Dịch vụ ZTV của VTC

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Mình xem bên thông số kĩ thuật làm gì có hả Bác đồ rê mí :D, mình có quote lên mà.

Chắc PC bác có vấn đề, mình đọc vẫn có đầy đủ mà

HỖ TRỢ THU VÀ GIẢI MÃ TÍN HIỆU TRUYỀN HÌNH VỆ TINH
CPU: Amlogic Cortex A9 1G
Ram: 1G DDR3
Flash Rom: 4G
DVB-S, DVB-S2
Loại: 1×F-type,IEC169-24 Female
Dải tần số: 950MHz đến 2150MHz
Trở kháng đầu vào: 75 ohm không cân bằng
Mức tín hiệu: -80 đến -10 dBm
Nguồn LNB: 13.5/18.5Vd ±5%, 0.5Amax, có bảo vệ quá tải
22kHz Tone: Frequency: 22k Hz ±2kHz Amplitude: 0.6V ±0.2V
Điều khiển DiSEqC: Phiên bản 1.2, có tương thích
Điều chế: QPSK/8PSK
Tỷ lệ tốc độ đầu vào: 2~45Ms/s
Giải mã FEC: Convolution Code Rate 1/2,2/3,3/4,5/6 and 7/8 with constraint Length K=7
HỖ TRỢ CÁC BỘ GIẢI MÃ HÌNH ẢNH:
H.264 BP@L3, [email protected], [email protected] (720P/1080i/1080P)
MPEG 1
HD MPEG 2 (up to 1080P)
HD MPEG 4 SP/ASP (up to 1080P)
WMV9 VC-1 (up to 1080P)
RM/ RMVB8/9/10 (up to 720P)
HỖ TRỢ CÁC BỘ GIẢI MÃ ÂM THANH:
MP2/3. OGG Vorbis, WMA, PCM LPCM, MS-APDCM, LC-AAC, HE-AAC, COOK, RA-Lossless
HỖ TRỢ CÁC ĐỊNH DẠNG FILE:
AVI/MKV/TS/TP/TRP/M2TS/MPG/MP4/MOV/M4V/VOB/ISO/IFO/DAT/WMV/ASF/RM/RMVB/FLV/XVID/DIVX 2,4,5 với độ phân giải lên tới 1080P.
MP3/OGG/WMA/WAV/AAC/APE/FLAC...
HD JPEG/BMP/GIF/TIF/PNG
KẾT NỐI:
3 X Cổng giao tiếp USB 2.0.
1 X Cổng ra HDMI (1080P)
1 X Cổng ra âm thanh quang Optical S/PDIF
1 X Khay cắm thẻ nhớ Micro SD
3 X Cổng ra tín hiệu RCA (CVBS, Audio L/R)
1 X Cổng antena LNB-in
1 X Cổng mạng 100/1000 Gigabit Ethernet
1 X Cổng cắm nguồn điện DC 12V
HỖ TRỢ XUẤT ÂM THANH:
Stereo
Dolby Digital AC3 5.1 (Passthrough và Donwmix thành Stereo)
Dolby Digital Plus 7.1 (Passthrough)
DTS Digital Surround 5.1 (Passthrough và Donwmix thành Stereo)
AC 7.1 (Passthrough và Donwmix thành Stereo)
Không nén APE, FLAC
Trong thời gian tới, một số bộ giải mã hình ảnh và âm thanh khác sẽ được cung cấp trong các phiên bản hệ điều hành mới. Người dùng có thể bổ sung bằng cách cập nhật hệ điều hành trực tuyến.

NGÔN NGỮ HIỂN THỊ:
Tiếng Việt / Tiếng Anh
HỖ TRỢ PHỤ ĐỀ:
SRT, SMI, SSA, ASS, IDX/SUB, SUB

trieuquang2013

Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

em ở trên núi gần tỉnh bắc kạn chỗ em ở gần như thị trấn luôn em thì đam mê công nghệ từ nhỏ nên có cái gì mới thì em gom lúa về mua luôn hàng e class em thấy quản cáo trên kênh itv của vtc quản cáo quá hòanh trách chỗ em cả huyện chắc có 2 người dùng

