Dịch vụ ZTV của VTC

hangphuoctru

Well-Known Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Chẳng hiểu tại sao em dùng đường truyền internet FPT có 6Mbps mà dạo này dùng A-class xem phim trên addon Mashup XBMC được tới 1080P với âm thanh 5.1. Hôm chủ nhật thằng bạn cầm con A-class qua nhờ em cài một số phần mềm thấy em demo XBMC hay quá nhờ cài luôn.

Cho mình cái addon đó đi để cài thử. Mình đang xài cái HDpero thấy đọc ko đc chuẩn 1080...

taxtuan

Member

Có bác nào bắt được VTV1HD trên E&C chưa vậy???
Lại đổi Biss nữa rồi.........

Chỉnh sửa lần cuối:

zero153

Member

Sao cái A-1 của mình lúc trước đọc file Iso blueray rất ok,nay nó đọc file mà chạy video có 10+ phút ,trong khi file tới 2h30 cùng 1 file như trước.có cần uproom ko mấy bác

ttung94

Active Member
Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Dùng đc hay ko thì mình ko biết, mình dùng gói vnpt 5mb chạy 5 phút lag khoảng 4-5 lần :D

Bác có hơi chém quá không, nhà em dùng VNPT 4Mbps chơi dịch vụ của ZTV như Live hay VOD thì 5p may ra giật hình 1 2 lần, còn HDViet hay HayhayTV thì 720p ngon lành xem cả tối không giật một tí nào

tiendatvn

Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác có hơi chém quá không, nhà em dùng VNPT 4Mbps chơi dịch vụ của ZTV như Live hay VOD thì 5p may ra giật hình 1 2 lần, còn HDViet hay HayhayTV thì 720p ngon lành xem cả tối không giật một tí nào

Nhà em dùng cáp quang VNPT 12 Mb tối qua xem thời sự Live TV bằng con A Class 1-1 giật tung người.Còn VoD xem bình thường.Em cam đoan với bác là đây là trò chơi xỏ của bọn VNPT nó bóp băng thông.Vì hôm trước em nhờ mẹ em đi hủy MyTV chúng nó không cho ủy ở điểm đăng ký.Bắt xuống tận cái khu dưới cụm công nghiệp Ngọc Hồi

mario80vn

Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Nhà em dùng cáp quang VNPT 12 Mb tối qua xem thời sự Live TV bằng con A Class 1-1 giật tung người.Còn VoD xem bình thường.Em cam đoan với bác là đây là trò chơi xỏ của bọn VNPT nó bóp băng thông.Vì hôm trước em nhờ mẹ em đi hủy MyTV chúng nó không cho ủy ở điểm đăng ký.Bắt xuống tận cái khu dưới cụm công nghiệp Ngọc Hồi
VNPT giờ tệ rồi, chất lượng có ngon mấy mình cũng cạch, thái độ phục vụ quá tệ! Mới chuyển nhà đang cần lắp internet mà thấy chú VNPT xuống lắp bố láo ko chịu đc nên tiễn rồi. Ráng chờ router của Viettel về lắp cáp quang dù có lâu 1 chút!

tiendatvn

Member

Em thì công nhận là phần kĩ thuật ở chỗ em nó sửa nhanh,tốt.Nhưng cái bọn giao dịch và chăm sóc khách hàng khốn nạn ko chịu đc.Em gọi điện bảo đăng ký ở địa điểm này hủy ở điểm kia là thế nào.Nó cho đi vào cái chỗ nhà không số phố không tên bố ai mà mò đc.

huunghi09

Member

tại sao ZTV không làm một cái box tích hợp thu kĩ thuật số mặt đất DVB T2 luôn đi , s2 lắp chảo phiền phức, t2 thì antena thường vẫn tiện lợi nhat, bac ZTV nghi sao ?

tiendatvn

Member

Ý kiến hay.Tích hợp DVB-T2 là hợp lý đối với người dân ở các khu ko lắp đc chảo

hanhnghia

Bác nào dùng gói cáp quang 12 M của vietell rồi cho ý kiến nhé ! chỗ em đang km 192k/tháng .

mario80vn

Member

Không biết giờ dùng VNPT, Viettel loại nào hơn nhỉ?

Theo mình thấy thì chắc cũng tương đương nhau, giờ chủ yếu chỗ nào dịch vụ tốt hơn thì chiến thôi! Chứ lắp đc vài bữa có trục trặc gọi mà kỹ thuật vài ngày mới xuống là bó tay! VNPT gặp mấy ông trẻ thì cũng tốt, Viettel thì toàn nhân viên kỹ thuật trẻ nên phục vụ nhiệt tình hơn!

Bên trên