Dịch vụ ZTV của VTC

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Phim của ztv là phim thuyết minh có bản quyền, khg phải dịch vụ lậu copy đại lên rồi lúc nào chết kg biết.vod của ztv hiện có tỷ lệ kết nối thành công và ổn định nhất trong tất cả dịch vụ online đang có trên mạng vì ztv áp dụng công nghệ đa luồng. Live tv cũng vậy. Bạn xem vệ tinh bị giật? Mình khẳng định rằng độ nhậy của tuner dvbs-2 của ztv là tốt nhất trong tất cả các đầu thu vệ tinh có trên thị trường vì khi nhập linh kiện,nó là số 1 về giá và độ bền ( cứ mổ con k+ hay đầu vệ tinh tầy hd khác sẽ biết. )còn về giá dòng A sẽ chỉ 400-600 k với điều kiện trả phí dịch vụ lâu dài. Mua riêng đầu thu cũng rẻ hơn 50% giá cùng loại trên thị trường vì dòng sản phẩm A . Ztv sản xuất đồng loạt mỗi đợt 50.000 thiết bị nên giá sẽ rất tốt . Ztv quyết tâm trở thành sản phẩm số1 trên thị trường android box, đó là chiến lược của lãnh đạo vtc rồi. Không phải rẻ là kém. Ztv mỗi dòng một phân khúc thị trường khác nhau. Dòng E so về giá và chất lượng các bạn sẽ thấy các hdbox có santa khác cũng kg hơn gì nhưng thua hẳn dvb-s và dịch vị nội dung và hậu mãi.

Bạn xem lại dòng mình to đỏ giúp mình, hiện giờ mình cũng đang dùng 1 số loại đầu thu DVBS2 có mặt trên thị trường thì mình thấy ZTV thu sóng kém nhất, thỉnh thoảng lại báo không có tín hiệu vỡ hình và hiện số đt hỗ trợ của ZTV. Bạn có thể hoàn toàn loại trừ việc mình chỉnh chảo chưa chuẩn vì mình dùng 1 LNB 4 cổng để ra 4 đầu thu, các đầu thu khác cũng đã thử vào cổng cho ZTV. Chắc hiện tượng này mình đoán là do bản ROM, mình vẫn nhớ là các bản ROM hồi đầu tiên không bị như thế này. Có lẽ ZTV phải tối ưu nhiều cho các dịch vụ khác nên phần DVBS kém đi chăng???

Huynhngocan

Active Member

1. Cách cài 1 apk đã nói bao nhiêu lần rồi.
2. Nhét cái thẻ nhớ đt vào sau đít ZTV, nó sẽ hiện thành Extenal Storage. Copy file m3u từ USB qua. Hoặc để nguyên USB.
Khi chạy app IPTV nó sẽ tự biết file này để ở đâu.
Một số kênh nó bảo là không chạy được là sao vậy? Có phải do MX player hoặc phần cứng của ZTV không giải mã được.
Nói nhiều rồi nhưng vẫn không cài được. Cop thì cop được rồi nhưng Cài 2 file iptv và mxplayer sao khó quá làm mãi mà vẫn không được

Huynhngocan

Active Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Một tin vui đến với các bạn thích phần mềm simpleTV, bây h nó có thể chạy được trên ZTV của chúng ta các bạn có thể tải file rar IPTV về giải nén rùi copy vào ZTV sau đó lần lượt cài iptv và mx player sau đó chọn file simpletvnew25072013.m3u và thưởng thức.
1. Download theo địa chỉ sau: Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

2. Rất nhiều kênh bóng đá và phim và nhiều nhiều cái hấp dẫn đang chờ các bạn khám phá( có cả xxx)
Demo một số hình ảnh nhé

Bác pot bằng hình ảnh cách cài iptv cụ thể bằng hình ảnh cho em cái. Em loay hoay cả tuần mà vẫn không được

Đôrêmi

Moderator

Hic, hướng dẫn "cụ tỉ" thế rồi còn gì, bác cứ chịu khó đọc kĩ và làm lại đi, đôi khi phải tìm hiểu lâu lâu một chút khi khám phá ra mới vui bác à.

hungdisc

Member

Ứng dụng > Tất cả ứng dụng > AppInstaller
Chọn thiết bị để quét danh sách ứng dụng, thiết bị lưu trữ ngoài là /mnt/sdb1
Danh sách ứng dụng hiện ra, check chọn ứng dụng để cài đặt hoặc gỡ bỏ , sau đó ấn vào menu tùy chọn nơi góc phải phía trên chọn Install/Unintall (Ứng dụng có sao vàng bên trái là đã cài, nếu bạn chọn sẽ là gỡ bỏ, sao trắng là chưa cài, chọn là để cài đặt)
...................................................................

arcnmsang

Member

Các bài viết thường không cụ thể rõ ràng. Cài vào toàn báo lỗi không hiểu

-tải các file bằng pc, copy vào usb, đút usb vào ZTV, mở ZTV, vào phần ứng dụng- tất cả ứng dụng- chọn insall-bấm góc trái trên- chọn USB, chọn file cài IPTV, chọn MX play, chờ chút là xong, tiếp theo mở mục media, chọn usb, bấm nút có biểu tượng hàng ngang, bấm biểu tượng cây viết, chon file có duoi.m3u copy , pas vào local của ZTV, xong vào ứng dụng chọn iptv, load file .m3u thì hiện danh sách kênh, chọn kênh thưởng thức. trước đậy mình vướng bước copy nhưng sau này thì được do không chọn biểu tượng có sọc ngang và chọn biểu tượng hình cây viết trên mục media là được.

