Dịch vụ ZTV của VTC

vuthecong78

Well-Known Member
Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Rom mới không cho cài apk lạ hả bác? Thế kho ứng dụng của zrv có những gì rồi. Thiết bị android của bác ztv chỉ có bác ztv mới thế. Độc quyền rồi. E ko ủng hộ đâu

Không cài được apk ngoài chán

Copy app vào USB -> Ứng dụng -> AppInstaller -> Chọn USB -> Tick chọn app -> Bấm chuột lên góc phải trên màn hình -> Chọn Install/ Uninstall.

Ztv

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Theo mình đợi 2.0 hơn vì những gì trong rom 4/4 chỉ là mở rộng tính năng của tương lai . Sửa một phần dvb-s2 và hdd box đọc poster phim. Quan trọng là khi khởi động lần đầu sửa lỗi 1080p khi setting từ mặc định 720 sang full HD không bị lỗi lần đầu.

Ztv

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

- Nếu các bác mà chống được cam quýt thì có lẽ bọn Irdeto nó sẽ sang VN ăn cơm bụi học việc các bác.Mình thấy trên thế giới hiện nay một số đài đang sử dụng khóa mã Irdeto thì đang dùng được Cam quýt đó bác.
- Bác chê con nén của VTV lởm thì tại sao các loại đầu thu khác thu vẫn bình thường chỉ có Ztv của bác là bị lỗi trên ?
- Lạ nhỉ xem chất lượng HD trên vệ tinh tốt nhất trên thị trường nghe có vẻ hoang đường ?Mình đã dùng thử thì thấy chất lượng HD lấy từ vệ tinh ko bằng các đầu HD trên thị trường.Xem được HD nhưng xem SD lại xấu ....???.:))
Thứ nhất đầu vtc chỉ có khoá của Irdeto . Trong khi ztv khoá bằng tài khoản, khoá bằng CA chíp và khoá bằng seri . 3 cái kết hợp không ai có thể hack được Rom,và Vod , live tv của ztv. Cái đó vtc hd và k+ thua toàn tập. Thứ 2 dvb-s2 của ztv giải mã bằng apk không phải chết cứng như vtchd hay k+ Nên về chất lượng phụ thuộc bộ giải mã mềm,kết hợp phần cứng thì ... không thể có cửa với ztv hd. Cái này trên diễn đàn vệ tinh đã đáng giá. Thứ ba Ostime TV biết 1 mà không biết 2 . Thời điểm này các dịch vụ vệ tinh đang chết vì khg có gì mới.K+ vtcHD và AVG đều bão hoà và kg tăng trưởng. Internet tv đang thắng thế. Tuy nhiên vẫn cần một bước đệm là sản phẩm lai ghép. ZTV sẽ ra sản phẩm giá rẻ và TV mang thương hiệu ZTV. Khi thị trường ấm lên vào tháng9 đến cuối năm. Với tốc độ tăng trưởng hiện nay ZTV sẽ có chỗ đứng tốt trong thị trường pay TV. Time Tv chỉ là đồ chơi và kg bao giờ thu được phí khi VTV plus đang bá chủ cộng với hàng chục App xem TV miễn phí đang tung hoàng thì Time Tv liệu còn tồn tại. Ztv đã thống kê từ khi dịch vụ ott có trên smart phone 36 app xem tv đã tèo.... Cố lên bạn đừng để Time thì thâm.

Chỉnh sửa lần cuối:

zebrahihi

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác ZTV cho mình hỏi làm sao để mặc định chương trình Movie player khi khởi động máy thay vì chạy chương trình tivi

Ztv

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác ZTV cho mình hỏi làm sao để mặc định chương trình Movie player khi khởi động máy thay vì chạy chương trình tivi

cái đó rom này chưa làm như vậy được và android cũng khôbg hỗ trợ . Trừ khi bọn em phát triển thêm tính năng start up

Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Tình hình là để dùng được cái LiveTV mà bác ZTV gửi, em đã up lại về bản ROM 11/3. Chuột bạch thấy LiveTV lần này khá ổn, hình ảnh đẹp, mịn và không bị lag. Giao diện trông ngon lành cành quất hơn. Tuy nhiên, vẫn hơi ít kênh bác ZTV nhỉ?

Nhân tiện đây cho em hỏi có bác nào có file .apk bản nhaccuatui 4.8 và genTV 1.8 (mới nhất) thì cho em cái link down về với ah. Nó cứ báo update mà em chả biết làm cách nào. ZTV thì khóa Google Play rồi còn đâu :(

nbquangkhoi

Mình cài rom 4/4 nhưng set 1080p 60hz vẫn bị lỗi màn hình, đang xem film thì tv báo ko tín hiệu phải khởi động lại ztv?

vxthuyad

Member

cái apk LiveTVProject của bác cận tốc độ mạng bao nhiêu vậy, mình dùng gói 385k của vnpt mà xem vẫn bị đứng hình hd và sd đều bị.
có lúc còn bị đơ luôn, chuyển kênh thì mới chạy tiếp.

Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Mình dùng gói E+ của Viettel, tốc độ download là 4Mb/s. Thi thoảng mới bị đứng hình bạn ah. Mình tính trung bình cũng khoảng chục phút mới giật một phát

cái apk LiveTVProject của bác cận tốc độ mạng bao nhiêu vậy, mình dùng gói 385k của vnpt mà xem vẫn bị đứng hình hd và sd đều bị.

hoagvc3

Mình dùng cũng bị lạng vài giây. Chắc đang thử nghiệm

lucton

Thứ nhất đầu vtc chỉ có khoá của Irdeto . Trong khi ztv khoá bằng tài khoản, khoá bằng CA chíp và khoá bằng seri . 3 cái kết hợp không ai có thể hack được Rom,và Vod , live tv của ztv. Cái đó vtc hd và k+ thua toàn tập. Thứ 2 dvb-s2 của ztv giải mã bằng apk không phải chết cứng như vtchd hay k+ Nên về chất lượng phụ thuộc bộ giải mã mềm,kết hợp phần cứng thì ... không thể có cửa với ztv hd. Cái này trên diễn đàn vệ tinh đã đáng giá. Thứ ba Ostime TV biết 1 mà không biết 2 . Thời điểm này các dịch vụ vệ tinh đang chết vì khg có gì mới.K+ vtcHD và AVG đều bão hoà và kg tăng trưởng. Internet tv đang thắng thế. Tuy nhiên vẫn cần một bước đệm là sản phẩm lai ghép. ZTV sẽ ra sản phẩm giá rẻ và TV mang thương hiệu ZTV. Khi thị trường ấm lên vào tháng9 đến cuối năm. Với tốc độ tăng trưởng hiện nay ZTV sẽ có chỗ đứng tốt trong thị trường pay TV. Time Tv chỉ là đồ chơi và kg bao giờ thu được phí khi VTV plus đang bá chủ cộng với hàng chục App xem TV miễn phí đang tung hoàng thì Time Tv liệu còn tồn tại. Ztv đã thống kê từ khi dịch vụ ott có trên smart phone 36 app xem tv đã tèo.... Cố lên bạn đừng để Time thì thâm.

Dù bác có bảo mật đến đâu cũng có sẽ có người hack được. Em đang chờ bản room hoàn thiện của bác xem có thực sự bảo mật không hack được thật ko.
Có bao giờ bác có ý định trao giải thưởng cho người hack được không nhỉ???

Ztv

Có thể do hdmi cắm vào không chặt, nếu đang xem fim mà mất là do tv nhận tín hiệu hdmi bị gián đoạn bác ạ. Để độ phân giải càng cao một số tv nhận tín hiệu qua hdmi đòi hỏi dây dẫn phải tốt. Thế mới có chuyện dây hdmi loại cao cấp bán 1 ,2 triệu một sợi.

Ztv

Dù bác có bảo mật đến đâu cũng có sẽ có người hack được. Em đang chờ bản room hoàn thiện của bác xem có thực sự bảo mật không hack được thật ko.
Có bao giờ bác có ý định trao giải thưởng cho người hack được không nhỉ???

Cái này thì đúng bác ạ.

Ztv

Nếu ztv vẫn ổn tốt với rom cũ thì các bác kg cần nâng cấp bản 4/4 vì kg có nhiều thay đổi . Các bác cố gắng đợi đến cuối tháng bọn em xong rom mới có thêm live tv và giao diện mới hãy nâng cấp. Bác nào đã test app thử nghiệm live tv cho em xin ý kiến để điều chỉnh giao diện app.

Ztv

Ztv live đang để mỗi kênh có 1 luồng để test. kênh HD thì 2 và 3mb/s kênh sd là 1mb/s chưa để đa luồng mỗi kênh. Chủ yếu là test app và giao diện .

Ztv

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Tình hình là để dùng được cái LiveTV mà bác ZTV gửi, em đã up lại về bản ROM 11/3. Chuột bạch thấy LiveTV lần này khá ổn, hình ảnh đẹp, mịn và không bị lag. Giao diện trông ngon lành cành quất hơn. Tuy nhiên, vẫn hơi ít kênh bác ZTV nhỉ?

Nhân tiện đây cho em hỏi có bác nào có file .apk bản nhaccuatui 4.8 và genTV 1.8 (mới nhất) thì cho em cái link down về với ah. Nó cứ báo update mà em chả biết làm cách nào. ZTV thì khóa Google Play rồi còn đâu :(

Số lượng kênh thì khi chính thức hệ thống sẽ tự đẩy kg phụ thuộc vào app. Bọn em sẽ đẩy tối đa các kênh HD có được và sd thì kg có đâu. Bọn em khoá cài apk ngoài nhưng sẽ mở cổng đẩy ứng dụng từ người dùng trên ztv store. Người dùng sẽ tự đẩy và chia sẻ app trên đó. Tất nhiên bọn em sẽ kiểm duyệt trước khi đẩy lên. Các bác nào muốn bán app bọn em cũng bán hộ kg thu phí nhà phát triển ...Khi đó tất cả các app của ztv sẽ thân thiện hơn và tránh app lỗi. App trên ztv phải dùng được với điều khiển ztv , kg cần dùng chuột.

phakhadi

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

với mạng adsl của việt nam thì khó mà dùng live tv mượt mà được vì chỉ cần băng thông bị ngẽn thì dừng hình ngay mà adsl của việt nam có nhà mạng nào dám cam kết tốc độ tối thiểu là bao nhiêu đâu.
theo mình nghĩ muốn chạy trơn tru phải có thời gian đệm để bù lại những lúc băng thông bị nghẽn

Bên trên