Điểm danh anh tài GTX 660 Ti đã và sắp chấn động Việt Nam

terabyte

Banned
Dòng GPU GTX 660 Ti của Nvidia đang là món hàng hot trên thị trường máy tính hiện nay nhờ hiệu năng cực tốt so với giá cả. Chúng ta hãy cùng nhau điểm qua những gương mặt đã và sắp làm chao đảo không chỉ giới công nghệ mà ngay cả dân HD cũng phải đam mê:

Gigabyte GTX 660 Ti Windforce 2X:

Đúng với truyền thống từ trước đến nay, Gigabyte luôn là hãng đầu tiên tung ra VGA đời mới tại Việt Nam. Sử dụng phiên bản 2X của dòng tản nhiệt Windforce, sản phẩm này tuy bề ngoài không ấn tượng như các dòng cao cấp nhưng hiệu năng thì cũng như độ mát mẻ thì chẳng thua kém bao nhiêu. Giá tham khảo 8.700.000 VND.

Zotac GTX 660 Ti (AMP!):

Là một hãng khá mới tại thị trường Việt Nam, Zotac gây ấn tượng bằng việc nhanh chóng nhập về những VGA hot vào Việt Nam một cách nhanh chóng nhất. Giữ nguyên phong cách thiết kế từ trước đến nay, tản nhiệt của dòng VGA này tạo cảm giác rất đáng tin cậy nhờ dàn ống tản nhiệt bằng đồng lộ hẳn ra ngoài. Giá tham khảo là 8.200.000 VND cho phiên bản thường và 8.500.000 VND cho AMP! (được ép xung sẵn).

Asus GTX 660 Ti Direct Cu II:

Cái tên rất quen thuộc với người sử dụng máy tính vẫn đang im lặng tại thị trường Việt Nam nhưng làm mưa làm gió thế giới với GTX 660 Ti Direct Cu II. Cũng như Gigabyte, tản nhiệt sử dụng trong sản phẩm này là phiên bản thu nhỏ của dòng GTX 680 được giới thiệu trước đây, chỉ chiếm 2 khe thay vì 3. Asus đem đến cho ngươi dùng 2 sự lựa chọn: GTX 660 Ti Direct Cu II, GTX 660 Ti Direct Cu II OC (ép xung nhẹ) và GTX 660 Ti Direct Cu II Top (ép xung cực cao). Phiên bản Top được bán ở nước ngoài với giá 330 USD, về Việt Nam thì có khả năng sẽ bị đẩy lên ít nhất là ngang với Giagabyte.

MSI GTX 660 Ti Power Edition:

Trang bị tản nhiệt Twin Frozr IV trứ danh của nhà sản xuất Đài Loan, GTX 660 Ti Power Edition hứa hẹn sẽ là một sự lựa chọn đáng giá cho người tiêu dùng như đàn anh GTX 670 của mình. Sản phẩm đến từ MSI cũng có 2 phiên bản: N660Ti PE 2GD5 (xung nhịp chuẩn) và N660Ti PE 2GD5/OC (ép xung sẵn). Giá nhiều khả năng cũng sẽ ngang với VGA của Gigabyte.

Các bạn lưu ý là đối với 2 sản phầm đầu tiên của Zotac và Gigabyte, do mới về nên giá vẫn khá cao so với giá trị thực.

terabyte@hdvietnam​

VThanhgtvt

Well-Known Member
Mới tìm hiểu về mấy em của Zotac, mới biết mấy ẻm này toàn thuộc hàng khủng... Vầy mà trước giờ chỉ mới biết tới mỗi HTPC của Zotac...

huyjack90

Member
Ðề: Điểm danh anh tài GTX 660 Ti đã và sắp chấn động Việt Nam

con này với HD 7950 thì nên chọn con nào nhỉ? giá cũng ngang ngửa, có khi 7950 còn rẻ hơn...

pi0trek

Active Member

con này với HD 7950 thì nên chọn con nào nhỉ? giá cũng ngang ngửa, có khi 7950 còn rẻ hơn...

Ở thị trường VN 7950 đắt hơn 660 khoảng 2.5T mà hiệu năng thì chỉ ngang hàng

xehaibanh

Member
Ðề: Re: Điểm danh anh tài GTX 660 Ti đã và sắp chấn động Việt Nam

Mới tìm hiểu về mấy em của Zotac, mới biết mấy ẻm này toàn thuộc hàng khủng... Vầy mà trước giờ chỉ mới biết tới mỗi HTPC của Zotac...