laogia2b

To ZTV
Các bạn cho mình hỏi chút mình thấy trên trang ZTV có 2 loại đầu E-CLASS E1-1 và E-CLASS E1-2. Vậy E-CLASS E1-2 có gì mới so với E-CLASS E1-1 và khi nào thì bán dòng E-CLASS E1-2

Huynhngocan

Active Member

-tải các file bằng pc, copy vào usb, đút usb vào ZTV, mở ZTV, vào phần ứng dụng- tất cả ứng dụng- chọn insall-bấm góc trái trên- chọn USB, chọn file cài IPTV, chọn MX play, chờ chút là xong, tiếp theo mở mục media, chọn usb, bấm nút có biểu tượng hàng ngang, bấm biểu tượng cây viết, chon file có duoi.m3u copy , pas vào local của ZTV, xong vào ứng dụng chọn iptv, load file .m3u thì hiện danh sách kênh, chọn kênh thưởng thức. trước đậy mình vướng bước copy nhưng sau này thì được do không chọn biểu tượng có sọc ngang và chọn biểu tượng hình cây viết trên mục media là được.
Bấm nút trái trên à chứ không phải là kích trực tiếp vào file cần cài à. Để mình làm lại xem sao khó khăn quá

btbaotambt

Well-Known Member

Công nhận bạn chỉ quá nhiệt tình .Nhưng sau này bạn chỉ cần tải file về đầu ZTV ,sử dụng ứng dụng E-ploer giải nén trực tiếp trên đầu ZTV rất tiện lợi nhanh chóng ,không phải qua PC + USB .

Ztv

Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

To ZTV
Các bạn cho mình hỏi chút mình thấy trên trang ZTV có 2 loại đầu E-CLASS E1-1 và E-CLASS E1-2. Vậy E-CLASS E1-2 có gì mới so với E-CLASS E1-1 và khi nào thì bán dòng E-CLASS E1-2

Như đã thông tin Ztv E-2 cải tiến mạch, thêm công tắc. Vỏ nhôm phay mầu trắng .

Ztv

Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bạn xem lại dòng mình to đỏ giúp mình, hiện giờ mình cũng đang dùng 1 số loại đầu thu DVBS2 có mặt trên thị trường thì mình thấy ZTV thu sóng kém nhất, thỉnh thoảng lại báo không có tín hiệu vỡ hình và hiện số đt hỗ trợ của ZTV. Bạn có thể hoàn toàn loại trừ việc mình chỉnh chảo chưa chuẩn vì mình dùng 1 LNB 4 cổng để ra 4 đầu thu, các đầu thu khác cũng đã thử vào cổng cho ZTV. Chắc hiện tượng này mình đoán là do bản ROM, mình vẫn nhớ là các bản ROM hồi đầu tiên không bị như thế này. Có lẽ ZTV phải tối ưu nhiều cho các dịch vụ khác nên phần DVBS kém đi chăng???
Tăng độ nhậy trên tuner đồng nghĩa với tín hiệu nhiễu tạp. Chíp phải xử lý nặng hơn bác ạ. Cân đối cả hai thì đảm bảo độ bền.

bangnvbka

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Vậy là dòng C cạnh tranh trực tiếp với các đầu thu khác của VTC à. Mà dòng E theo mình các bạn nên tăng kích cỡ hộp lên chút nữa để có thể đưa nguồn vào trong. Bao giờ thì HD phát Free nhỉ?
Hd mà phát free thì còn lâu lắm bác à

3dong

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Giá A-class loại 599 ngàn là phải đăng ký dịch vụ bác ạ, cam kết 2 năm cơ.(600k/năm) . Dòng A-Class chỉ thành thị,nhà có điều kiện mạng ngon xem tvhd online, nhà chung cư kg lắp được chảo... Tóm lại E vẫn ngon nhất và bền, đẹp .Ztv kỳ vọng nhất là dòng C-class vì tích hợp vệ tinh DVB-S2 HD sẽ là thị trường chính khi HD phát free.

Theo ông Ztv thì dòng E không bắt được truyền hình vệ tinh HD miễn phí đúng không?

ZTVnews

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Theo ông Ztv thì dòng E không bắt được truyền hình vệ tinh HD miễn phí đúng không?
ZTV dòng E và C đều là thiết bị lai ghép vệ tinh và internet. Dòng A chỉ chạy dịch vụ OTT trên nền internet mà không có vệ tinh.
Tunner thu sóng vệ tinh trên dòng E và C đều giống nhau, nghĩa là đều có khả năng giải mã MP4 HD.
Tunner này khác hẳn tunner gắn trên các đầu vệ tinh MP2 hay MP4 lậu đang bán trên thị trường.
Trong thời gian tới, khi VTC chuyển toàn bộ hệ thống nén sang MP4, RẤT NHIỀU đầu thu lậu trên thị trường sẽ không thể thu toàn bộ các kênh miễn phí do VTC phát sóng, dù đầu đó là MP2 hay MP4. Đó là 1 thực tế.
Dòng C-class của ZTV là thiết bị lai ghép vệ tinh và internet với GIÁ RẺ, sẽ có phân khúc thị trường riêng với nhu cầu riêng của khán giả, song hành cùng các phân khúc của dòng E-Class, A-Class và S-Class.

tudanmk4

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

E- ngon hơn C thì đương nhiên bắt được vì đều là dvb-s2 HD

Cho em hỏi sắp tới vtc có thêm gói kênh của đài nào khác ko bác vì em thấy live tv của bác ít kênh quá

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên