Đi công tác kết hợp du lịch cùng lúc thì nên chọn dịch vụ nào

hdbits

Banned
Sắp tới mình có việc phải ra Nha Trang công tác vài ngày, cuối năm rồi ra đó cũng hội thảo rồi họp hành 1 chút là chủ yếu nên đang định đi du lịch luôn. Mà chắc mình không có thời gian chuẩn bị nhiều, khách sạn với vé máy bay là bên công ty lo, thời hạn về thì họ định sẵn, chỉ ở được có 2 ngày thôi. Nên mình quyết định nói công ty cho rút phí máy bay và khách sạn để tự quyết. Chắc là mình sẽ bù thêm tiền kiếm 1 dịch vụ nào đó mà giúp đăng ký duy nhất 1 lần các thứ như: vé máy bay đi & về, khách sạn, xe đưa rước, xe tham quan,… mấy bác có biết dịch vụ nào giống vậy thì tư vấn giúp mình với. Và nếu dịch vụ này cho người dùng quyết định thời gian ở và về thì càng tốt ạ, như vui quá thì ở lâu hơn rồi họ tự dời vé với phòng lên cho mình luôn. Cảm ơn mấy bác trước nha. :D

dang18782

Banned
tuần trước mới đi Sơn La về, đặt vé chung với khách sạn, từ 3 tới 5 sao giá cũng bình dân, nói chung em thấy ok , bác chịu thì em giới thiệu cho bác, thằng bạn em nó đặt dùm em, để em hỏi nó lại coi.

hdbits

Banned
Ðề: Re: Đi công tác kết hợp du lịch cùng lúc thì nên chọn dịch vụ nào

tuần trước mới đi Sơn La về, đặt vé chung với khách sạn, từ 3 tới 5 sao giá cũng bình dân, nói chung em thấy ok , bác chịu thì em giới thiệu cho bác, thằng bạn em nó đặt dùm em, để em hỏi nó lại coi.

giá chuẩn không bác, cuối năm rồi nên làm nhiêu vợ lấy để dành sắm đồ cho con hết, nên em không định chi nhiều đâu.

dang18782

Banned
Re: Ðề: Re: Đi công tác kết hợp du lịch cùng lúc thì nên chọn dịch vụ nào

giá chuẩn không bác, cuối năm rồi nên làm nhiêu vợ lấy để dành sắm đồ cho con hết, nên em không định chi nhiều đâu.

của Vietnam Airlines bác ơi, có gì em inbox bác, hình như đợt đó em đi gói này nè, http://www.thanhnien.com.vn/pages/20141201/du-lich-thuan-tien-cung-vna-holidays.aspx, nay có trào lưu đi du lịch 1 mình cũng hay, tới đó muốn đi đâu đi, thắc mắc gì thì hỏi đường người dân, chứ kiểu đi tour ăn uống chẳng ngon lành gì, bữa đi miền Tây 3 ngày về mà tiếc kinh.

Chỉnh sửa lần cuối:

boss125

Banned
Ðề: Đi công tác kết hợp du lịch cùng lúc thì nên chọn dịch vụ nào

mùa này ra Nha Trang có gì chơi ta, em thấy lên Đà Lạt đẹp hơn đó các cụ ơi, đi máy bay với đặt luôn cái khách sạn 4 sao trên đó có chưa tới 3 triệu.

dang18782

Banned
Re: Ðề: Đi công tác kết hợp du lịch cùng lúc thì nên chọn dịch vụ nào

mùa này ra Nha Trang có gì chơi ta, em thấy lên Đà Lạt đẹp hơn đó các cụ ơi, đi máy bay với đặt luôn cái khách sạn 4 sao trên đó có chưa tới 3 triệu.

mùa này cuối năm đi đâu cũng đẹp, ra Nha Trang đi lặn cũng vui, cụ ấy đi Nha Trang mà bác cứ bảo đi Đà Lạt là thế lào.

boss125

Banned

à, sorry các bác, em nhầm, mấy đợt em ra Nha Trang toàn ở nhà khách, không biết đường, tốn thời gian cả ngày đi thuê phòng với thuê xe, ám ảnh luôn, cả nhóm đàn ông không nên lười chọn chỗ trước, làm chơi được có mấy ngày, chưa kịp ra đảo khỉ nữa, giờ rút kinh nghiệm, em thấy bác đặt chỗ luôn với vé, cũng rẻ à, giờ đi thằng VietNam Airline cho an toàn, em đi mấy thằng kia nó giật sốc sốc quá.

