Đi du lịch cùng vợ yêu và em Fujifilm dòng XF1

nguyencuong45

"Các bác ơi, em với vợ sắp đi du lịch dự tính mua 1 cái máy ảnh để chụp. E thì sao cũng được,
Vợ e thì nó đòi cái nào phải sang trọng và thời trang để hợp thời trang bóp ví của em ấy.:-?
Em thì em mới kiếm ra được 1 cái của hãng Fujifilm dòng XF1, nhìn thời trang và cool cực. :-bd
Nghe nói có cái kiểu on/off ngộ lắm xoay ống kính, Bác nào dùng rồi nói em nghe với, "ẻm" đây này các bác..."

Chỉnh sửa lần cuối:

dao nguyen

Nhìn đẹp quá bác ơi, chưa biết giá cả thế nào nhưng nhìn thấy là thích rồi. Có bác nào biết thông tin về dòng máy này không, cho em xin để tham khảo với. Cảm ơn các bác nhiều lắm.

jenguyen215

Sản phẩm này mới ra mắt đây mà, bữa đọc ở trên mạng thấy nè. Nghe nói được cấu tạo bằng hợp kim nhôm nên chắc chắn lắm. Bên ngoài còn có 1 lớp da nữa chứ, nhìn thời trang ra phết.

brnxnt

Ðề: Đi du lịch cùng vợ yêu và em Fujifilm dòng XF1

Máy ảnh này nhìn lạ nhỉ, vừa có màu đỏ vừa có màu nâu không biết có còn màu gì khác nữa không ta 8-}

Mà cũng đang quan tâm xem cái này bao nhiu vê nờ đê nữa :D

biibaa

Thời trang quá nhỉ, thích cái vỏ bằng da quá cơ... Nhưng không biết chất lượng hình ảnh thì thế nào? chụp choẹt lên có lừa tềnh không nhỉ ?

CharlieQ

Nhìn vẻ ngoài cũng ổn đấy nhỉ, sành điệu, hợp với phái nữ yêu thời trang :)>-
Nhưng không biết chất lượng hình ảnh ra sao ha

vvphuc

Máy này mang dáng dấp cổ điển ghê, đa phần điều khiển mô phỏng theo kiểu cơ học cả ^^

kyoshjro90

Re: Ðề: Đi du lịch cùng vợ yêu và em Fujifilm dòng XF1

Máy này mang dáng dấp cổ điển ghê, đa phần điều khiển mô phỏng theo kiểu cơ học cả ^^

Bây giờ là hiện đại nên toàn xài máy tự động không, không thích tí nào. Muốn giỏi chụp hình thì bác phải tự điểu chỉnh cho nó lành, mà sao em thấy cái máy này không có nút tắt mở máy, không biết xài như thế nào nhỉ???

choitoicung

Bây giờ là hiện đại nên toàn xài máy tự động không, không thích tí nào. Muốn giỏi chụp hình thì bác phải tự điểu chỉnh cho nó lành, mà sao em thấy cái máy này không có nút tắt mở máy, không biết xài như thế nào nhỉ???

bác ơi, kiểu này là on/off bằng cách vặn mở ống kính đấy bác. E có dịp chơi thử con này rồi.

kyoshjro90

bác ơi, kiểu này là on/off bằng cách vặn mở ống kính đấy bác. E có dịp chơi thử con này rồi.

Kiểu này cũng lạ thật, trước giờ toàn xài mấy cái máy ảnh có nút on/off thôi, chứ chưa có dịp dùng những loại này, ngay cả cái đèn flash cũng hơi khác người đấy, em bắt đầu thích cái kiểu dáng này đấy, cổ điển lai hiện đại

choitoicung

Kiểu này cũng lạ thật, trước giờ toàn xài mấy cái máy ảnh có nút on/off thôi, chứ chưa có dịp dùng những loại này, ngay cả cái đèn flash cũng hơi khác người đấy, em bắt đầu thích cái kiểu dáng này đấy, cổ điển lai hiện đại

