Đĩa Blu-ray 3D của Avatar sẽ được bán lẻ vào tháng 10

symphony

Well-Known Member

Mặc dù là bộ phim 3D kinh điển nhất, được nhiều người xem nhất và có doanh thu cao nhất mọi thời đại, thế nhưng người hâm mộ vẫn rất khó mua được bộ đĩa Blu-ray của Avatar. Lý do là hãng Panasonic đã mua bản quyền của bộ phim này để phục vụ cho các thiết bị 3D của hãng. Điều này có nghĩa là khách hàng chỉ có thể xem đĩa 3D Bluray Avatar bằng cách mua TV hoặc đầu phát Blu-ray của hãng điện tử Nhật Bản.

Tuy nhiên, mọi thứ sẽ phải thay đổi vào mùa thu này. Fox, cha đẻ của Avatar vừa công bố kế hoạch phát hành bộ đĩa Avatar Blu-ray 3D Collector rộng rãi ra toàn thế giới vào mùa thu năm nay.

Theo đó, bộ đĩa mới sẽ không có nhiều thay đổi về nội dung so với bộ đĩa độc quyền trước đó của Panasonic, trừ vỏ đĩa. Giải thích cho lý do chậm trễ trong khâu phát hành, các bên liên quan cho rằng sự kém phổ biến của TV 3D sẽ khiến cho sản phẩm của họ kém phần hấp dẫn.

Trong thông cáo báo chí của mình, Fox tuyên bố với tầm ảnh hưởng của bộ phim, Avatar Blu-ray 3D Collector sẽ là bộ đĩa Blu-ray bán chạy nhất mọi thời đại. Tuy nhiên, điều đó cũng chưa có gì là chắc chắn bởi như chúng ta đã thấy, các bản HD Rip và ISO Blu-ray sao chép từ đĩa của Panasonic đã tồn tại khá lâu trên mạng internet.

Theo Engadget

cuongdoanvan

Well-Known Member
Ðề: Đĩa Blu-ray 3D của Avatar sẽ được bán lẻ vào tháng 10

em cứ tưởng có lâu rồi ấy chứ

huyenvtus

Member

Hê hê, hay quá, thế mà hôm nay tui mới biết, chứng tỏ dân ta đời sống văn hóa cao, xem Avatar tới cả chục lần rồi, mà giờ thế giới vẫn chưa được bán đĩa!

ngthien

Member

Avatar nội dung chán phèo, đang mong "the hobbit" 3D

0tajsa0

Member

Avatar nội dung chán phèo, đang mong "the hobbit" 3D
chán mà nó có cái "được nhiều người xem nhất và có doanh thu cao nhất mọi thời đại"...thì thưa bác nhiều đạo diễn sẽ phải mong làm sao cho fim mình thật là chán giống vs avatar đó ạ

trtvth

tui cũng tưởng Avatar 3D ra rồi chứ.....vì trước đây tui đã từng xem Avatar với dạng side by side

kokokoko

Well-Known Member
xem chán hay ko là tùy thuộc vào mỗi người mà , ng ta xem chán các bác thấy hay thì có gì mà các bác phản đối thế nhỉ , mình xem thì thấy hiệu ứng ngon , xem kỹ xảo là chính , nội dung bt ko có gì đặc sắc . nói lên quan điểm của mình là sai à các bác ?

rocket80

Member

Phim này xem lâu rồi, giờ mới ra đĩa nhỉ .......

Connor

Well-Known Member

Thế mà mình cứ tưởng bác nào đào mộ topic này lên cơ :D

earl_grey

Well-Known Member
Avatar không hề chán phèo. Nội dung đúng là chả có gì đặc biệt, tinh thần của phim thì cũ rích, nhưng bối cảnh và đặc biệt là hình ảnh của nó khiến cho ai chê nó, chắc hẳn là những người thiếu sáng tạo và không có óc tưởng tượng. Nó cho người xem một trải nghiệm quá thú vị, một tiềm thức, một đức tin hoàn toàn mới...

Nó là bộ phim duy nhất thuộc thể loại Khoa học viễn tưởng, Hành động, Phiêu lưu mà em thích. Không phải vô cớ mà nó được 8.0 điểm từ nửa triệu lượt bình chọn.

conmuadem

Member

Lạ nhỉ thế lâu nay tưởng có bluray mới có HD chứ nhỉ

dia

Well-Known Member

Avatar mà chán thì chả còn phim nào đáng coi nữa cả

manhthang

Huyền Thoại
Re: Ðề: Đĩa Blu-ray 3D của Avatar sẽ được bán lẻ vào tháng 10

Lạ nhỉ thế lâu nay tưởng có bluray mới có HD chứ nhỉ

Bluray có lâu rồi nhưng là của Panasonic phát hành, bài viết ở trang đầu chả nói là gì.
Đối với dân download thì của ai đi nữa hiệu quả thưởng thức là như nhau :)

crazyboy1304

Moderator

bản 3D avatar mà các bạn xem là do rip từ bộ kit khi mua tivi 3D của Panasonic mới được tặng. Bây giờ mới bán chính thức.

boyvipcc16

Active Member

Trên Amazon nó bán cả gần 2 năm độc quyền của Pana trc xem thì giá gần 400$, nay ko biết sao rồi

Bên trên