Đi bảo hành HDD Western bị trả ổ RECERTIFIED

long2007

Chào các bạn!

Hai tuần trước mình đi bảo hành ổ cứng Western Digital 320G tem chính hãng Viscom (mua T9/2010). Tuần rồi CH Phong Vũ trả mình 1 ổ Recertified, mình gọi lên trung tâm bảo hành thì họ cũng xác nhận thế. Chính sách bảo hành của họ là trả ổ Recertified cho dù là ổ mới mua.

Hồi trước mình cũng đi bảo hành Seagate nhưng họ trả ổ mới và mình mới dám lưu dữ liệu quan trọng. Bây giờ với ổ Western Recertified sao mình dám !!

Nếu biết chính sách bảo hành của NPP Viscom với ổ cứng Western Digital "1 đổi 1 cũ", bạn có mua về sử dụng không??

mds_mds

Well-Known Member
Ðề: Đi bảo hành HDD Western bị trả ổ RECERTIFIED

Giờ mới biết à ông.
Trả ổ Recertified là đúng rùi còn gì.
Ổ Recertified là ổ bảo hành quay về mà. Trừ khi nó hết ổ Recertified thì nó mới trả ông ổ mới.
Seagate nó ko dán tem Recertified như WD nhưng ổ nó trả ông cũng là ổ Recertified thôi.

TamNhinSo.Net

Active Member

Chính sách này áp dựng từ cuối 2010 rồi! FPT, AMC, Viscom hay WD Center gì cũng trả hàng Recertified cả, nhưng họ vẫn bảo hành theo số ngày mà mình mua.

meomatto

Active Member

Đúng rồi đó bạn ạ! Chỉ có SS là đổi ôe mới 100% thôi, còn ổ có đúng là mới thật không thì chỉ có TTBH là biết rõ, tuy nhiên, mình nhìn thấy thì là ổ họ bóc hộp trước mắt mình thật. :D
Còn về vấn đề ổ Re thì hiện nay, do anh T.Q làm ổ Rác nhiều quá nên chính sách BH của các hãng lại phải thay đổi. Kể cả SG hay WD thì cũng là ổ Re hết trừ khi không còn ổ Re thì mới đổi ổ mới. SG họ không dán tem re nhưng thực ra vẫn là ổ Re vì người ta sẽ nhận diện được, còn WD thì cứ đonghs luôn cái tem Re lên cho nó chắc. :D
Nói là ổ Re thôi nhưng thực ra chả khác gì ổ mới cả vì đưa về nhà máy họ làm lại hết phần lõi rồi. Đóng tem Re lên chủ yếu để đối phó với hàng Rác của T.Q chứ đưa về nhà máy rồi thay lõi thì có khác gì ổ mới SX đâu?!?!?! Làm thế còn đàng hoàng và rõ ràng hơn ý chứ 1 con tem thì là cái gì mà họ không gắn cho mình con tem Not-Re được?
Vậy nên cứ yên tâm mà dùng thôi. hihihi

kiedie_lezz

Active Member

anh cứ yên tâm mà dùng, bên đó bảo hành đã thay lõi bên trong cho anh rồi, em đang xài hàng western nhè 3 năm mấy rồi vẫn tốt chán, mới mua thêm em 3TB nữa về lưu phim.

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Yên tâm dùng đi bạn ơi, hãng naò cũng vậy thôi.. Samsung FPT cũng vậyy họ trả lại nhưng hình thức và chất lượng tốt mà. Bạn còn thời gian BH nguyên vẹn mà.....

hd1vn

Member

Chính sách của WD trên toàn thế giới là vậy, ổ bảo hành là những ổ có vấn đề đã qua kiểm tra và xử lý lại.
Chứ ko thì những cái ổ của mấy bác, buồn buồn mang ổ đi bảo hành lấy ổ mới với lý do: Kêu to quá thì biết xử lý sao?

vozhanoi

Theo thông tin vỉa hè em mới lượm được sắp tới chính sách của nhà PP tại Việt Nam sẽ thay đổi ổ WD bảo hành sẽ được trả ổ xanh tinh tươm ;;)

hdd-hdp

Đang bắt đầu áp dụng rồi bác ạ!
Nếu ổ Chính hãng PP tại VN thì đổi ổ mới 100% cùng loại trong 1 tháng đầu. sau đó thì đem lên TTBH xử lí. :D

haohanluongson

Active Member

Lần trước đi bảo hành cái hdd 250G Seagate nó đổi cho mình cái ổ mới cứng từ 7200.11 lên 7200.12 lại còn Sata 3 nữa chứ camay thế

K13

chỉ duy nhất thằng SAMSUNG trả ổ mới , nhưng SS thì cứ đi bảo hành hoài dù trả ổ mới...

haohanluongson

Active Member

chỉ duy nhất thằng SAMSUNG trả ổ mới , nhưng SS thì cứ đi bảo hành hoài dù trả ổ mới...
đúng rùi, dùng ổ samsung thì nên chứa phim HD thôi chứ đừng chứa tài liệu quan trọng, vì phim mình có thể lên đây nhờ anh em HD cóp lại được còn tư liệu dữ liệu quan trọng mà lưu ổ samsung có vẻ hơi phiêu, nhưng bù lại là HDD samsung khá là mát, mùa hè này dùng ổ samsung mình thấy khá hợp lý;));));))

hdd-hdp

Mình cũng có 3 cái SS từ 500G đến 1,5T. Duy nhất có 1 cái 1,5T là phải đi BH đổi mới vì bị Sốc điện chết cơ. 2 cái kia vẫn Trâu bò húc từ 2009 đến giờ chả thấy sao cả. Lại rất êm và mát :D:D
Chắc là số may hay sao?! Ổ SS hay có cái bệnh là chết Bất ngờ cái bụp, mặc dù 15ph trước vẫn bình thường. Hic

win123vn

Active Member

đúng vấn đề mình đang định hỏi, may có bạn hỏi hộ, vậy là nếu còn 2 ngày BH mà ổ hỏng, thì họ đổi cho 1 cái ổ RECERTIFIED với thời hạn bảo hành là 1 ngày (vì mất 1 ngày mang đi BH mà he he). thôi đành chấp nhận vậy, nếu hỏng tiếc nhất là bộ music mình collect từ trước tời giờ hu hu

kinggai

Well-Known Member

Ổ RECERTIFIED nhưng mà chạy ko lỗi thì ngon quá còn gì

Bên trên