Đi bụi đến Phillipines dễ dàng hơn poly nghĩ rất nhiều

poly

Banned
Những ngày này thông tin bão tấn công Philippines lại dồn dập trên mặt báo, làm poly nhớ đến nhưng ngày mình sắp đi Phil đầu tháng 9. Lúc đó Phil cũng đang hứng chịu 1 con bão to và số lượng người chết vì bão cũng không nhỏ. Làm lúc đó trước khi đi Poly cũng lo ko biết chuyến đi có hoàn thành hay phải hủy bỏ tất cả ngay từ sân bay TSN. Ngay cả trên phượt cũng có bạn bỏ vé máy bya vì gia đình lo sợ bão. Bản thân poly thì ko lo vì cũng có chút máu phiêu lưu. Ví dụ như phim Dòng Máu Anh Hùng có câu nói mà poly cứ nhớ hoài : Hổm rày mày ở đâu ? Những nơi máu đổ- Người hùng thì phải vậy......

Nhưng cuối cùng trước 2 ngày lên máy bay thì bão tan, tan nhưng ảnh hưởng vẫn còn

Trong chuyến đi Philippines vừa rồi trong plan của poly là sẽ đến Subic ngay trong ngày đầu tiên. Có 2 mục đính chính để đến nơi này là tắm biển, vô bar ngắm gái Phil nude 100% và cuối cùng mới là đến khu căn cứ Mỹ cũ đồng thời đến khu trại tị nạn cũ của người Việt ở đây. Nhưng bão tan nhưng ảnh hưởng bão vẫn còn khiến kế hoạch của poly bị phá sản 50%.

Để đi từ Manila đến Subic khá dễ dàng. Do ngay khi xuống sân bay Manila NAIA là poly đi Subic. Mà sân bay NAIA rất gần với khu bến xe Basay. Bạn muốn đi Subic từ Manila chỉ cần đón taxi kêu nó chở tới bến xe Victoria Liner nằm ở khu Basay.

Victoria Liner là 1 thương hiệu xe chuyện chạy tuyến Subic kiểu Phương Trang Việt Nam chạy Đà Lạt.

Giá vé là 250peso(x550VND)/người từ Manila đi Subic.

Subic thuộc tỉnh Olongapo, lên xe nhắc tài xế cho bạn xuống Subic

Tới Subic thì mưa như thế này

Thà nó bão luôn cho rồi để còn có cái mà trải nghiệm viết phóng sự tài liệu từ tâm bão

xuống bến xe mưa rả rích chán nản trong lúc chờ đợi chả biết làm gì chui vô 7/11 đọc báo sex

có 20 trang đặc biệt in hình 3D gái khỏa thân 100%, kèm theo mắt kính 3D để xem cho nổi tê tái, giá 150peso(x550VND)

ngoài trời vẫn mưa

và gái Phil vẫn đẹp

Subic từng là khu căn cứ hải quân cũ lớn nhất của Mỹ tại Châu Á Thái Bình Dương.

Ai không rõ thì về Google nha

Nơi từng cũng từng có trại tị nạn của người Việt sau 75. Giờ thì đã đóng cửa, vẫn còn vết tích. Tiếc là mưa to gió lớn suốt nên poly ko thể đi đến đó được

Giờ Subic trở thành 1 địa điểm du lịch biển có liên quan đến người Mỹ,

ở đây có 2 trung tâm mua sắm miễn thuế bán nhiều hàng nhập từ Mỹ hoặc thích hợp dành cho người Mỹ, và giá khá rẻ. Poly mua được khá nhiều đồ ưng ý giá rẻ ở đây.

Khách sạn nơi poly ở

hồ bơi bé xíu

1 ngày ở Subic những ngày sau bão

chỉ có ăn ngủ rồi ra bar ngắm biển ngắm mưa và ngủ ngay tại bar

bãi biển vắng hoe vì mưa và sóng mạnh ko ai dám tắm

nhưng đêm đến thì lại khác hehehe hẹn ở entry sau về ăn chơi đêm thác loạn trác táng

cỡ như tờ báo này là đồ bỏ , rất 3D rất nổi, rất nóng, rất bự rất tròn

GENERALS

Ban Quản Trị
Ðề: Đi bụi đến Phillipines dễ dàng hơn poly nghĩ rất nhiều

bác Poly phọt ngay ra đi để anh em còn sướng chứ...hehehehe

kazihaha

Active Member

phải sưu tầm đầy đủ các bài của bác poly về phượt rồi làm thành pdf mới đc. tư liệu quý giá.

rất chi tiết.............................................:-bd

kieucdtin2k52

Active Member

Hic, hay quá bác poly. Em sẽ lưu vào bookmarks, đợi phần tiếp của bác!

poly

Banned

Sao cứ đến phần gái là bác Poly lại lúng ta lúng túng thế nhẩy, đến mấy ngày rồi mà chưa xuất ra nữa.

phải kiểm duyệt bác ơi, post hình lên lên Imageshack cũng bị del, post lên HDVN là bị ban nick chắc luôn

jinqing

Member

đọc xong muốn vác balo đi liền luôn hì, thanks bạn nhiều ^.^

designvb

đề nghị bác poly cho anh em nó cái thông tin chi tiết hơn nữa! máu lắm rồi đây(Đặc biệt là tổng thiệt hại cho chuyến đi này nhé ^^).Về phần hình ảnh Poly có thể uplen maxup.vn nhé.
Thanks for share.

poly

Banned

Thì bác cứ cho lên liên xô chấm mỹ rồi đưa link cho anh em là được roài :D

nói ko ai tin chứ poly ko tham gia mấy forum đó, ko hề có nick luôn

đề nghị bác poly cho anh em nó cái thông tin chi tiết hơn nữa! máu lắm rồi đây(Đặc biệt là tổng thiệt hại cho chuyến đi này nhé ^^).Về phần hình ảnh Poly có thể uplen maxup.vn nhé.
Thanks for share.

poly mua vé máy bay khứ hồi 127$(x21.000VND) + 9500peso(x550VND) mang theo là đầy đủ ko thêm đồng naò nữa

rayes

philipin nhìn giốn mỹ quá nhỉ

poly

Banned

Hôm nay sẽ viết về ăn uống nhậu nhẹt khuya và chơi bar ngắm gái ( hoặc viết tắt là chơi gái) ở Philippines. Poly thấy mắc cười là nhiều người cũng đi Phil Sing Thái rồi, mà khi poly viết bài ai cũng đòi đọc về chơi bời gái gú giá cả ở các nơi đó. Biết biết rất rõ rằng nam nào từng đi những nơi này đều đi chơi gái hết. Ai cũng úp mở rằng đi rồi mà chả ai viết, để rời ai chưa đi cũng ko biết giá cả và hỏi poly. Mà poly viết bài xong nếu đăng forum thế nào cũng nhận dc vài cái nhắc nhở edit hoặc reply kiểu " sax tin j ma noi bay kinh the? ". Thiệt là mệt chả biết sao có thể vừa ý tất cả mọi người.

Nên poly nói lần cuối cùng, poly viết những gì poly thích chứ poly không viết những gì người khác muốn. Vì bản thân poly không thể chiều ý muốn của tất cả mọi người. Vậy hen.

Trước khi đi Philippines và đến tận lúc về poly đã viết tùm lum thông tin vẫn còn nhiều người nói qua Phil sao ko sợ hả, mất an ninh bắn súng tùm lum. Nhiều người vẫn tin là Philppines giới nghiêm sau 10g tối ko dc ra dường. Còn kinh hoàng hơn là có người PM hỏi Philppines mua sữa cho em bé ở đâu, có bán không. Chời ơi poly không thể hiểu ở thời đại internet này mà sao nhiểu bạn còn nghĩ về Phil như vậy.

