Dịch vụ ZTV của VTC

ngonphi_bg

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

mình thì kênh nào cũng giật chả xem được gì mình dùng mạng viettel 12m

Mình dùng mạng VNPT gói giáo viên 2.5M, mấy kênh HD thì lúc đầu dừng hình khoảng 10-15 giây sau đó chạy mượt mà lắm. Nhưng mấy kênh Sd không hiểu sao lại bị giật.

anglenoob

Member

cho em hỏi các bác có xem phim trên app HD việt box ko vậy? Tại sao em cài mà nhấn vài play thì ko chạy được.. hoặc chạy được thì mờ tịt... em dùng mạng viettel 12mb, nó báo đường truyền kém thì cũng bất hợp lý quá :(

arcnmsang

Member

cho em hỏi các bác có xem phim trên app HD việt box ko vậy? Tại sao em cài mà nhấn vài play thì ko chạy được.. hoặc chạy được thì mờ tịt... em dùng mạng viettel 12mb, nó báo đường truyền kém thì cũng bất hợp lý quá :(

phaỉ đóng phí mới xem hd được bạn à

heomat

Member

Dear bac ZTv!

Em mới mua cái ZTv từ 28/12/2013, đến này cái điều khiển cuae em đã bị hòng, em mang ra cửa hang bao hành, sau khi liên lạc với trung tâm bảo hành ZTv thì cửa hàng co phản hồi, ZTV chỉ bảo hành thiết bị, còn phụ kiện kèm theo thì không bảo hành. Em rât bức xúc trước câu trả lồi trên cảu trung tâm bảo hành ZTV. Em muôns hỏi bác là liệu đây có chính xác là chính sach abỏ hành cảu ZTV không hay chỉ là phàn hòi của 1 nhân viên của trung tâm bảo hành. Néu được bảo hành ,em có thể bảo hành tại đâu (em ở Cầu Giấy, Hà Nội). Trong TH nếu được bảo hành nhưng trung tâm bảo hành tiếp tục từ chối bảo hành thì em phải phản ánh đến bộ phận nào của ZTv để được hộ trợ. Nêu đây là chính sách sản phẩm của ZTV thì thực sự nó thể hiện sự kinh doanh kém uy tín, vộ trách nhiệm của ZTV nói riêng và Tổng Công ty VTC nói chung. Và để nghị bac ZTV chỉ rõ nội dung trên được ghi tại đâu trong thông tin gửi khách hàng.
Cái điều khiển là chuyện rất nhỏ, nhưng quyền lợi người tiêu dùng lại là rất lớn.

Đôrêmi

Moderator

Dear bac ZTv!

Em mới mua cái ZTv từ 28/12/2013, đến này cái điều khiển cuae em đã bị hòng, em mang ra cửa hang bao hành, sau khi liên lạc với trung tâm bảo hành ZTv thì cửa hàng co phản hồi, ZTV chỉ bảo hành thiết bị, còn phụ kiện kèm theo thì không bảo hành. Em rât bức xúc trước câu trả lồi trên cảu trung tâm bảo hành ZTV. Em muôns hỏi bác là liệu đây có chính xác là chính sach abỏ hành cảu ZTV không hay chỉ là phàn hòi của 1 nhân viên của trung tâm bảo hành. Néu được bảo hành ,em có thể bảo hành tại đâu (em ở Cầu Giấy, Hà Nội). Trong TH nếu được bảo hành nhưng trung tâm bảo hành tiếp tục từ chối bảo hành thì em phải phản ánh đến bộ phận nào của ZTv để được hộ trợ. Nêu đây là chính sách sản phẩm của ZTV thì thực sự nó thể hiện sự kinh doanh kém uy tín, vộ trách nhiệm của ZTV nói riêng và Tổng Công ty VTC nói chung. Và để nghị bac ZTV chỉ rõ nội dung trên được ghi tại đâu trong thông tin gửi khách hàng.
Cái điều khiển là chuyện rất nhỏ, nhưng quyền lợi người tiêu dùng lại là rất lớn.

Bác nên gọi trực tiếp đến CSKH của ZTV để hỏi cho rõ, em thấy khâu CSKH của ZTV rất tốt chắc chỗ TTBH hay đại lý bán ZTV cho bác có vấn đề gì rồi.
PS: Không biết bác dùng đầu ZTV gì, nếu như E hay C thì còn cần Remoter (em buộc phải dùng nó mới có phím EPG để dò kênh trên DVBS2) còn A Class em toàn dùng chuột bay cho thuận tiện.

hungdisc

Member

Hix !!!!! Bản thân em chưa thấy 1 sp điện tử nào bảo hàng luôn cái remotte

Ztv

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Dear bac ZTv!