vuasumu_online

Chắc PC bác có vấn đề, mình đọc vẫn có đầy đủ mà

HỖ TRỢ THU VÀ GIẢI MÃ TÍN HIỆU TRUYỀN HÌNH VỆ TINH
CPU: Amlogic Cortex A9 1G
Ram: 1G DDR3
Flash Rom: 4G
DVB-S, DVB-S2
Loại: 1×F-type,IEC169-24 Female
Dải tần số: 950MHz đến 2150MHz
Trở kháng đầu vào: 75 ohm không cân bằng
Mức tín hiệu: -80 đến -10 dBm
Nguồn LNB: 13.5/18.5Vd ±5%, 0.5Amax, có bảo vệ quá tải
22kHz Tone: Frequency: 22k Hz ±2kHz Amplitude: 0.6V ±0.2V
Điều khiển DiSEqC: Phiên bản 1.2, có tương thích
Điều chế: QPSK/8PSK
Tỷ lệ tốc độ đầu vào: 2~45Ms/s
Giải mã FEC: Convolution Code Rate 1/2,2/3,3/4,5/6 and 7/8 with constraint Length K=7
HỖ TRỢ CÁC BỘ GIẢI MÃ HÌNH ẢNH:
H.264 BP@L3, [email protected], [email protected] (720P/1080i/1080P)
MPEG 1
HD MPEG 2 (up to 1080P)
HD MPEG 4 SP/ASP (up to 1080P)
WMV9 VC-1 (up to 1080P)
RM/ RMVB8/9/10 (up to 720P)
HỖ TRỢ CÁC BỘ GIẢI MÃ ÂM THANH:
MP2/3. OGG Vorbis, WMA, PCM LPCM, MS-APDCM, LC-AAC, HE-AAC, COOK, RA-Lossless
HỖ TRỢ CÁC ĐỊNH DẠNG FILE:
AVI/MKV/TS/TP/TRP/M2TS/MPG/MP4/MOV/M4V/VOB/ISO/IFO/DAT/WMV/ASF/RM/RMVB/FLV/XVID/DIVX 2,4,5 với độ phân giải lên tới 1080P.
MP3/OGG/WMA/WAV/AAC/APE/FLAC...
HD JPEG/BMP/GIF/TIF/PNG
KẾT NỐI:
3 X Cổng giao tiếp USB 2.0.
1 X Cổng ra HDMI (1080P)
1 X Cổng ra âm thanh quang Optical S/PDIF
1 X Khay cắm thẻ nhớ Micro SD
3 X Cổng ra tín hiệu RCA (CVBS, Audio L/R)
1 X Cổng antena LNB-in
1 X Cổng mạng 100/1000 Gigabit Ethernet
1 X Cổng cắm nguồn điện DC 12V
HỖ TRỢ XUẤT ÂM THANH:
Stereo
Dolby Digital AC3 5.1 (Passthrough và Donwmix thành Stereo)
Dolby Digital Plus 7.1 (Passthrough)
DTS Digital Surround 5.1 (Passthrough và Donwmix thành Stereo)
AC 7.1 (Passthrough và Donwmix thành Stereo)
Không nén APE, FLAC
Trong thời gian tới, một số bộ giải mã hình ảnh và âm thanh khác sẽ được cung cấp trong các phiên bản hệ điều hành mới. Người dùng có thể bổ sung bằng cách cập nhật hệ điều hành trực tuyến.

NGÔN NGỮ HIỂN THỊ:
Tiếng Việt / Tiếng Anh
HỖ TRỢ PHỤ ĐỀ:
SRT, SMI, SSA, ASS, IDX/SUB, SUB
Mình xem trên mt bảng, chỗ kết nối làm gì có hả bác??

tranhonghai68

Có ai giúp mình cho biết ztv có bao nhiêu flim hd và flim 3d k? cảm ơn nhiều nha.

hoagvc3

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Có ai giúp mình cho biết ztv có bao nhiêu flim hd và flim 3d k? cảm ơn nhiều nha.

Phim hd và 3d..... được cập nhật thường xuyên. E dùng lâu rồi mà chẳng bao giờ đếm. Khi nào chán thì chuyển sang yotube hay các website xem phim thôi.

