Đánh giá Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

phihao

Hôm nay 27 rồi mà vẫn chưa thấy gì cả mai là nghỉ làm rồi kiểu này chắc ra tết là cái chắc oy. Mong tăng mấy kênh phim truyện tết ở nhà coi...haizzzz

AnhBaSG

Member
Ðề: Re: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Chắc là có, mà là sau Tết Công Gô ! =))

h3llok1tty

Ðề: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Báo cáo các bác tình hình AVG nhà em:
Gói HD loại anten để bàn
Cường độ: >86
Chất lượng: >90
Xem VTV1 chương trình Táo Quân 2013 (09/02/2013) bị vỡ hình và giật tiếng, có hiện tượng tiếng sau hình, kênh Starmovie HD cũng thị thoảng bị vỡ hình và giật hình.
Trước đây chưa thấy hiện tượng này xảy ra. Em đã dò lại kênh theo hướng dẫn, kiểm tra lại vị trí đặt anten, cường độ và chất lượng kênh trước và sau khi dò, nhưng hiện tượng này vẫn xảy ra. Mùng 1 Tết khá là mất điểm với cả nhà vì vụ chất lượng phát sóng này.
Các bác nào phụ trách về kỹ thuật cho em lời khuyên. Đầu năm em không muốn gọi điện phàn nàn gây xích mích với nhà đài.
Chúc các bác trong diễn đàn HD Vietnam một năm mới gia đình vui vẻ, mạnh khỏe, tràn đầy hạnh phúc.

phihao

Mấy ngày tết này các kênh an viên sao lại có cái tiếng to tiếng nhỏ zậy ko biết nữa. Đang coi kênh này tiếng nhỏ mở cho to lên quên vặn nhỏ lại mà chuyển sang kênh khác là điếc cái lỗ tai luôn. Ức chế thiệt chứ.

ngtuanh59

Re: Ðề: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Gói HD loại anten để bàn
Xem VTV1 chương trình Táo Quân 2013 (09/02/2013) bị vỡ hình và giật tiếng, có hiện tượng tiếng sau hình, kênh Starmovie HD cũng thị thoảng bị vỡ hình và giật hình.
Trước đây chưa thấy hiện tượng này xảy ra. Em đã dò lại kênh theo hướng dẫn, kiểm tra lại vị trí đặt anten, cường độ và chất lượng kênh trước và sau khi dò, nhưng hiện tượng này vẫn xảy ra. Mùng 1 Tết khá là mất điểm với cả nhà vì vụ chất lượng phát sóng này.
Các bác nào phụ trách về kỹ thuật cho em lời khuyên. Đầu năm em không muốn gọi điện phàn nàn gây xích mích với nhà đài.
Chúc các bác trong diễn đàn HD Vietnam một năm mới gia đình vui vẻ, mạnh khỏe, tràn đầy hạnh phúc.

Bạn mua về rồi tự lắp đặt hay có người của An Viên đến lắp đặt cho bạn?
Nếu bạn có gì thắc mắc thì cứ phone cho mình theo website bên dưới, mình sẽ hỗ trợ qua điện thoại cho bạn xem sao.

sokita

Member

Gói HD loại anten để bàn

nếu chất lượng vừa đủ như này nên lắp ăng ten ngoài trời sẽ ổn định hơn

Có ai ở Hưng Yên dùng AVG chưa nhỉ? Không biết chất lượng sóng có ổn định không

ngtuanh59

Ở Hưng Yên xem tốt bạn à, chất lượng sóng ổn định hay không là do ăng ten nhà bạn đặt ở vị trí nào, hướng ra sao, ...

sokita

Member

Toàn bộ tỉnh Hưng Yên đều thu được DTT rất tốt
khu Như Quỳnh, Khoái Châu em vẫn thu được DTT trong nhà, còn để chắc chắn bác cứ làm cái DTT ngoài trời là sóng căng đét

sokita

Member
Ðề: Re: Ðề: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Hôm tết có mang 1 bộ về Tân Yên - Bắc Giang để lắp cho bố vợ
đầu thu DTT ziwell cường độ 90% chất lượng 100% ( max sóng của loại này)
cách Hà Nội 80km

vuthecong78

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi là cái anten outdoor của AVG có lắp được cho các đầu thu KTS khác không, có thu sóng mạnh không. Để em thay cho cái anten xoay của tq bị gãy.

Các bác cho em hỏi là cái anten outdoor của AVG có lắp được cho các đầu thu KTS khác không, có thu sóng mạnh không. Để em thay cho cái anten xoay của tq bị gãy.

Thay được cho loại đầu KTS tàu nhưng loại có cấp nguồn 5V khuếch đại ăng ten ấy
còn nếu đầu thông thường thì bác dùng ăng ten nhôm loại xương cá sẽ tốt hơn nhiều
cái ăng ten bé tẹo của AVG ấy ăn thua gì đâu bác

trannguyenhien

Active Member
vote cho AVG một doanh nghiệp đi nên từ bàn tay và khối óc của mình.thằng K+ cậy thế con ông chaú cha làm ăn bố láo rồi sẽ gặp quả báo khi chỉ muốn húp hết cả cháo của đồng bào. hehehe!!!

masuman

Member

Mình có thắc mắc là sao kênh phim như HBO hay Starmovie của AVG lại phát chậm hơn những hệ thống cáp khác nhỉ?

hai_nvv08

Member
Ðề: Re: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

vote cho AVG một doanh nghiệp đi nên từ bàn tay và khối óc của mình.thằng K+ cậy thế con ông chaú cha làm ăn bố láo rồi sẽ gặp quả báo khi chỉ muốn húp hết cả cháo của đồng bào. hehehe!!!

Bàn tay, khối óc thì vẫn có chống lưng như nhau, không thì còn lâu mà cung cấp được dịch vụ. K+ mà nó gặp quả báo là dân mình hưởng đấy, không phải nó đâu. 51% cổ phần VTV góp vào ở trên trời rơi xuống chắc.

Toàn bộ tỉnh Hưng Yên đều thu được DTT rất tốt
khu Như Quỳnh, Khoái Châu em vẫn thu được DTT trong nhà, còn để chắc chắn bác cứ làm cái DTT ngoài trời là sóng căng đét

Mình cũng đang phân vân xem có nên lắp hay không. Vì nhà mới mua cái TV mới (42'' full HD) nên xem TV qua đầu KTS của tàu nó mờ tịt. Dùng đầu KTS có sẵn của TV thì lại ko xem được VTV (thế mới đau). Mình xem trong cái báo giá thì lắp AVG ko mất tiền thiết bị, vậy chi phí 1,5tr ban đầu là tính vào khoản nào vậy?

Mình cũng đang phân vân xem có nên lắp hay không. Vì nhà mới mua cái TV mới (42'' full HD) nên xem TV qua đầu KTS của tàu nó mờ tịt. Dùng đầu KTS có sẵn của TV thì lại ko xem được VTV (thế mới đau). Mình xem trong cái báo giá thì lắp AVG ko mất tiền thiết bị, vậy chi phí 1,5tr ban đầu là tính vào khoản nào vậy?
Cái này là phí hòa mạng + 6 tháng thuê bao đó bác :)
bác tham khảo tại đây: Gói cao cấp - Truyền hình An Viên

kudo1908

Active Member

đầu VSAT của tàu khựa xem mờ căm.

dinhfe69

các bạn cho mình hỏi : muốn thay anten outdoor DTT thì mua ở đâu giá bao nhiêu ?

Bên trên