denon 2311 nên ghép với bluray nào tầm 20triệu

em đã mua của bác lehoang 2311 giờ muốn nghe nhac và xem phim bluray thi mua của hãng nào các bác. Loa của e đang chơi bộ 10.7 và đã có hd box. Theo các bác nên mua đầu CD hay Bluray. e thì khoái cả hai nhưng hiên tai chỉ có 20T đầu tư trước. E ở hà nội các bác ạ

baodom

Active Member
Ðề: denon 2311 nên ghép với bluray nào tầm 20triệu

Nếu bác chơi BL không thì bác dùng con Dune Start B1 tầm khoảng 6tr4 thôi. Số tiền còn lại bác thêm tí sắm CD

CDP co nghia la cd cua pi ha bac. bac noi ro hon, e la dan moi toe ma bac

JESSIEBO

Active Member

em đã mua của bác lehoang 2311 giờ muốn nghe nhac và xem phim bluray thi mua của hãng nào các bác. Loa của e đang chơi bộ 10.7 và đã có hd box. Theo các bác nên mua đầu CD hay Bluray. e thì khoái cả hai nhưng hiên tai chỉ có 20T đầu tư trước. E ở hà nội các bác ạ

Thì Bluray Denon BDP 1610 luôn, và 1 em CD Marantz 5001 hoặc CD 5004, 20 triệu thì dư sức

sonrock

bác cứ làm con pi lx08 cho e ;), xem bluray, dvd hay nghe nhac cd j đều ok ráo. hình thức thì đẹp :p. e có thể mua con đời cao nhất của pi là lx91 nhưng do nhìn thấy e lx08 này đẹp quá nên bị khuất phục ngay từ cái nhìn đầu tiên :)), e nghĩ trừ phi nó hỏng chứ e ko có nhu cầu thay bluray player :).

bác xem film thì quan trọng nhất là có avr ngon chứ bluray player thì bác cảm thấy ok là đc :).

LVT1974

Member

Thì Bluray Denon BDP 1610 luôn, và 1 em CD Marantz 5001 hoặc CD 5004, 20 triệu thì dư sức

Đã mua DBP-1610 rồi còn mua CDP Marantz CD5004/5001 chi nữa bác, lấy con DBP-1610 làm CDP luôn, vế chất thì nó cũng ngang ngửa CDP Denon DCD-710AE và chắc chắn hơn con CDP Marantz CD5004.

E phán thế ko biết có đúng ko, các bác nương tay với em nhá :p

JESSIEBO

Active Member

Đã mua DBP-1610 rồi còn mua CDP Marantz CD5004/5001 chi nữa bác, lấy con DBP-1610 làm CDP luôn, vế chất thì nó cũng ngang ngửa CDP Denon DCD-710AE và chắc chắn hơn con CDP Marantz CD5004.

E phán thế ko biết có đúng ko, các bác nương tay với em nhá :p
Đầu Hình thì chức năng tiếng chỉ là chức năng phụ, cỡ như Bluray nghe nhạc cũng hay lắm(dĩ nhiên là hơn DVD thường) nhưng nghe nhạc không cách nào bằng 1 em CDP thuần.
Còn DCD 710 hơn CD 5004 hay không thì tùy người, tùy gu vì 2 hiệu này theo 2 trường phái âm thanh khác nhau. Bác chủ phải nghe thử

VAN_LOC

Well-Known Member

Đầu Hình thì chức năng tiếng chỉ là chức năng phụ, cỡ như Bluray nghe nhạc cũng hay lắm(dĩ nhiên là hơn DVD thường) nhưng nghe nhạc không cách nào bằng 1 em CDP thuần.
Còn DCD 710 hơn CD 5004 hay không thì tùy người, tùy gu vì 2 hiệu này theo 2 trường phái âm thanh khác nhau. Bác chủ phải nghe thử

Khi đầu Bluray Denon 1610 phát nhạc CD thì toàn bộ chức năng hình ảnh dều khóa lại để trách nhiểu ( trừ hình nền ) . Không biết mình coi catolog có nhầm kg nửa .

LVT1974

Member

Khi đầu Bluray Denon 1610 phát nhạc CD thì toàn bộ chức năng hình ảnh dều khóa lại để trách nhiểu ( trừ hình nền ) . Không biết mình coi catolog có nhầm kg nửa .

