Denon AVC và AVR khác nhau như thế nào ???

phuong

Member
Mấy bác cho em hỏi là Denon AVC.... và AVR.... khác nhau như thế nào ạh ? em thấy hình như AVC.... không phổ biến mấy ???

Thế Anh

Ðề: Denon AVC và AVR khác nhau như thế nào ???

Ko có Tuner thì gọi là AVC, có thì gọi là AVR

Chỉnh sửa lần cuối:

luciano

Active Member

Em nghe thu thi em lai thay AVC da'nh co' luc hon ???? hay tai em bi la~ng tai??

Thế Anh

AVC là hàng nội địa, tất nhiên tiêu chuẩn có thể cao hơn chút so với AVR là hàng xuất

Cũng vì hàng nội địa, lại ko có tuner, nên AVC giá lại mềm hơn AVR. Thực ra cái phần Tuner mấy khi đã nghe đâu

Nói chung có ĐK đi Nhật thì nên mua AVC của Denon,DSP của Ya, VSA của Pi là ổn, về tậu thêm cái cách ly có cổng 110V là xong à

nvmy

Well-Known Member

AVC là hàng nội địa, tất nhiên tiêu chuẩn có thể cao hơn chút so với AVR là hàng xuất

Sau khi Gúc một hồi, em cũng có ý kiến giống chỗ bôi đậm của anh :D

Thế Anh

Độ này phát hiện ra có thằng thích theo đuôi mình gớm, theo từ Voz, sang VNAV rồi sang tận đây. Chả nói đc cái gì ra hồn, chỉ biết tán theo đuôi vớ vẩn :cool:

Chỉnh sửa lần cuối:

nvmy

Well-Known Member

Độ này phát hiện ra có thằng thích theo đuôi mình gớm, theo từ Voz, sang VNAV rồi sang tận đây. Chả nói đc cái gì ra hồn, chỉ biết tán theo đuôi vớ vẩn :cool:

Biết bật lại rồi!:D
Em "vỗ tay" vào với anh, anh lại gọi em là "thằng". Bất nghĩa quá!#:-s
Em mà trót gọi anh là thằng "nhổ rồi lại liếm" thì anh gọi em là gì đây? "Thương cho voi cho vọt, ghét cho ngọt cho bùi" nên "vỗ tay" với anh mà.
Em biết cái gì thì nói cái ấy. Thậm chí biết 1 tí cũng đếch dám nói, chứ không dám không biết cái gì mà cứ đi nói huyên thuyên lăng nhăng như cái thằng dở.
Trên HD forum có ai dám qua mặt anh ở lĩnh vực truyền thông của anh đâu anh nhỉ?
Có hứng thú chửi nhau, đề nghị anh em mình qua Trò chuyện tổng hợp mở topic chửi nhau anh ơi!:D

nghe&nhin

Member

Cũng vì hàng nội địa, lại ko có tuner, nên AVC giá lại mềm hơn AVR. Thực ra cái phần Tuner mấy khi đã nghe đâu

Nói chung có ĐK đi Nhật thì nên mua AVC của Denon,DSP của Ya, VSA của Pi là ổn, về tậu thêm cái cách ly có cổng 110V là xong à
chính xác là 100V <:p, cùng 1 tầm tiền mua AVC cho chất lượng cao hơn hẳn AVR, bác Phương muốn mua thì chẳng cần đi đâu cho xa xôi, đồ 2nd của Denon ở đây đầy rẫy, có bác Thiện bên vnav bán Denon và Pioneer 2nd giá rất tốt đấy <:p
:eek::eek::eek:
Biết bật lại rồi!:D
Em "vỗ tay" vào với anh, anh lại gọi em là "thằng". Bất nghĩa quá!#:-s
Em mà trót gọi anh là thằng "nhổ rồi lại liếm" thì anh gọi em là gì đây? "Thương cho voi cho vọt, ghét cho ngọt cho bùi" nên "vỗ tay" với anh mà.
Em biết cái gì thì nói cái ấy. Thậm chí biết 1 tí cũng đếch dám nói, chứ không dám không biết cái gì mà cứ đi nói huyên thuyên lăng nhăng như cái thằng dở.
Trên HD forum có ai dám qua mặt anh ở lĩnh vực truyền thông của anh đâu anh nhỉ?
Có hứng thú chửi nhau, đề nghị anh em mình qua Trò chuyện tổng hợp mở topic chửi nhau anh ơi!:D
2 bác này qua box TCTH mở võ đài so găng đi, spam ở đây loãng topic quá

luciano

Active Member

khách quan mà nói đọc bài bác Thế Anh viết em thấy bị sốc quá...bác Thế Anh em biết đâu có văng ...mạng như vậy trời

tieuthieugia

Well-Known Member

các bác cho em xin... tết đến rùi...

phuong

Member

thank các bác nhiều, giờ thì em đã hiểu

thoaitien

cho hỏi giá của Denon AVR 2801 giờ là bao nhiêu thế ?

vinagoh

Well-Known Member

AVC dien 110 avr dien 220

Chưa chắc bác nhé! [-X:-t

Điện 110v hay 220v đâu liên quan gì tới avr và avc.
Tuỳ theo lô hàng xuất cho thị trường nào mà quyết định 110v hay 220v hay khác nữa.

sonyquang

denon avc 1850 choi dánh vói jamo s506 hay không vậy bác

lan806

Well-Known Member

Các bác ơi AVC và AVR khác nhau không phải vì nguồn gốc xuất xứ đâu. AVC A1HDA đời 2010 cũng điện 220v cũng có đường anten như AVR 4810 và cả hai đều sản xuất tại Nhật .

Chỉnh sửa lần cuối:

suong0105

Member

Hix!
Em cũng quan tâm vấn đề này mà vào đây thấy 2 bác nả súng vào đầu nhau thế, gọi nhau thân ái quá, Em hãi, thôi để Em lên Dr. Gót lờ tìm chỗ khác vậy
@2 bác!
có số bài viết khủng và số thanks cũng nhiều nói chuyện cao siêu vãi lúa

Bên trên