều sự lựa chọn sắc bén hơn nhiều
1713 chỉ kéo được Jamo dòng S, chứ không kéo nổi dòng C, nếu so với model cũ thì ngang tầm với denon 1612 đó mà

Bác Jessiebo có lựa chọn nào hay hơn tư vấn giúp em phát. Làm sao thỏa mãn cả phim và nhạc và option loa phù hợp với em 1713 ạ.

ktypro

Active Member
Onkyo TX-NR414 + Mission MX-4 + Mission MX-C1 + Mission MX-S + Mission MS-8 33tr

JESSIEBO

Active Member
Re: Ðề: Re: Denon 1713 + Jamo C605/607 hoặc Onkyo 414 + Knight 4

Bác Jessiebo có lựa chọn nào hay hơn tư vấn giúp em phát. Làm sao thỏa mãn cả phim và nhạc và option loa phù hợp với em 1713 ạ.

Bác ghé ra truong le Hn: 71B Hai Bà Trưng, có AE kỹ thuật phối cho bác nghe bộ dàn sau vừa xem phim 3D, vừa nghe nhạc :
Denon 1713 + castle knight 3+castle cen Lincohn C2 + castle sur Lincohn SR1 + sub Ya 515
Mission thì chất âm nghe nhạc không bằng Castle về độ bén, nhỡ bác ko ưng thì làm sao ship trong SG ra được

Ðề: Re: Ðề: Re: Denon 1713 + Jamo C605/607 hoặc Onkyo 414 + Knight 4

Bác ghé ra truong le Hn: 71B Hai Bà Trưng, có AE kỹ thuật phối cho bác nghe bộ dàn sau vừa xem phim 3D, vừa nghe nhạc :
Denon 1713 + castle knight 3+castle cen Lincohn C2 + castle sur Lincohn SR1 + sub Ya 515
Mission thì chất âm nghe nhạc không bằng Castle về độ bén, nhỡ bác ko ưng thì làm sao ship trong SG ra được

Bộ mà Bác đề xuất giá cả ra sao? Bác nhắn giúp vào hòm thư nhé.

khanh_zui

Member

Chào các bác. Tình hình là sau khi cân nhắc chán chê các loại dàn để xem phim và nghe nhạc, em có ý định làm 1 dàn rời để phục vụ phim và nhạc (cho tiết kiệm không gian). Em có 2 lựa chọn:

(1) Denon 1713, Front em định chọn Jamo C605 hoặc C607
(2) Onkyo 414, Front là cặp Castle Knight 4.

Center, Sub, Surround em sẽ sắm dần. Vì riêng cái AVR và cặp front đã ngốn của em gần 3 chục củ rồi ạ.

Các bác xem giúp em lựa chọn trên cái nào hợp lý, hoặc phương án nào khác tốt hơn để phục vụ nhu cầu xem và nghe (50:50). Gu nhạc của em đa phần là nhạc hải ngoại.

Cám ơn các bác.
Theo em bác nên nhất là nghe chứ đừng hỏi. :) đi nghe thử chả ai đánh thuế đâu. Nếu ở HN kinh nghiệm cho thấy bác nên ăm mặc sạch sẽ chút. Vào chốt luôn với mấy ông bán hàng là vừa có tí tiền thưởng tết đang cần mua bộ âm thanh về nghe. => sẽ được tư vấn tận tình hơn.
2 - Về REC thì cùng tầm giá. Em onkyo cho công xuất lớn hơn xíu. Nếu bác là dân amater thì không thể hay có thể nói là chưa thể phân biệt hay dở đâu. Nếu nó ngấm thì trước sau gì bác cũng nâng cấp => tiện và rẻ là mua được.
3 - Em này không thấy cái CHỖ CẮM ( bắt nối ) dây mát ở đâu cả. Em đang dùng em 1713 này có bị vấn đề như này Khi xem phim đơn thuần bằng tín hiệu ANTEN bình thường Thì chất lượng khá tốt không nhiễu và muỗi. Nhưng thi bật REC lên thì xuất hiện những dòng kẻ chéo màu xanh đỏ chạy chéo màn hình. Anten đã được nối mát. Không biết có cần nối mát cho em REC không. Vì em hay nghe nhạc ở tivi nên muốn nối sang REC để nghe to và hay hơn. ( Em đang nối TV với REC bằng 2 cái REC == HDMI out ==> TIVI , VITI == Optical out ==> REC ) Vì cái HDMI hình như đời cũ ko chuyển được tín hiệu.
Tiện đây bác nào giúp em cái số 3 luôn với