Bác nghe thử thực tế sẽ biết ngay thôi mà .....

VAN_LOC

Well-Known Member

Đã nhe thử rồi khó phân biệt lắm bác .

VAN_LOC

Well-Known Member

Dùng 1 amply 2 kênh + 1 đôi loa có độ nhạy cao ghép với đầu CDP rồi sau đó nghe bằng BDP, "tai Pro" sẽ nhận ra thôi.:-"

Nếu dùng Amply 2 kênh + loa có độ nhạy cao chỉ cần thay đổi cọng dây tín hiệu thì đã nhận ra rồi nói chi đến thay đổi đầu phát .

LVT1974

Member

Nếu dùng Amply 2 kênh + loa có độ nhạy cao chỉ cần thay đổi cọng dây tín hiệu thì đã nhận ra rồi nói chi đến thay đổi đầu phát .

Phía trên bác bảo dùng DBP-1610 thay cho CDP cỡ như Denon DCD-710-AE, Marantz CD5004 nghe ko phân biệt đc, bi giờ bác lại bảo chỉ cần thay cọng dây tí hiệu là đã nhận ra rồi %-(. Bác có giận cá chém thớt ko dzậy ??!!! =))=))=)).

Kết luận: mua DBP-1610 kiêm luôn chức năng CDP cỡ như DCD-710AE hay CDP Marantz 5004/6003. Okay ?

VAN_LOC

Well-Known Member

Phía trên bác bảo dùng DBP-1610 thay cho CDP cỡ như Denon DCD-710-AE, Marantz CD5004 nghe ko phân biệt đc, bi giờ bác lại bảo chỉ cần thay cọng dây tí hiệu là đã nhận ra rồi %-(. Bác có giận cá chém thớt ko dzậy ??!!! =))=))=)).

Kết luận: mua DBP-1610 kiêm luôn chức năng CDP cỡ như DCD-710AE hay CDP Marantz 5004/6003. Okay ?

Theo bác phải làm sao . Tai em nghe kg phân biệt còn tùy thuộc vào $$$ .

các bác ạ, thực ra tai trâu của e nghe cái gì cũng như nhau thôi. nhưng e muốn đầu tư trứoc 1 cái đầu để nghe nhạc và xem phim luôn. Thực ra xem phim e đã có HD BOX rồi. nhưng giá mà có thằng nào nghe nhac hay là phim phim ok cũng được đuúng không các bác. Vì của e la DENON 2311 nên chi xem phim hay chứ giờ nghe nhạc 2 kênh no chuối thế nào ý. E đang dùng đầu PANA SPT 870 của bộ homechinema làm đầu phát. nhưng sắp tới chắc bán luôn vì đầu đấy cũng chi xem phim chứ nghe nhạc thì...
các bác giúp e với. đang máu để mua trước giáng sinh mà.

hbq1412

Member

Mua xừ cái HD Player nào đấy có kèm đầu Bluray.
Tính ra đầu tư BDP rất tốn kém. Ngoài chi phí ban đầu ra thì đĩa phải nói là cực đắt và hiếm.
Đầu tư cái HD Player có đầu Bluray vừa xem được từ đĩa mà lại vừa xem được từ ổ cứng. Kinh tế hơn nhiều.

JESSIEBO

Active Member

Nghe Cd bằng ổ đĩa của đầu Bluray kèm HD không Được bác ơi, nghe rất tệ.X_X
Đồng ý là đĩa Bluray mà ổ đĩa Bluray này rất dễ mua, rẻ nữa (<100k đ) nhưng cũng phải đầu tư thêm 1 em CDP thôi bác ơi.
Kết luận :
- Bác chủ đi tham khảo tại các audioshop tất cả đầu BLuray trong tầm <20 triệu( Denon, Pioneer, Yamaha, Harman Kardon) rồi chấm điểm hình ảnh, âm thanh( đĩa cd) và ngoại hình cho em nó như thi Miss Earth vậy;);). Em nào cao điểm nhất, bác rước em ấy về dinh.
- Mua em BDP DENON 1610 khỏi phải suy nghĩ vì tính đồng bộ được đặt lên hàng đầu. Xem phim hay, nghe nhạc cũng good...
Chúc bác chọn được em ưng ý trước Noel

Bên trên