hdbits

Banned

à, sorry các bác, em nhầm, mấy đợt em ra Nha Trang toàn ở nhà khách, không biết đường, tốn thời gian cả ngày đi thuê phòng với thuê xe, ám ảnh luôn, cả nhóm đàn ông không nên lười chọn chỗ trước, làm chơi được có mấy ngày, chưa kịp ra đảo khỉ nữa, giờ rút kinh nghiệm, em thấy bác đặt chỗ luôn với vé, cũng rẻ à, giờ đi thằng VietNam Airline cho an toàn, em đi mấy thằng kia nó giật sốc sốc quá.

ông kế toán trưởng cứ nói ngoài đó thiếu bấy gì phòng, để em rút lại gấp em đi đặt riêng cho chắc ăn, coi được chắc dắt vợ con đi luôn, cưới nhau từ hồi đó tới giờ em chưa dắt vợ đi đâu xa một lần.

dang18782

Banned

ông kế toán trưởng cứ nói ngoài đó thiếu bấy gì phòng, để em rút lại gấp em đi đặt riêng cho chắc ăn, coi được chắc dắt vợ con đi luôn, cưới nhau từ hồi đó tới giờ em chưa dắt vợ đi đâu xa một lần.

được đấy bác, đặt nhanh chứ người ta tranh nhau đặt hết là chết luôn á chứ, lâu lâu khám phá vùng đất mới cũng hay mà, em thích tự túc vậy, chắc suy nghĩ làm thêm chuyến nữa mới thỏa mãn.

boss125

Banned

em gái sắp sinh em bé, mà nó theo chồng từ hồi cưới về Nhật Bản, vợ em cứ đòi dắt qua đó thăm cháu, sẵn đi chơi luôn, các bác tư vấn dùm em qua đó đi chỗ nào chơi được.

dang18782

Banned

em gái sắp sinh em bé, mà nó theo chồng từ hồi cưới về Nhật Bản, vợ em cứ đòi dắt qua đó thăm cháu, sẵn đi chơi luôn, các bác tư vấn dùm em qua đó đi chỗ nào chơi được.

bên đó vắng người lắm bác ơi, xuống sân bay chẳng ai nói gì với ai, đường phố cũng vắng, mà sạch sẽ lắm, được mấy vườn hoa cũng được đẹp, bác thử tìm trên Google thử chưa, để em hỏi thằng bạn có đợt khuyến mãi gì không.

sonke1312

bác nào đi Côn Đảo rồi cho em xin ý kiến với, nghe nói ngoài đó đẹp mà linh thiêng lắm, muốn làm một chuyến, mà chưa biết ở khách sạn nào là ổn nhất đây.

boss125

Banned

bác nào đi Côn Đảo rồi cho em xin ý kiến với, nghe nói ngoài đó đẹp mà linh thiêng lắm, muốn làm một chuyến, mà chưa biết ở khách sạn nào là ổn nhất đây.

có đợt đi theo tour, có 2 ngày nên cũng nhanh đi hết, mà chưa tìm hiểu được gì nhiều, mấy thằng đi chung 6 múi chứ thằng nào cũng rợn gai óc lên lúc tới nghĩa trang với nhà tù, được biển trong đó bác, em chắc bữa nào cũng làm 1 chuyến, bác đi Côn Đảo đi theo kiểu peer-to-peer đi bác ơi, đi tour oải lắm.

thấy bên chỗ cái hãng bay lớn nhất Việt Nam, có cái vụ đặt luôn vé với khách sạn, có từ 3 sao tới 5 sao mấy khách sạn cũng đẹp, giá ok, đi nghỉ dưỡng được đó bác à, dắt vợ con theo cho vui luôn, cuối năm rồi, cả nhà làm 1 chuyến.

sonke1312

Ðề: Re: Ðề: Đi công tác kết hợp du lịch cùng lúc thì nên chọn dịch vụ nào

thấy bên chỗ cái hãng bay lớn nhất Việt Nam, có cái vụ đặt luôn vé với khách sạn, có từ 3 sao tới 5 sao mấy khách sạn cũng đẹp, giá ok, đi nghỉ dưỡng được đó bác à, dắt vợ con theo cho vui luôn, cuối năm rồi, cả nhà làm 1 chuyến.

nghe ai đi đảo về cũng có chuyện kể nghe, có ông bạn sáng hay gặp ở cà phê, ổng đi hết xuyên Việt rồi, nghe nói em cũng muốn đi cho biết, một là đi Côn Đảo, hai là đi Thái Lan chơi cho biết phố đèn đỏ :D, cái đó là bên chỗ hãng bay nó đặt dùm mình luôn hay sao bác.