Theo em bác nên nhất là nghe chứ đừng hỏi. :) đi nghe thử chả ai đánh thuế đâu. Nếu ở HN kinh nghiệm cho thấy bác nên ăm mặc sạch sẽ chút. Vào chốt luôn với mấy ông bán hàng là vừa có tí tiền thưởng tết đang cần mua bộ âm thanh về nghe. => sẽ được tư vấn tận tình hơn.
2 - Về REC thì cùng tầm giá. Em onkyo cho công xuất lớn hơn xíu. Nếu bác là dân amater thì không thể hay có thể nói là chưa thể phân biệt hay dở đâu. Nếu nó ngấm thì trước sau gì bác cũng nâng cấp => tiện và rẻ là mua được.
3 - Em này không thấy cái CHỖ CẮM ( bắt nối ) dây mát ở đâu cả. Em đang dùng em 1713 này có bị vấn đề như này Khi xem phim đơn thuần bằng tín hiệu ANTEN bình thường Thì chất lượng khá tốt không nhiễu và muỗi. Nhưng thi bật REC lên thì xuất hiện những dòng kẻ chéo màu xanh đỏ chạy chéo màn hình. Anten đã được nối mát. Không biết có cần nối mát cho em REC không. Vì em hay nghe nhạc ở tivi nên muốn nối sang REC để nghe to và hay hơn. ( Em đang nối TV với REC bằng 2 cái REC == HDMI out ==> TIVI , VITI == Optical out ==> REC ) Vì cái HDMI hình như đời cũ ko chuyển được tín hiệu.
Tiện đây bác nào giúp em cái số 3 luôn với

Bác nói đúng ạ, đi nghe thử được là tốt nhất. Kẹt một điều là em cứ bận đi làm nên cũng bí thời gian quá. Vả lại, em ở ngoại thành, di chuyển bằng xe 4 bánh nên cứ đi nghe thử hoài ở các Shop trong phố nghe chừng khá bất tiện cái khoản đậu xe ạ. Chứ vào siêu thị điện máy thì ồn ào quá, không đánh giá được.
Vậy nên các cao thủ cứ tư vấn cho em ghép bộ nào trong tầm giá 30 củ trở về nghe ok thì em cứ nhắm đó mà thử để tiết kiệm thời gian các bác ạ.

khanh_zui

Member

Bác chơi bộ này đi mặc cả bớt thêm vài triệu nữa xem. C607. Với Denon hoặc Pioneer đều được.
http://www.hdvietnam.com/diendan/8-cho-troi-chuyen-doanh-san-pham/488613-ban-bo-loa-jamo-c607-cen.html
Nếu bác quan trọng thì chơi đời cao. Không thì kiếm em này luôn bác ý chuyển phát nhanh về tận nhà. Denon 3310 = 11t đủ cả HDMI và TrueHD , DTS-MA
http://www.hdvietnam.com/diendan/8-cho-troi-chuyen-doanh-san-pham/295594-shop-vu-receiver-chuyen-thiet-bi.html

PhucSG

Re: Ðề: Re: Denon 1713 + Jamo C605/607 hoặc Onkyo 414 + Knight 4

Pioneer 1122K + MA BX6 cũng được đó bác, cũng tầm giá đấy.

Các Bác cửa hàng chuyên nghiệp trên diễn đàn ơi, bác nào có giá tốt con Denon 1713 (ở Hà Nội) thì gửi Private Message cho em cái nhé. Thanks.

Bên trên