Có lẽ thông tin tiếng Việt về Phil quá nhưng ít nhiều cũng nên biết là Phil nó phát triển hơn Việt Nam nhiều mà, cũng gần như Singgapore mall to đùng ATM khắp nơi. Còn đi chơi đêm ở Manila thì khu phố Tây Malate thì tưng bừng đến sáng bar quán nhậu khắp nơi còn gái thì ê hề.

Chuyến đi Phil vừa rồi Poly chỉ ở 2 nơi là thành phố cảng Subic và thủ đô Manila.

Ở hai nơi này poly đều đi chơi khuya đến khỏang 2g mới đi bộ về ks và tung tăng giữa đường đêm khuya mà chả sao cả.

Đầu tiên là nhậu ngoài đường, khu Subic không có nhiều quán nhậu nhưng ở Malate Manila thì rất nhiều quán nhậu lề dường kiểu Việt Nam, và bia San Migule là trùm. Và giá nhậu khuya cực rẻ.

Những quán nhậu lề đường ở Malate Manila cũng giống những quán của Việt Nam, đa số là các món ốc và xiên que nướng. Nhưng theo poly cảm nhận thì chất lượng món ăn ngon hơn các quán cóc VN, thiệt nướng ngon hơn, sạch sẽ hơn, trình bày bắt mắt hơn và..... giá lại rẻ hơn

Như các bạn cũng thấy, đây là mặt tiền của 1 quán nhậu cóc ở Manila, các xiên nướng rất to, nhiều thịt và giá chỉ có 10peso(x550VND), còn các con cá trên dĩa thì 60peso(x550VND), còn bia thì 20peso/chai San Miguel.

Poly và bạn 2 dứa 2 chai bia 1 dĩa đồ nhắm cuối cùng chỉ hơn 100k tiền Việt chút xíu , không tin nổi luôn.

Bar Phil gái nhiều, đen trắng có cả giá rẻ và vui vẻ vô cùng. Bar ở Phil bia hay ly cooktail chỉ tầm 80peso-100peso(x550VND), quá rẻ và không có PG hay ép rượu gì cả.

Nếu ai từng đi bar nước ngoài sẽ biết họ không có chuyện ép mua chai rượu hay gì cả, khách kêu gì thì kêu tùy ý và chẳng có PG rượu kèm theo. Gái thì cứ vô tư nhảy trên bục hoặc múa cột ( Bar Phil gái ko Nude 100% sẵn như bar Thái ).

Nhưng trong bar Phil poly chơi trên mỗi bàn có 1 cái rổ, trong cái rổ đó là nhiều trái banh bóng bàn. Mỗi trái banh trị giá 300peso, nếu bạn thích em nào trên sân khấu đang múa cột thì bạn cầm 1 trái banh ném vào em đó. Trúng hay trật gì thì ra hiệu em đó sẽ cầm trái banh đó và đi xuống ngồi chung phục vụ cho bạn.

Còn phục vụ như thế nào? Đây là điều các anh quan tâm nhất phải không. Nói thật là poly không biết có phải tất cả các bar ở Subic hay Malate Manila đều như thế hay không.

Nhưng Bar poly đi thì khi bạn ném 1 trái banh bóng bàn trị giá 300peso vào 1 em đang múa trên sân khấu. Thì em đó sẽ xuống ngồi cạn bạn nói chuyện với bạn, cười cợt chăm sóc hỏi thăm bạn. Và bạn tha hồ muốn làm gì em ý thì làm, matxa xoa tay bóp chân và bóp tất cả những cái khác nếu bạn muốn. Và điều đặc biệt là khi xuống ngồi chung với bạn thì em ý có thể lột đồ khỏa thân 100% ....nếu bạn yêu cầu. Đây là giá ở Subic.