Re: Ðề: Re: Ðề: Đi công tác kết hợp du lịch cùng lúc thì nên chọn dịch vụ nào

nghe ai đi đảo về cũng có chuyện kể nghe, có ông bạn sáng hay gặp ở cà phê, ổng đi hết xuyên Việt rồi, nghe nói em cũng muốn đi cho biết, một là đi Côn Đảo, hai là đi Thái Lan chơi cho biết phố đèn đỏ :D, cái đó là bên chỗ hãng bay nó đặt dùm mình luôn hay sao bác.

ừ, nó đặt với tính tiền chung luôn cho mình, đợt rồi em cũng đi qua Thái sắm quần áo ông địa về, giá rẻ lắm, không tốn thời gian đi tìm chỗ nữa bác à.

sonke1312

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Đi công tác kết hợp du lịch cùng lúc thì nên chọn dịch vụ nào

ừ, nó đặt với tính tiền chung luôn cho mình, đợt rồi em cũng đi qua Thái sắm quần áo ông địa về, giá rẻ lắm, không tốn thời gian đi tìm chỗ nữa bác à.

cho em biết đặt sao đi, giữa tháng này sếp em về lại Mỹ, được nghỉ 8 ngày, chắc em đặt sớm đi, từ hồi đẻ thằng con, vợ chồng chưa đi du lịch lại lần nào.

