Đánh giá Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Ðề: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Ngoài việc ngồi đâm chọt ra ông không có gì làm à, dĩ nhiên tui biết, nhưng tui không chắc nên không dám nói...Nếu tui nói Truyền hình AVG có thừa khả năng bắt các kênh Analog thì bác tính sao...nhưng AVG chưa muốn làm việc đó vì không phải cái gì muốn làm là làm được. Còn việc tui chưa hiểu thì hỏi, nếu bác giỏi gì góp ý cho anh em. còn không biết thì tịt mồm đi ...chú chẵng biết trình độ cơ bản thế nào, chứ tui thấy chỉ phát biểu linh tinh chứ không đóng góp thì nên hạn chế việc comment để mọi người khỏi khó chịu

Thôi khỏi vào google cũng được,chỉ cần đọc các cm của 2 anh cathudethe và nhocti007 là anh thông thái liền à.Sau vụ không biết AVG phát kỹ thuật gì còn chưa sợ mà.

Tranh luận nhiều quá. Bây giờ mình chỉ ước có cái STB nào thu được DVB T2 và DVB S2 trên 1 đầu thu khi ấy xem được nhiều kênh free không tốn công chuyển qua lại giữa 2 đầu ;) Anh HDVIP2001 và anh thần điêu hình như chỉ là nhân viên kinh doanh PR cho AVG và K+ nên nếu không rành về kỹ thuật thì các bạn phải thông cảm đừng ném đá.:D

demon_bn

Member

Tranh luận nhiều quá. Bây giờ mình chỉ ước có cái STB nào thu được DVB T2 và DVB S2 trên 1 đầu thu khi ấy xem được nhiều kênh free không tốn công chuyển qua lại giữa 2 đầu ;) Anh HDVIP2001 và anh thần điêu hình như chỉ là nhân viên kinh doanh PR cho AVG và K+ nên nếu không rành về kỹ thuật thì các bạn phải thông cảm đừng ném đá.:D

có cái đầu này đấy bạn...tích hợn lun DVB S,T,C

bạn vào dò bằng tay xem lại mức cường độ tín hiệu của kênh tần số 26, 34 của VTC ở Hà nội nhé (đây là 2 tần số ở HN thôi, các tỉnh khác có thể khác), có thể mức tín hiệu VTC tại nhà bạn hơi thấp.

mình ko hiểu lắm, bạn hướng dẫn cụ thể được ko ạ?

caothudeche

Moderator

mình ko hiểu lắm, bạn hướng dẫn cụ thể được ko ạ?

Bạn ở Hà nội đúng không?
Bấm Danh mục chọn Thiết lập hệ thống chọn Dò bằng tay.
Nhập mật khẩu là 0000 (Nếu bạn chưa đổi).
Tại cửa sổ Dò bằng tay bạn dùng phím điều hướng Trái, Phải để chuyển kênh tần số. Chuyển về kênh 26 và 34. Xem mức cường độ chất lượng ở 2 kênh này ra sao. Nếu thấp quá cần xoay lại Anten. Góc phải trên là của sổ thu nhỏ chương trình của kênh đó. Nếu có tín hiệu sẽ xem được kênh ở đó.

nguyendangkhanh

AVG thì có chương trình j hay để cạnh tranh phát sóng nhỉ mọi người?

Không biết là AVG thì có chương trình j hay để cạnh tranh phát sóng nhỉ mọi người? Có j đặc sắc không mà họ phát vệ tinh ?

HDVIP2001

Ðề: AVG thì có chương trình j hay để cạnh tranh phát sóng nhỉ mọi người?

Không biết là AVG thì có chương trình j hay để cạnh tranh phát sóng nhỉ mọi người? Có j đặc sắc không mà họ phát vệ tinh ?

Có kênh phật giáo đầu tiên của Việt Nam. Có HBO, StarMoives lồng tiếng Việt. ........

YeuNhac

Banned

Đúng rồi bác....các kênh VTC đang phát free không khóa mã nên AVg thu được...Nếu các đài địa phương mở free sóng Analog thì AVG cũng nhốt được vào đầu thu cho khách hàng xem

Sóng TH analog cũng bị khóa mã (được) hả bác?

YeuNhac

Banned

Tần số hoạt động: 750+800 MHz

750 - 800 MHz ? Vậy thu những kênh dưới 750 MHz (kênh 26 hay kênh 34 chẳng hạn) không được hoặc rất yếu?

Theo mình biết mỗi kênh chiếm 8MHz, dãi tần UHF 474 - 786 MHz dành cho sóng TH bao gồm những kênh 21 - 60.

crapto12

Tần số hoạt động: 750+800 MHz

750 - 800 MHz ? Vậy thu những kênh dưới 750 MHz (kênh 26 hay kênh 34 chẳng hạn) không được hoặc rất yếu?