Bạn có thể thảm khảo giá dịch vụ ở trên, đây là giá của Bar ở Malate Manila, mắc hơn so với ở Subic, 300peso vé vào cửa free bia và tính theo giờ. Nhưng bạn cũng thấy giá request là 300peso cho e em xuống ngồi chung với bạn. Tức cũng giống như ném banh bóng bàn vậy. Àh nói luôn cho các bạn khỏi lo là gái trong bar Phil phục vụ cực tốt. Không có chuyệncùng lúc nhận banh của nhiều người hay chạy nhiều bàn, đây là chuyện mà mấy anh đi bar VN hay gặp ,1 em PG chạy nhiều bàn uống nhiều ky tiếp nhiều anh để nhận nhiều tiền tip. Gái trong Bar Phil chỉ ngồi 1 bàn ôm chết dí 1 anh đến khi nào anh đó đi về hoặc hết giờ mới thôi. Và không có chuyện lấy tiền trước nhé, xong hết mới phải trả tiền và có bill thanh toán bao gồm cả thuế luôn mới hãi. Tiếc là giờ ngồi mới nhớ bữa đó mềnh quên mang cái bill về chụp hình show chơi. Chỉ có tấm hình này phục vụ anh em, lưu ý không dành cho phụ nữ và trẻ em dưới 18t

Hình poly ghép photoshop cho vui chỉ mang tính chất minh họa, không phải hình thật nên ai tin ráng chịu nha.

sogintdemon

Active Member

đã quá pac Poly ơi. Nghe pac kể tháy àm ham. Đúng là hàng ngoại tốt hơn hàng Việt ta nhìu. Cách phục vụ cũng tốt hơn. Má cái hóa đơn đi bar tính luôn thuế là nhiu thế pac POly ????
:-? (*)

huanpham

Member

Đi như bác mới đúng chất đi bụi! Mình qua đó cả nửa tháng mà chỉ suốt ngày ở trong KS với nhà thi đấu không à! Tiếc thật!

Cái hình cuối cùng mình nhìn mãi mà đoán không ra nó là cái gì, bác gởi link hình gốc cho em luôn được không! Thanks bác trước! B-)

jimmydao

Trong bar họ cho chụp hình thoải mái vậy hở bác Poly ? :-O
Quyết năm sau đi Phi

designvb

Rảnh rảnh poly cho ae cái bài review full nhá, bác làm từng EP thế này anh em đứng ngồi không yên :))
Em đang lập 1 nhóm đi trong tháng 12 này nên cũng cần nhiều thông tin.
Thanks!

poly

Banned

Trong bar họ cho chụp hình thoải mái vậy hở bác Poly ? :-O
Quyết năm sau đi Phi

ko cho chụp ảnh bác ơi, nhưng tạ vì poly xài tới mấy trái banh nên nó mới cho chụp đó hehehe

Rảnh rảnh poly cho ae cái bài review full nhá, bác làm từng EP thế này anh em đứng ngồi không yên :))
Em đang lập 1 nhóm đi trong tháng 12 này nên cũng cần nhiều thông tin.
Thanks!

thì bạn cứ gom lại rồi save file word chứ poly ko thể có nhiều thời gian để viết 1 lần đâu bạn ơi

tinhte

Well-Known Member

Nể bác Poly quá trời, chơi được, viết hay.

designvb

Mình vào trang book vé online của Cebu , giá vé khứ hồi tổng cộng là 212 $ bao gồm 15kg hành lý.Xin hỏi poly đi trong mùa nào mà có giá vé rẻ như vậy, có thế chỉ giúp mình được không?
Thanks bạn!

poly

Banned

Mình vào trang book vé online của Cebu , giá vé khứ hồi tổng cộng là 212 $ bao gồm 15kg hành lý.Xin hỏi poly đi trong mùa nào mà có giá vé rẻ như vậy, có thế chỉ giúp mình được không?
Thanks bạn!

bạn phải theo dõi hoặc đăng ký email để nó thông báo khi nào có giá KM

buonnguqua

Active Member

Cái hình cuối là ông Tây vét máng em gái bar à ?
Vui nhỉ ;;)

Bên trên