manhcuong_dv

Bạn đã biết gì về phượt?
“Phượt” đem lại những trải nghiệm tuyệt vời và ngày càng có nhiều người chọn du lịch theo cách này. Một nguyên nhân đồng thời là nét quyến rũ riêng của “phượt” là sự tự do, thoải mái và chi phí tiết kiệm. Song “phượt” cũng tiềm ẩn nhiều rủi ro vì điểm đến nơi xa lạ với sự khác biệt về văn hóa, không có nhiều người sẵn sàng hỗ trợ khi bạn cần.
Nếu bạn chưa biết nên mặc quần áo gì khi đi dã ngoại thì bài viết này xin chia sẻ cho các bạn những bộ đồ du lịch dã ngoại phù hợp. Những bộ đồ du lịch phù hợp sẽ giúp cho bạn thoải mái trên suốt chặng đường đi mà không cần cầu kỳ, vướng bận gì mà vẫn thể hiện được cá tính.
Một vài lời khuyên cho trang phục đi phượt:
Trước tiên bạn phải dựa vào lịch trình đi ngắn hay dài mà mang số lượng quần áo cho phù hợp, tránh tình trạng đi phượt ngắn ngày mà bạn mang cả một balo quần áo, như vậy là không cần thiết sẽ kiến cho bạn cảm thấy khó khăn cho việc lựa chọn trang phục.
Thứ hai là phải cân nhắc thời tiết lúc bạn đi như thế nào, mùa bạn đi là mùa nào: đông, hè, thu, xuân…
Những trang phục luôn được các bạn nữ yêu thích khi đi phượt như:
Quần áo jean là một trong những những loại rất dễ mix với giày và phụ kiện theo kèm, mang lại cảm giác thoải mái trong cuộc hành trình khám phá.
7 vật dụng bất ly thân khi đi phượt
Đối với một dân phượt chuyên nghiệp, nước uống, thức ăn... là những thực phẩm 'vàng' trong mỗi chuyến đi.
1. Nước
Nước là thứ quan trọng nhất trong danh sách này. Hãy xem xét kỹ thời gian của chuyến đi và thời tiết để tính toán xem lượng nước bạn cần mang đi. Điều tồi tệ nhất xảy ra với những người thiếu kinh nghiệm là tình trạng thiếu nước khi không mang đủ. Bạn không thể đảm bảo nguồn nước sạch và an toàn ở khắp mọi nơi, vì vậy tốt nhất hãy mang nhiều nước hơn lượng mà bạn cần.
2. Giày phù hợp
Bạn không nên mang dép tông, hay giày đế bệt trong suốt chuyến đi. Hãy chọn đôi giày đế cao vừa vặn và an toàn cho mắt cá chân. Tốt nhất là bạn hãy đi thử chúng trước khi hành trình diễn ra để chắc chắn đó là đôi giày phù hợp. Cuối cùng, bạn nên chú ý những đôi giày mới chưa đi lần nào có thể làm bạn bị rộp chân trong suốt hàng giờ đi bộ.
3. Thức ăn
Cũng như nước, thức ăn là thứ bạn phải cân nhắc mang theo nhưng hãy lựa chọn một cách thông minh. Hãy đem thức ăn nhiều dinh dưỡng cung cấp năng lượng cho bạn như thịt và hoa quả sấy khô, các loại hạt và các đồ ăn chứa protein. Các loại thực phẩm này không dễ hỏng và bạn sẽ có một bữa ăn sẵn sàng.
Tốt nhất là hãy làm quen với những loại thức ăn như này trươc chuyến đi, nếu không bạn có thể đối mặt với phiền toái không ngờ tới trong chuyến đi của bạn.
4. Trang phục
Bạn nên mặc quần áo thành nhiều lớp giúp bạn an toàn trong chuyến đi. Thời tiết có thể thay đổi nhanh chóng ở một số vùng nhất định, hãy theo dõi dự báo thời tiết của khu vực bạn đi để có kế hoạch chuẩn bị trang phục phù hợp.
Tránh mặc những trang phục bằng chất liệu cotton vì chúng thấm mồ hôi, thay vào đó là chọn loại vải có tính chống ẩm. Nên chọn một chiếc áo dài tay và chiếc áo khoác nhẹ khi đi bộ trong khu vực có khí hậu ôn hòa. Bạn có thể thay đổi khi trời trở nên ấm hay mát hơn.
5. Chống nắng
Đi bộ đường dài mà không có sự bảo vệ khỏi ánh nắng mặt trời là một điều sai lầm lớn. Hãy sử dụng kem chống nắng có chỉ số tối thiểu là 15 SPF, tốt nhất là loại 30 SPF cho vùng mặt và cả cơ thể. Hãy đội thêm mũ và đeo kính dâm. Và hãy mặc những trang phục nhiều lớp gọn nhẹ nếu thời tiết cho phép.
6. Định vị
Đừng tin tưởng những thiết bị GPS có thể hoạt động ở mọi nơi mà bạn đến. Hãy chuẩn bị cho những trường hợp xấu nhất có thể xảy ra bằng cách làm quen với việc đọc bản đồ và sử dụng la bàn trước khi đến vùng đất mới.
Mang theo những bản đồ của những khu vực xung quanh mà bạn có thể đến và chiếc la bàn để tránh bị lạc và tìm lại đường quay trở lại. Bạn cũng nên mang theo đèn pin, đèn đeo trên trán để tìm đường một cách an toàn trong bóng tối.
7. Túi cứu thương
Hãy chắc chắn là bạn mang theo những dụng cụ sơ cứu như băng gạc, thuốc khử trùng vết thương, thuốc dị ứng hay thuốc giảm đau… Ngoài ra, bạn cũng có thể chuẩn bị diêm hay bật lửa để trong những trường hợp khẩn cấp.

boss125

Banned

bác nào đi Mộc Châu chưa, mới đi về, thích quá, về đúng ngay cuối tuần để mai đi làm lại, đẹp cực, lâu lắm mới dắt bà cụ đi chơi, làm full luôn con máy hình, giá tính ra cũng rẻ, mùa này người ta đi đông, mà ai cũng đi kiểu VNA Holidays các bác ơi.

hdbits

Banned

bác nào đi Mộc Châu chưa, mới đi về, thích quá, về đúng ngay cuối tuần để mai đi làm lại, đẹp cực, lâu lắm mới dắt bà cụ đi chơi, làm full luôn con máy hình, giá tính ra cũng rẻ, mùa này người ta đi đông, mà ai cũng đi kiểu VNA Holidays các bác ơi.

trên đó lạnh, đi theo cặp chắc ấm, cứ đi tour lên đấy lãng xẹt bác nhỉ, em đặt 2 vé phòng đôi lên Đà Lạt luôn mà chưa tới 2 triệu 1 người, vé của Vietnam Airline mới oách, vui vui :D

Bên trên