Le Vinh

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác này hình như nghiện chương trình "hỏi xoáy đáp xoay" rồi. Các bác bên ZTV nói là kho phim VOD cập nhật thường xuyên mà, nên số lượng phim thay đổi liên tục..hic..hic

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

ZTV sẽ ưu tiên cho các bác trên diễn đàn HDVIETNAM trong chiến dịch đổi thiết bị C1-1 này.
Thông tin đăng ký, các bác vui lòng gửi về hòm thư [email protected] với nội dung như sau:
1/ Họ và tên
2/ Địa chỉ
3/ Số điện thoại
4/ Loại đầu mà các bác đang dùng, sẽ mang để đổi

Chiều nay có 1 bác U50 ở Thủy Nguyên Hải Phòng có điện thoại cho mình nhờ đặt mua còn C Class, mình hỏi lý do làm sao bác không tự đặt hàng bác ấy trả lời vì mua nhiều loại đầu thu quá rồi, giờ đặt hàng bên đại lý ZTV đến nhà, vợ lại kêu, hic, đúng là các bác chơi công nghệ bác nào cũng .... sợ vợ vì cái tội mua sắm nhiều quá. Bác nhờ mình đặt giúp rồi qua lấy để ... vợ không biết, hic hic
Mình xin đặt hàng giúp bác ấy vào mail vậy

tranhonghai68

bác ztv ơi ,xin tư vấn dùm e trên kho flim có bao nhiêu flim hd va flim 3d. Hiên nay e dâng xai mytv muon chuyên sang ztv. Nên dong san phâm nao cua ztv xem phim hd va 3d, nge nhạc và karaoke.

Le Vinh

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Chiều nay có 1 bác U50 ở Thủy Nguyên Hải Phòng có điện thoại cho mình nhờ đặt mua còn C Class, mình hỏi lý do làm sao bác không tự đặt hàng bác ấy trả lời vì mua nhiều loại đầu thu quá rồi, giờ đặt hàng bên đại lý ZTV đến nhà, vợ lại kêu, hic, đúng là các bác chơi công nghệ bác nào cũng .... sợ vợ vì cái tội mua sắm nhiều quá. Bác nhờ mình đặt giúp rồi qua lấy để ... vợ không biết, hic hic
Mình xin đặt hàng giúp bác ấy vào mail vậy
Chuẩn đấy bác ạ. Em chưa đến U50 đâu nhưng vẫn phải áp dụng phương pháp dạng như thế đấy...(không cứ đầu thu đâu mà một số đồ liên quan đến công nghệ thông tin luôn)

hoagvc3

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Chuẩn đấy bác ạ. Em chưa đến U50 đâu nhưng vẫn phải áp dụng phương pháp dạng như thế đấy...(không cứ đầu thu đâu mà một số đồ liên quan đến công nghệ thông tin luôn)

Đúng là thế giới ăn đờ roi. Hic

trieuquang2013

hôm nay gửi mail cho ztv neww quên kô ghi ho tên địa chi số điện thoại thôi quên đi chờ vụ a class 1_1 vậy

vuasumu_online

Giả sử mình mình đăng kí vài cái đc hơm nhỉ? Số lượng ko hạn chế phải ko các bác?

taxtuan

Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác tính thế vẫn chưa "cao thủ" sau khi lắp xong bác bán lại con DVBS2 free mới tinh đó lại cho thợ, mua của họ con Xsat 410 hay K49 cũ giá chỉ khoảng 100k là cùng, vậy là bác còn có lãi nữa đó. :D:D:D

ở quê em K49 chỉ 50k thôi bác!!!

vuthecong78

Well-Known Member

bác ztv ơi ,xin tư vấn dùm e trên kho flim có bao nhiêu flim hd va flim 3d. Hiên nay e dâng xai mytv muon chuyên sang ztv. Nên dong san phâm nao cua ztv xem phim hd va 3d, nge nhạc và karaoke.
Khoảng 5,7 ngàn phim có thuyết minh. Nếu cài thêm vài app phim nữa thì vài trăm ngàn phim. Chỉ sợ không xem hết nổi.
Em hỏi bác ZTV chút: Cái dòng E của mình không thể chia sẻ ổ qua LAN như hôm nọ bác nói à. Vì mình muốn ZTV làm trung tâm ở phòng khách và vài con khác ở các phòng xem phim trong ổ cứng của ZTV, chả nhẽ cứ vác ổ lắp chạy quanh. Và nó có thể xem các kênh khóa mã trên vệ tinh khi đã trả phí 50K/ tháng không? Vì với đường truyền như hiện tại thì 2 con ZTV chắc không thể chạy đồng thời Live TV được.
Nếu không được thì mình muốn bán ZTV cho bác nào có nhu cầu. Máy mua hôm Tết số hiệu 235. Đã thay quạt và anten wifi có TK 500000 đủ xem hết sang năm. giá 2.6tr em chịu phí chuyển đi. ĐT: 0912868739 đừng gọi trưa tối nhé.

Bên trên