Theo mình biết mỗi kênh chiếm 8MHz, dãi tần UHF 474 - 786 MHz dành cho sóng TH bao gồm những kênh 21 - 60.

Lúc đầu mình cũng thấy ghi như thế nhưng nhà mình ở chung cư khi lắp cũng không phải chỉnh gì mà tần số nào cũng cường độ 90%, chất lượng 100%, kể cả kênh 26 và 34 :D

HDVIP2001

Lúc đầu mình cũng thấy ghi như thế nhưng nhà mình ở chung cư khi lắp cũng không phải chỉnh gì mà tần số nào cũng cường độ 90%, chất lượng 100%, kể cả kênh 26 và 34 :D

Vậy là ok rồi bác...càng lên cao sóng càng tốt mà...do thoáng nên việc bắt sóng cũng dễ dàng

nhatpham26

Cùng nhau trải nghiệm chương trình đặc sắc với giá đầy ưu đãi của AVG.

genzo1984

Well-Known Member

mình sử dụng AVG được 5 ngày rồi, đôi lúc khi chuyển kênh thì âm thanh bị rè, mình gọi hỏi kỹ thuật thì nói là do đầu phát dùng lâu nên bị nóng, tắt đầu phát khoảng 5s thì hết. mình làm theo thì đúng như vậy
buổi tối mình luôn luôn tắt nguồn, mấy hôm trước thì k sao, sáng nay thì phải dò kênh lại từ đầu ---> mất thời gian
các bác nào có bị hiện tượng giống mình k?

Hôm nay AVG thông báo sắp xếp lại kênh nên đầu thu tự động dò lại là đúng rồi

HDVIP2001

Các bác thử nâng cấp phần mềm 2.2.27 xem sao, mình thấy nhà mình không còn bị reset vụ tự dò kênh lại nữa

genzo1984

Well-Known Member

sao nâng cấp được vậy bác?mình mới lắp ngày 15/5, chắc là phiên bản mới rồi chứ

caothudeche

Moderator

mình sử dụng AVG được 5 ngày rồi, đôi lúc khi chuyển kênh thì âm thanh bị rè, mình gọi hỏi kỹ thuật thì nói là do đầu phát dùng lâu nên bị nóng, tắt đầu phát khoảng 5s thì hết. mình làm theo thì đúng như vậy
buổi tối mình luôn luôn tắt nguồn, mấy hôm trước thì k sao, sáng nay thì phải dò kênh lại từ đầu ---> mất thời gian
các bác nào có bị hiện tượng giống mình k?
Đầu thu tự dò lại kênh là do trên sóng của AVG có thay đổi về danh sách kênh (sắp xếp, gói kênh hay thêm kênh...). Nên đó không phải là vấn đề, nếu nó lặp lại nhiều lần mới là vấn đề, bạn cần thông báo ngay với tổng đài hỗ trợ 19001900.
Tự động dò lại kênh như vậy sẽ có lợi cho các bạn khi có thay đổi về kênh mà bạn lại không biết hoặc có đọc thông báo nhưng lại quên không dò lại kênh.

caothudeche

Moderator

sao nâng cấp được vậy bác?mình mới lắp ngày 15/5, chắc là phiên bản mới rồi chứ

Hiện trên sóng của AVG có phiên bản phần mềm 2.2.7_new. Nếu ai chưa nâng cấp thì vui lòng nâng cấp lên.
Còn bạn mới lắp nhưng do phần mềm khi xuất kho có thể là phiên bản cũ. Khi có phần mềm mới thì đầu thu đã được đưa ra thị trường. Nên đội ngũ phân phối chưa kịp nâng cấp hoặc nhân viên đến lắp đặt quên không nâng cấp lên cho bạn.
Mong bạn thông cảm, nếu phần mềm hiện tại không phải 2.2.7_new thì bạn hãy vui lòng nâng cấp lên.

vcidth

Active Member

Hiện trên sóng của AVG có phiên bản phần mềm 2.2.7_new. Nếu ai chưa nâng cấp thì vui lòng nâng cấp lên.
Còn bạn mới lắp nhưng do phần mềm khi xuất kho có thể là phiên bản cũ. Khi có phần mềm mới thì đầu thu đã được đưa ra thị trường. Nên đội ngũ phân phối chưa kịp nâng cấp hoặc nhân viên đến lắp đặt quên không nâng cấp lên cho bạn.
Mong bạn thông cảm, nếu phần mềm hiện tại không phải 2.2.7_new thì bạn hãy vui lòng nâng cấp lên.

Em hay nghe kênh 51 nhạc cách mạng, mấy hôm nay thấy chỉ phát đi phát lại 3 bài: Áo mùa đông, Anh quân bưu vui tính và Anh vẫn hành quân. Không biết do lỗi của bên phát hay do AVG không mua bản quyền bị cắt, bác làm bên AVG hỏi giúp em nhé.

Không biết EURO này AVG có tiếp sóng EURO HD của VTC không nhỉ ?

Bên trên