Ztv có chính sách bảo hành 1 năm với sản phẩm setter box và 3 tháng với phụ kiện( remote, hdmi cap và nguồn) tất cả các bõ của ztv cũng như vtc đều áp dụng như vậy từ 10 năm nay. Bạn có thể xem phiếu bảo hành ghi rõ điều này . Các sản phẩm điện tử 90% đều áp dụng chính sách đó với remote. Trường hợp của bạn đại lý không bảo hành nếu bạn mua chưa tới 3 tháng , xin hãy gọi cskh trên phiếu bảo hành để được đổi mới.

heomat

Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Thực ra điều em quan tâm nhất là nếu em muốn có cái điều khiển ZTv mới thì em phải làm gì, em có thể mau ở đâu, giá bao nhiêu haowcj ác biêt co cái điều khẻn khc anò tươngt hích với ZTV không ạ, bac tư vấn cho đưc[j không ạ.
Ps: em không quan tâm lăm đên việc các sản phẩm khác có bảo hành cái điều khiển không nhưng từ hồi em sinh ra từ năm 1986 đến giờ, các đò điện gai đình nahf em mau chưa có cái nào hỏng cái remote trong thời gian bảo hành cả,. . kể cả điều khiển cái đau tàu mau chôi nổi ngoài thị trường.Trưc[s em có mua cái chuột ZTv được 2 thàng thigf nó hỏng (nhưng do mất phiếu au hàng nên em không đòi hỏi), nhưng đến cái remote này khiến em vô cùng khó chịu về chất lượng thiết bị của ZTV. Đó là lý do em cảm thấy rất bức xuc.

hangphuoctru

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Thực ra điều em quan tâm nhất là nếu em muốn có cái điều khiển ZTv mới thì em phải làm gì, em có thể mau ở đâu, giá bao nhiêu haowcj ác biêt co cái điều khẻn khc anò tươngt hích với ZTV không ạ, bac tư vấn cho đưc[j không ạ.
Ps: em không quan tâm lăm đên việc các sản phẩm khác có bảo hành cái điều khiển không nhưng từ hồi em sinh ra từ năm 1986 đến giờ, các đò điện gai đình nahf em mau chưa có cái nào hỏng cái remote trong thời gian bảo hành cả,. . kể cả điều khiển cái đau tàu mau chôi nổi ngoài thị trường.Trưc[s em có mua cái chuột ZTv được 2 thàng thigf nó hỏng (nhưng do mất phiếu au hàng nên em không đòi hỏi), nhưng đến cái remote này khiến em vô cùng khó chịu về chất lượng thiết bị của ZTV. Đó là lý do em cảm thấy rất bức xuc.

Mất mua bộ ZTV mới sẽ có Remote :D

Đôrêmi

Moderator

Thực ra số lượng người hỏng Remoter chắc cũng chỉ rất ít do vậy các đại lý ZTV không nhập Remoter rời. Các bác có thể chủ động gọi cho CSKH của ZTV đề nghị mua Remoter, mình tin rằng họ sẽ tạo điều kiện cho các bác mua được thôi.
PS: E và C mà không có Remoter thì bó tay vụ dò kênh DVBS2

Ztv

Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác có thể gọi cskh . Ztv sẽ gửi bưu điện bác remote mới. Nếu bác ở HN có thể mời bác tới trụ sở ztv để lấy luôn remote . Địa chỉ toà nhà 23 Lạc Trung. Bộ phân cskh ở tầng 13.

---------- Post added 26-06-2014 at 00:26 ----------

Bác có thể gọi cskh . Ztv sẽ gửi bưu điện bác remote mới. Nếu bác ở HN có thể mời bác tới trụ sở ztv để lấy luôn remote . Địa chỉ toà nhà 23 Lạc Trung. Bộ phân cskh ở tầng 13.

taxtuan

Member

Thực ra số lượng người hỏng Remoter chắc cũng chỉ rất ít do vậy các đại lý ZTV không nhập Remoter rời. Các bác có thể chủ động gọi cho CSKH của ZTV đề nghị mua Remoter, mình tin rằng họ sẽ tạo điều kiện cho các bác mua được thôi.
PS: E và C mà không có Remoter thì bó tay vụ dò kênh DVBS2

Cái Remote con C của mình chưa hỏng, nhưng CHỮ trên các nút bấm đều đã ra đi...rất khó khăn cho việc sử dụng.

bác nào cho mình hỏi con ztv E 1-2 ram của nó có đúng 1 GB k vậy ? Sao vào setting của máy tính cái đang chạy và cái còn trống cộng lại được có 8 trăm mấy MB . Mà cái hộp lại để là 1 GB ? Thứ 2 cái flash rom phải 4 gb k mọi người. Cái máy có mỗi flash mà nó để bộ nhớ trong ngoài gì tùm lum .
Cái lỗi chương trình vod có mấy phim mình coi bị tách ra làm 2 phần màn hình bên trái và bên phải giống nhau là do phim bị lỗi hay là lỗi con ztv E 1-2 của mình vậy ?

tbmc

Member

Bắc làm em tv 3d về là hết chia đôi màn hình ngay mà

ngonphi_bg

Member

Xem phim mà có 2 phần màn hình bên trái và bên phải giống nhau là do TV của bạn rồi. Mua TV 3D về xem là hết ngay.

arcnmsang

Member

rom up online sao ko có chplay vậy các bác? minh vừa up xong là bản 05/3/2014, có ai up rom mới chưa?

Bên trên