Thì thằng này ngoài VGA ra, nó chuyên sản xuất main nhỏ cho HTPC với HTPC mà.

terabyte

Banned

Ở thị trường VN 7950 đắt hơn 660 khoảng 2.5T mà hiệu năng thì chỉ ngang hàng
Tại Việt Nam mình bán đắt thôi bác, dòng AMD HD 7950 hiện nay hầu hết đều ép xung sẵn nên mạnh hơn 660 Ti một khoảng kha khá (do tỉ lệ xung nhịp so với hiệu năng rất tốt).

moonyeu

Con Zotac GTX 660 Ti nhìn hầm hố nhỉ,hôm trước đi mua đồ thấy mấy chú giao cả lô Asus Nvidia GTX 680 Direct nhìn mà muốn cướp 1 cái chạy về :))

thanhndt

Member

đại ... đại ... da

Các bác cho e hỏi ngu tí ạh, trước giờ card AMD Radeon thì em biết là có thể xuất âm thanh dạng DTS-HD MASTER qua cổng HDMI, vậy mấy card dòng NVIDIA có thể xuất DTS-HD MASTER qua HDMI or Mini HDMI không ah? Nếu có thì từ dòng nào support vậy?
PS: e đã search trên nvidia và hdvietnam nhưng không thấy nên sẵn tiện có topic này cho e hỏi ké ạ, mấy bác đừng ném đá e ạ :)

mrlongtt

Member

đợi ra dòng 7x, vác em 770 về cho đẹp nhà đẹp cửa :D

am4ever

ZOTAC Việt Nam đã điều chỉnh lại giá của dòng GTX 660Ti.Cụ thể là mức 8.100.000 cho GTX 660Ti AMP và 7.600.000 cho GTX 660Ti. Tặng kèm 1 USB 3.0 8GB + 1 đèn pin Led ZOTAC + 1 dây đeo thời trang ZOTAC
Chi tiết bác tham khảo tại đây ZOTAC VN - Đạt Khang công bố mức giá mới cho GTX 660Ti và 660Ti AMP! - vozForums

Nếu em này về tầm giá 6 triệu thì rất đáng quan tâm......:-bd

6 triệu thì bác không mua được GTX 660 luôn, đừng nói là GTX 660Ti AMP ^__^

Các bác cho e hỏi ngu tí ạh, trước giờ card AMD Radeon thì em biết là có thể xuất âm thanh dạng DTS-HD MASTER qua cổng HDMI, vậy mấy card dòng NVIDIA có thể xuất DTS-HD MASTER qua HDMI or Mini HDMI không ah? Nếu có thì từ dòng nào support vậy?
PS: e đã search trên nvidia và hdvietnam nhưng không thấy nên sẵn tiện có topic này cho e hỏi ké ạ, mấy bác đừng ném đá e ạ :)

Dòng Nvidia 400 trở lên đã support passthrough DTS-HD Master và TrueHD qua HDMI, Mini HDMI và DVI-D rồi nhé bác.

đợi ra dòng 7x, vác em 770 về cho đẹp nhà đẹp cửa :D
Nvidia giới thiệu GF600 seires từ hồi tháng 6. Chu kỳ 8-10 tháng ra 1 dòng chip mới. Vậy thì bác đợi em 770 chắc tới mùa quít năm sau , hihi

Dòng Nvidia 400 trở lên đã support passthrough DTS-HD Master và TrueHD qua HDMI, Mini HDMI và DVI-D rồi nhé bác.
E cám ơn bác đã chỉ bảo, vậy thì e đã an tâm để làm 1 em Nvidia rùi, vì e vừa xem phim vừa chơi game luôn ạ :D

sircuong1303

Well-Known Member

có thể bạn chưa tìm hiểu kỹ về Zotac ,Zotac là đối tác quan trọng của Nvidia mà ,card của Zotac luôn có màu cam đặc trưng ,bo mạch dc thiết kế tỉ mỷ .Nói tới Zotac thì những ai am hiểu phần cứng sẽ nghĩ đến VGA chạy gpu Nvidia đầu tiên .Sau này Zotac mới phát triển thêm mảng Mainboard ,htpc mini và các mảng khác .

am4ever

E cám ơn bác đã chỉ bảo, vậy thì e đã an tâm để làm 1 em Nvidia rùi, vì e vừa xem phim vừa chơi game luôn ạ :D
Nếu có cả game, bác lưu ý lấy dòng 460, 470, 480, 560 (Ti), 570, 580, 640, 650, 660, 670, 680 nha. Đừng lấy mấy dòng khác chỉ là loại low end hoặc re-brand.

tuananhbk_09

hiệu suất đồ họa của GTX 660Ti là khá ngon

Bên trên