trời, đẹp có đẹp mà e thấy ko tiện, đang cần bắt gặp khoảnh khắc, ngồii vặn vặn lôi ống kính ra để mở máy, hết thời gian, e chơi máy e thích tiện lợi thôi, nhưng đc cái ảnh của em ra chất, lấy nét cũng đỉnh, và thấy ko bị rung khi trong điều kiện thiếu sáng

kyoshjro90

trời, đẹp có đẹp mà e thấy ko tiện, đang cần bắt gặp khoảnh khắc, ngồii vặn vặn lôi ống kính ra để mở máy, hết thời gian, e chơi máy e thích tiện lợi thôi, nhưng đc cái ảnh của em ra chất, lấy nét cũng đỉnh, và thấy ko bị rung khi trong điều kiện thiếu sáng

Nếu bác thích tiện lợi thì dùng điện thoại là được rồi, mà kiểu vặn này cũng hay, nhiều khi tự động quá cũng không tiện lắm đâu, như mấy dòng máy bán chuyên hay dòng máy chuyên vậy, bác phải chụp và tự điều chỉnh ánh sáng này nọ thì mới thấy cái hay của ngành nhiếp ảnh chứ

Khanhlong Camera
giá hơi chát đó... với giá này em chọn G12 nhìn hết sức pro :D. còn muốn đẹp ngoại hình thì chưa thấy em nào đẹp như con X-F1 này

CharlieQ

Cái vỏ da ở ngoài có màu khác không nhỉ? Mà cơ sở bảo hành của Fujifilm ở đâu vậy, có ai biết không?

kyoshjro90

Khanhlong Camera
giá hơi chát đó... với giá này em chọn G12 nhìn hết sức pro :D. còn muốn đẹp ngoại hình thì chưa thấy em nào đẹp như con X-F1 này

Theo mình thấy thì giá cũng không quá chat với 1 em kiều dáng đẹp như thế này, bây giờ 1 máy du lịch gia đình như vậy cũng trên 5 chai nếu máy chụp đẹp.

Cái vỏ da ở ngoài có màu khác không nhỉ? Mà cơ sở bảo hành của Fujifilm ở đâu vậy, có ai biết không?

Thấy mấy bài review có 3 màu, màu nâu, đỏ và đen. May này mà kết hợp với nguyên bộ quần áo thì "tông xẹt tông' luôn nhỉ. Trung tâm bảo hành ở TPHCM với Hà Nội đó bác,

tizzit

Em đã dùng thử con này, hình cho ra rất đẹp nhưng có điều hơi khó chỉnh một chút, lần đầu phải vã mồ hôi chỉnh tới chỉnh lui mất chừng 7 phút cho 1 lần chỉnh :(

nguyencuong45

XF1 được trang bị ống kính FUJINON góc rộng với khẩu độ sáng f/1.8 cùng với khả năng zoom quang học thủ công 4x (25mm-100mm*), em này được vận hành đơn giản bằng cách xoay nhẹ vòng ống kính.

kyoshjro90

Chiếc máy này cũng ngon thật, ống kính nhỏ gọn như vậy mà chụp ảnh có kích thước 4.000 x 3.000 pixel. Chưa kể là phần cứng được hỗ trợ khá tốt với cảm biến EXR CMOS và bộ xử lý EXR nên tất cả mọi thứ đều hoạt động rất nhanh, từ quay phim HD cho tới chụp ảnh liên tục

Chỉnh sửa lần cuối:

choitoicung

Nếu bác thích tiện lợi thì dùng điện thoại là được rồi, mà kiểu vặn này cũng hay, nhiều khi tự động quá cũng không tiện lắm đâu, như mấy dòng máy bán chuyên hay dòng máy chuyên vậy, bác phải chụp và tự điều chỉnh ánh sáng này nọ thì mới thấy cái hay của ngành nhiếp ảnh chứ

ý em là sự tiện lợi so với dòng máy du lịch này đó bác, chứ khi đi chụp em cũng có xài bán chuyên.

Bên trên